หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ด้านล่างของ ใบประกาศจับ  (อ่าน 18765 ครั้ง)

arsenalmos

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ด้านล่างของ ใบประกาศจับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 09:54:49 »
อ้างถึง
ผมกลับคิดว่ามัน  การ์ป-ดราก้อน-เอส  ไม่ใช่เหรอครับ

คนซ้ายมีแผลที่หน้าเหมือนการ์ป

หน้าจะเป็นประวัติ ครอบครัว พี่น้อง
ถูกต้อง
มันเป็นประวัติครอบครัว
ดูยังไงก็ การ์ป-ดราก้อน-เอส

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 09:57:53 »
อ้างถึง
ผมกลับคิดว่ามัน  การ์ป-ดราก้อน-เอส  ไม่ใช่เหรอครับ

หน้าจะเป็นประวัติ ครอบครัว พี่น้อง
ถูกต้อง

ถ้าก๊อปรูปมา แล้วซูมดู จะเหนเงาของต่างหู รูปงูตัวS ของแฮนค๊อกอยุ่ *number1*

gunarus

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 10:56:59 »
    อ้างถึง

ถูกต้อง

ถ้าก๊อปรูปมา แล้วซูมดู จะเหนเงาของต่างหู รูปงูตัวS ของแฮนค๊อกอยุ่ *number1*

S ต่างหูของ เอส ครับ

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 11:00:39 »
ถ้าเอสสังเกตุ "หน้าตกกระ" ในรูปหน้าใสไร้สิว ฝ้า กระ ด่างดำ *dontknow*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 11:12:08 »
    อ้างถึง

ถูกต้อง

S ต่างหูของ เอส ครับ

เอส ไม่ใส่ตุ้มหู

แฮนค๊อก ใส่ตุ้มหู ทรงผมก้เหมือนนะคับ

Alize

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 11:26:37 »
ถ้าเป็นรูปครอบครัวจริง อาจจะเป็นแม่ลูฟี่กะได้นะ!!!

ปัจจุบันยังไม่กล่าวถึงเลยว่าตายหรือมีชีวิตอยู่ แต่ตอนย้อนอดีตของลูฟี่ มีอยู่หน้าหนึ่งที่ อ.โอดะวาดขาผู้หญิง ไปอ่านเวอร์ชั่นภาษาอังกฤษมาผู้หญิงคนนั้นเรียกดราก้อนว่า ดาร์ลิ้ง ไม่คิดว่าอิวาจังจะเรียกดราก้อนอย่างนั้น เลยคิดว่าอาจจะเป็นแม่ลูฟี่ก็ได้ เดี๋ยวหาเจอจะมาแปะให้ค่าา

ส่วนคนขวาสุดคิดว่าปู่กาฟ ทรงผมเหมือนง่ะ

(เด็กใหม่เพิ่งเข้าบอร์ด ไม่ถูกใจอันใดขออภัยเจ้าค่ะ!)

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 14:00:29 »
อ้างถึง

ถูกต้อง

แต่ผมแฮนคอก ไม่มีแหลมๆนะ  ไม่มีเหตุผลที่จะเอารุปไปลงด้วย

ส่วนรุปแรก ผมว่ากาฟ  แต่ดูในรุปไม่มีรอยย่นบนใบหน้าเท่าไหร่  วินิจฉัยว่า  คนวาดคงไม่กะวาดละเอียดมากมาย  จบ...
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

Augustz

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 14:21:33 »
สับสนแฮะ  เอาเปนว่า แฮนค๊อก50 เอส50ละกัน

จะลง100เด่ะหน้าจะแหกเอา  ถ้าเปนรุปแสดงประวัติว่าลูกใคร เปนพี่น้องกับใคร อันนี้ก้พอเข้าใจ

แฮนค๊อกมันไม่มีเหตุผลจะเอาไปลงจิงๆน่ะแหละ ถ้าเอสก้ไม่แน่ *hoho*

DEMON-HAFT

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 14:53:30 »
ผมว่ายังไง ๆ มันก็เอสนะรูปด้านขวาอ้ะ เพราะภาพแรกก็การ์ปภาพสองก็ดราก้อน ภาพแรกการ์ปแน่ หน้าย่นมีรอยใต้ตาแบบนั้น
ดราก้อนก็ชัว จะมีใครสักแบบนั้นผมเห็นด้วยนะที่ว่ามันเป็นรูปประวัติครอบครัว รูปสุดท้ายผมว่าก็เอสอ่ะแหละ แฮนค็อกจะเกี่ยวไรด้วยเนี่ยะ ในรัฐบาลก็ไม่มีใครรู้ว่าแอบช่วยลูฟี่
  ยังไงก็ขอเดาไว้ก่อน ไม่กล้ายืนยันเดี๋ยวหน้าแตก  *great*

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 15:33:51 »
แฮนค็อกเกี่ยวข้องกับลูฟี่ครับ
สองปีที่ผ่านมาลูฟี่โดนแฮนค็อกเปิดซิงไปแล้ว *nude*

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 23:46:35 »
ข้างซ้าย ไม่รู้

ตรงกลาง รอยสัก มันชัดเจน

แต่รูป ขวา อาจจะเป็น โบอา ใส่ตุ้มหู แต่ไปทำหน้า มาให้ เหมือนเอส เพื่อ ให้ ลูฟี่ หลงรัก

เพราะว่า ลูฟี่ รัก เอส มาก ^^   

เกาหลี ดารานักร้อง ศัลยกรรม แล้วทำไม

การ์ตูน ญี่ปุ่น ทำไมจะบ้าง ศัลยกรรม ไม่ได้ 555

( เหมือน เอส จริงๆ นะ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 23:53:48 โดย Merry »

ronnaman

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 00:59:53 »
ถ้าเป็นรูปครอบครัวจริง อาจจะเป็นแม่ลูฟี่กะได้นะ!!!

ปัจจุบันยังไม่กล่าวถึงเลยว่าตายหรือมีชีวิตอยู่ แต่ตอนย้อนอดีตของลูฟี่ มีอยู่หน้าหนึ่งที่ อ.โอดะวาดขาผู้หญิง ไปอ่านเวอร์ชั่นภาษาอังกฤษมาผู้หญิงคนนั้นเรียกดราก้อนว่า ดาร์ลิ้ง ไม่คิดว่าอิวาจังจะเรียกดราก้อนอย่างนั้น เลยคิดว่าอาจจะเป็นแม่ลูฟี่ก็ได้ เดี๋ยวหาเจอจะมาแปะให้ค่าา

ส่วนคนขวาสุดคิดว่าปู่กาฟ ทรงผมเหมือนง่ะ

(เด็กใหม่เพิ่งเข้าบอร์ด ไม่ถูกใจอันใดขออภัยเจ้าค่ะ!)

ผมก็คิดเช่นนั้น เพราะกาฟก็มีแผลเป็นที่หางตาซ้าย น่าจะเป็นรูปสมัยเก่ามั้ง แบบว่าดราก้อน ก็แทบไม่มีใครเจอตัว เลยถ่ายรูปปัจจุบันไม่ได้ ส่วนแม่ลูฟี่ ก็ทำให้มันสวยๆหน่อย ก็เป็นหน้าแบบโบอาไปเลย แต่ผมคนละทรง แต่คาดว่าไช่เอส เพราะเอสมีกะแต่เด็ก

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 21:44:53 »
ครอบครัวมันแหละครับ การ์ปมันก็แตกแถวๆหางตาบริเวณนั้นด้วยนิ  *haha*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

Sherva

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 21:59:02 »
เราว่าน๊าา คืออ่านเห็นครั้งแรก ก็ไม่ได้สงสัยอะไรเลยอะคะ ดูแล้วก็รู้เลยว่า การ์ป ดราก้อน เอส แต่พอในบอร์ดนี่คุยกันเริ่มชักไม่แน่ใจแล้วสิ *dontknow* *dontknow* คนในบอร์ดเนี่ยตา ดี มว๊ากกก  *great* *great* *great*