Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ชอปเปอร์กับลูฟี่ ใครซื่อบื้อกว่ากันคับ

หน้า: << < (5/7) > >>

OffeSpiN:

--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 02:10:56 ---เรื่องการควบคุมเรือ สภาพอากาศก้อต้องยกให้ละครับ  แต่เรื่องการวางแผนสู้คิดว่า ยังสู้ซันจิกะโรบิ้นไม่ได้นะ 

--- End quote ---

ก็ตามนั้นแหล่ะพี่ชาย.. จริงๆ แล้วที่คิดว่านามิก็ฉลาดเพราะ อ.โอดะ เคยตอบใน SBS เล่ม 8 ไว้ว่า
"ในตัวละครวันพีซคนที่ไอคิวดีที่สุดก็เบ็นเบ็คแมน รองกัปตันเรือของแชงคูส เค้าเก่งและมีไหวพริบเยี่ยมคอยช่วยเหลือเคียงข้างแชงคูสตลอด รองมาก็กัปตันคุโระ, นามิล่ะนะ.."
ส่วนเรื่องวางแผนที่ซันจิกับโรบิ้นทำได้ดีกว่า คิดว่าเพราะเจ๊นามิเค้าเป็นพวกปอดบวม.. เอ้ย!! ปอกแหกน่ะ เลยไม่ค่อยมีไอเดียด้านการวางแผนต่อสู้ซักเท่าไหร่น่ะพี่ชาย..  *้ั์drinktea*

AkatsukiPein:

^
^
^
^
ผมเห็นด้วยกับข้างบนครับ

bignaja123:

--- อ้างจาก: OffeSpiN ที่ พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 04:27:46 ---
--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 02:10:56 ---เรื่องการควบคุมเรือ สภาพอากาศก้อต้องยกให้ละครับ  แต่เรื่องการวางแผนสู้คิดว่า ยังสู้ซันจิกะโรบิ้นไม่ได้นะ 

ก็ตามนั้นแหล่ะพี่ชาย.. จริงๆ แล้วที่คิดว่านามิก็ฉลาดเพราะ อ.โอดะ เคยตอบใน SBS เล่ม 8 ไว้ว่า
"ในตัวละครวันพีซคนที่ไอคิวดีที่สุดก็เบ็นเบ็คแมน รองกัปตันเรือของแชงคูส เค้าเก่งและมีไหวพริบเยี่ยมคอยช่วยเหลือเคียงข้างแชงคูสตลอด รองมาก็กัปตันคุโระ, นามิล่ะนะ.."
ส่วนเรื่องวางแผนที่ซันจิกับโรบิ้นทำได้ดีกว่า คิดว่าเพราะเจ๊นามิเค้าเป็นพวกปอดบวม.. เอ้ย!! ปอกแหกน่ะ เลยไม่ค่อยมีไอเดียด้านการวางแผนต่อสู้ซักเท่าไหร่น่ะพี่ชาย..  *้ั์drinktea*

รับทราบครับ   *number1* *number1* *number1*

ว่าsbsเล่มอะไรอ่ะผมอ่านไม่เจอเหะ

Augustz:

เค้าบอก เล่ม8 นิคับ  *disappoint*

bignaja123:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 10:27:31 ---เค้าบอก เล่ม8 นิคับ  *disappoint*

ฮ่าๆๆ อ่านผ่านๆเลยไม่ทันมอง  สงสัยต้องไปตัดแว่นแล้วมั่งเนี่ย    โทดทีครับ ทำเปลืองไปหนึ่ง rep  โดยใช่เหตุุ

ปล. อย่าว่าเค้าเน้อ เค้ากัว *glad* *glad*

หน้า: << < (5/7) > >>

Go to full version