Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ใครมีข้อมูล คน นี้บ้างครับ เปโตร "ดี" ราฟเทล บอกที

หน้า: << < (9/9)

NaTTaJaK:

สำหรับผมผมไม่เชื่อจิงๆครับไม่ได้เข้าข้างไครทั้งนั้นนครับแต่มันคือความจิงอะครับไม่มีแหล่งอ้างอิงแะเวปที่คุณส่งมาไห้คนในบอดเรามันก็ไม่มีหลักฐานอะไรชัดเจนครับ(ถ้ามีก็ขอดูหน่อยนะครับ)ขนาดเจ้าของกระทู้นั้นยังบอกเลยว่า

moukeyโพสต์เมื่อ 2010-3-23 23:09 |แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้

ก้อไม่รู้จะจริง 100% ปะนะ แต่ก้อคงปะมารนี้และ

ดูวันเวลาที่โพสสิครับ    ตอนนั้นถ้าผมจำไม่ผิดคงจะสองปีสินะครับเมื่อสองปีที่แล้ววันพีชออกถึงเล่มไหนครับมาลองคำนวนดูครับ

สองเดือน  ออก  หนึ่งเล่ม
ปีหนึ่งมีสิบสองเดือนครับ เท่ากับ  ปีหนึ่งจะมีออกมาประมานแปดเล่มครับไม่เกินนี้ครับ
ถ้าสองปีก็สิบหกเล่ม

สิบหก  ลบ   หกสิบสอง  เท่ากับ  สี่สิบสี่  (คิดถูกป่าวหว่า)

ปล  ถ้าผมคิดไม่ผิดน่าจะตามนี้แน่นอนครับเพราะผมติดตามวันพีชมานานมากครับจับเวลาออกได้เลยครับไม่สองเดื่อนก็เดือนครึ่งครับแต่ปนี้พึ่งออกมาสามเล่มเองครับ  (มั้ง)ตั้งกะห้าเก้าครับตอนนี้หกสองแล้วครับ

แย้งเล็กน้อยคงไม่ว่ากันครับ

artkub:

หะ2ปีเเล้วหรอ

NaTTaJaK:

--- อ้างจาก: artkub ที่ พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 21:37:26 ---หะ2ปีเเล้วหรอ

--- End quote ---

อ่าาาาจ้าาสังเกตุเวลาโพสสิครับตอนนั้นเนื้อหาวันพีชยังไม่เข้มข้นขนาดนี้เลยนะครับ
มันก็แค่การเดาครับแต่เป็นการเดาแบบสุดยอดเลยครับ

--- อ้างจาก: NaTTaJaK ที่ พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 21:32:47 ---สำหรับผมผมไม่เชื่อจิงๆครับไม่ได้เข้าข้างไครทั้งนั้นนครับแต่มันคือความจิงอะครับไม่มีแหล่งอ้างอิงแะเวปที่คุณส่งมาไห้คนในบอดเรามันก็ไม่มีหลักฐานอะไรชัดเจนครับ(ถ้ามีก็ขอดูหน่อยนะครับ)ขนาดเจ้าของกระทู้นั้นยังบอกเลยว่า

moukeyโพสต์เมื่อ 2010-3-23 23:09 |แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้

ก้อไม่รู้จะจริง 100% ปะนะ แต่ก้อคงปะมารนี้และ

ดูวันเวลาที่โพสสิครับ    ตอนนั้นถ้าผมจำไม่ผิดคงจะสองปีสินะครับเมื่อสองปีที่แล้ววันพีชออกถึงเล่มไหนครับมาลองคำนวนดูครับ

สองเดือน  ออก  หนึ่งเล่ม
ปีหนึ่งมีสิบสองเดือนครับ เท่ากับ  ปีหนึ่งจะมีออกมาประมานแปดเล่มครับไม่เกินนี้ครับ
ถ้าสองปีก็สิบหกเล่ม

สิบหก  ลบ   หกสิบสอง  เท่ากับ  สี่สิบสี่  (คิดถูกป่าวหว่า)

ปล  ถ้าผมคิดไม่ผิดน่าจะตามนี้แน่นอนครับเพราะผมติดตามวันพีชมานานมากครับจับเวลาออกได้เลยครับไม่สองเดื่อนก็เดือนครึ่งครับแต่ปนี้พึ่งออกมาสามเล่มเองครับ  (มั้ง)ตั้งกะห้าเก้าครับตอนนี้หกสองแล้วครับ

แย้งเล็กน้อยคงไม่ว่ากันครับ

--- End quote ---

ถ้ามะเชื่อ  http://www.4manga.in.th/board/bbs/forum.php?mod=viewthread&tid=478   
เวปนี้เลยครับไปลองอ่านกระทู้ที่อยู่ล่างๆดูครับ

หน้า: << < (9/9)

Go to full version