หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ชอปเปอร์กับลูฟี่ ใครซื่อบื้อกว่ากันคับ  (อ่าน 24465 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ชอปเปอร์กับลูฟี่ ใครซื่อบื้อกว่ากันคับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 19:29:57 »
ปัจจุบัน หลัง ไทม์ สคิป 

ลูฟี่ 19
โซโล 21
ซันจิ 21
อุซป 19
นามิ 20
โรบิ้น 30ชอปเปอร์ 17
บรูค 90
แฟรงกี้ 36

ดาวดวงน้อยๆของผมทำไมแก่จังครับ

ช่วยไม่ได้นี่คับ ก้มันดันเกิดมาเร็วเกินไป *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

ตอนที่โดนตั้งค่าหัว คือ 8 ขวบ   หนีจากรัฐบาลมา20ปี  ผ่านไทม์ สคิป มาอีก2ปี ก้30พอดี *hoho*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ชอปเปอร์กับลูฟี่ ใครซื่อบื้อกว่ากันคับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 22:43:37 »
ตอนแรกที่อาจารโอดะเฉลยใน sbs ผมก้อตกใจเหมือนกันกับอายุ โรบิ้น   ทิ้งห่างคนอื่นไปเยอะเลย   ไม่ลงตัวกะโซโลเลย อุตส่าเชียอยู่    แต่เดวนี้โรบิ้นแอ็บเด็กเยอะนะจากการแต่งตัว  หลังจาก

ออกจากเกาะเงือกดูดีกว่าตอนออกมาหลังไทสคริบใหม่ๆ เยอะเลย ตอนนนั้นหน้าเหลี่ยมเกินไม่ชอบเลย แถมแต่งตัวแก่เชียว

กลับเข้าเรือง

ผมว่า ช็อบเปอร์ไม่โง่นะ คนโง่เป็นหมอไม่ได้หรอก  แถมไม่ได้ซื้อบื้อด้วยแค่เด็กบวกกับเชื่อคนง่ายเท่านั้นเอง

คนที๋โง่และซื้อบื้อคือ ลูฟี่นะแหละ  เหมาหมด

คนที่ฉลาดสุดผมมองได้สองคเลย คือ  โรบิ้นกับซันจิ    เรื่องแผนการต่อสู้ซันจิฉลาดมาก ส่วนโรบิ้นเค้าดูฉลาดก้อเลยฉลาด *hoho* *hoho*

บรูค  ปัญญาอ่อนเห็นด้วย

อุซบ  ติ๊งต็อง

นามิ   หน้าเลือด+อาตตัวแม่

แฟรงกี้   อาตตัวพ่อไปละกัน

โซโล    มันก้อซื้อบื้อนิดๆ ติ๊งต๊องหน่อยๆ นะะ ดูเวลาเถียงกับซันจิสิ   

คิดได้เท่านี้   *haha* *haha* *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 00:21:52 »
นามิจัดว่าฉลาดก็ได้นะ ระดับมันสมองของเรือเชียวนะพี่ชาย..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 02:10:56 »
เรื่องการควบคุมเรือ สภาพอากาศก้อต้องยกให้ละครับ  แต่เรื่องการวางแผนสู้คิดว่า ยังสู้ซันจิกะโรบิ้นไม่ได้นะ 

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 03:34:09 »
ปัจจุบัน หลัง ไทม์ สคิป 

ลูฟี่ 19
โซโล 21
ซันจิ 21
อุซป 19
นามิ 20
โรบิ้น 30ชอปเปอร์ 17
บรูค 90
แฟรงกี้ 36

ดาวดวงน้อยๆของผมทำไมแก่จังครับ

ผมว่าไม่แก่นะ นี่แหละครับ 30กำลังแจ๋ว ลงตัวทั้งร่างกายและประสบการณ์ *nude* *nude*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 04:27:46 »
เรื่องการควบคุมเรือ สภาพอากาศก้อต้องยกให้ละครับ  แต่เรื่องการวางแผนสู้คิดว่า ยังสู้ซันจิกะโรบิ้นไม่ได้นะ 

ก็ตามนั้นแหล่ะพี่ชาย.. จริงๆ แล้วที่คิดว่านามิก็ฉลาดเพราะ อ.โอดะ เคยตอบใน SBS เล่ม 8 ไว้ว่า
"ในตัวละครวันพีซคนที่ไอคิวดีที่สุดก็เบ็นเบ็คแมน รองกัปตันเรือของแชงคูส เค้าเก่งและมีไหวพริบเยี่ยมคอยช่วยเหลือเคียงข้างแชงคูสตลอด รองมาก็กัปตันคุโระ, นามิล่ะนะ.."
ส่วนเรื่องวางแผนที่ซันจิกับโรบิ้นทำได้ดีกว่า คิดว่าเพราะเจ๊นามิเค้าเป็นพวกปอดบวม.. เอ้ย!! ปอกแหกน่ะ เลยไม่ค่อยมีไอเดียด้านการวางแผนต่อสู้ซักเท่าไหร่น่ะพี่ชาย..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

AkatsukiPein

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 10:00:53 »
^
^
^
^
ผมเห็นด้วยกับข้างบนครับ

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 10:23:15 »

ก็ตามนั้นแหล่ะพี่ชาย.. จริงๆ แล้วที่คิดว่านามิก็ฉลาดเพราะ อ.โอดะ เคยตอบใน SBS เล่ม 8 ไว้ว่า
"ในตัวละครวันพีซคนที่ไอคิวดีที่สุดก็เบ็นเบ็คแมน รองกัปตันเรือของแชงคูส เค้าเก่งและมีไหวพริบเยี่ยมคอยช่วยเหลือเคียงข้างแชงคูสตลอด รองมาก็กัปตันคุโระ, นามิล่ะนะ.."
ส่วนเรื่องวางแผนที่ซันจิกับโรบิ้นทำได้ดีกว่า คิดว่าเพราะเจ๊นามิเค้าเป็นพวกปอดบวม.. เอ้ย!! ปอกแหกน่ะ เลยไม่ค่อยมีไอเดียด้านการวางแผนต่อสู้ซักเท่าไหร่น่ะพี่ชาย..  *้ั์drinktea*

รับทราบครับ   *number1* *number1* *number1*

ว่าsbsเล่มอะไรอ่ะผมอ่านไม่เจอเหะ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 10:27:31 »
เค้าบอก เล่ม8 นิคับ  *disappoint*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 10:37:57 »
เค้าบอก เล่ม8 นิคับ  *disappoint*

ฮ่าๆๆ อ่านผ่านๆเลยไม่ทันมอง  สงสัยต้องไปตัดแว่นแล้วมั่งเนี่ย    โทดทีครับ ทำเปลืองไปหนึ่ง rep  โดยใช่เหตุุ

ปล. อย่าว่าเค้าเน้อ เค้ากัว *glad* *glad*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 10:50:28 »
ไม่มีใครเค้าว่าหรอกคับ  *hoho*

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 12:16:47 »
ตอบยากแฮะ
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 15:53:47 »
ผมไม่ตอบครับเเค่มาอ่านเฉยๆ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 23:49:03 »
ผมไม่ตอบครับเเค่มาอ่านเฉยๆ
ไม่ตอบแล้วที่พิมพ์มาเค้าเรียกอะไร หืม? *haha*

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 01:19:18 »
ลูฟี่ โง่ เหรอ ผมว่าไม่ไช่หรอกคับ มันแค่บ้า ๆ บอ ๆ
โง่ นี้ โซโลโง่สุดครับ ^^"

Ps ความเหนส่วนตัวน้า (มันขรึมแต่โง่หลงทางประจำ)
...............................................