หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าหัวในวันพีซ - One Piece Bounties  (อ่าน 209606 ครั้ง)

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ค่าหัวในวันพีซ - One Piece Bounties
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 16:43:30 »
โอยปวดหมอง ที่เราบอกว่าอ้างอิงได้ก็หมายถึงแค่พวก
ผลปีศาจ ความสามารถ ตัวละคร ค่าหัว โครงเรื่องหลัก อะไรแค่นั้นค่ะ ส่วนที่โดนเติมโดนเพิ่มมาไม่ต้องไปสนใจมันคะ
เราก้ไม่เคยคิดเอาเนื้อเรื่องที่โดนเพิ่มมามาอ้างอิงเหมือนกันถ้ามันไม่ใช่เรื่องค่าหัวหรือความสามารถหรือพวกพลังผลปีศาจน่ะ
อนิเมะไม่ได้ทำให้เนื้อเรื่องละเอียดขึ้น เราบอกว่าอนิเมะต้องยึดเนื้อเรื่องของมังงะเป็นโครงหลัก
ไว้เดี๋ยวจะไปขุดเพจในเว็บจัมป์มาให้คะเรื่องกระบวนการสร้างอนิเมะวันพีซเนี่ยว่ามันมีขั้นตอนยังไงบ้างจะมาลงให้เป็นสเตปๆไปเลย

ปกติเราก็ไม่ใช่คนดูอนิเมะเหมือนกัน หามาแปะให้คุณ marangone ตามคำขอจะได้ดูกันให้หายสงสัยในตอนดังกล่าว ^^
ส่วนเรื่องสกอร์เปี้ยนน่ะเราก็สงสัยเพราะบทพูดมันดูขัดๆ เลยไปหาคำตอบมาให้แล้วคะ มัน"อาจจะ"เป็นความผิดพลาดทางการแปลของทีมพากษ์ไทย
ที่หายตัวไปครึ่งวันเนี่ยมาเนี่ยไปหาเพื่อนที่พอรู้ภาษาญี่ปุ่นมา ช่วงหลังจากที่เป็นตัดโฆษณาในพากษ์ไทยตัวละครจะคุยกันว่า
อุซป : แต่ว่าโจรสลัดหนวดดำที่เอสต้องการจะล้มน่ะ จะใช่คนที่ชื่อสกอร์เปี้ยนจริงๆนะหรอ
เอส : ไม่รู้สิ ถ้าไม่ลองไปเจอดูก็คงไม่รู้หรอก
ทีนี้ก้เลยไปหาเวอร์ชั่นญี่ปุ่นแท้ๆในยูทูบมามั้งละเอาไปให้เพื่อนที่เรียนภาษาญี่ปุ่นฟังเพื่อนดันแปลได้แบบนี้
อุซป : โจรสลัดหนวดดำที่คุณตามล่าเนี่ย ใช่คนที่ชื่อสกอร์เปี้ยนจริงหรอ
เอส : ไม่ใช่หรอก แต่ก็ต้องไปดูให้แน่ใจ
แต่ก็ไม่รู้ว่าใครแปลถูกแปลผิดคะ ภาษามันไม่ใช่ของชาติเราก็แล้วแต่คนที่แปลเขาจะเข้าใจแหละเนาะคะ ^^

ส่วนเรื่องที่เราบอกว่าต่อไปอาจจะนำมูฟวี่มาอ้างอิงได้ เราหมายถึงในส่วนในส่วน พลังผลปีศาจ ค่าหัว ความสามารถคะ
ที่แปะรูปไม่ได้จะสื่อว่าราชสีห์ทองคำจะกลับมาไม่ใช่อย่างงั้น เราหมายถึงต่อไปถ้าใครเอาข้อมูลในมูฟวี่มาพูดแล้วมีคนไปบอกว่า
เฮ้!!อันนั้นมันอยู่ในมูฟวี่ไม่เกี่ยวกันกับมังงะ ต่อไปก็อาจจะพูดได้ไม่เต็มปากแล้วเพราะว่ามังงะยังกล่าวถึงเดอะมูฟวี่เลย เข้าใจยังจ้า!!
เรื่องมังงะกะมูฟวี่เคยมีกรณีมาแล้วที่มีคนพูดถึงผลปีศาจที่เป็นน้ำอ่ะ แล้วมีคนบอกว่ามันเป็นเดอะมุฟวี่ไม่เกี่ยวกับมังงะ เอามาอ้างอิงไม่ได้

จบแถลงการณ์แต่เพียงเท่านี้!!

โฮ่ พยายามหาข้อมูลมาให้ขนาดนี้เลยหรอ ซาบซึ้งอ่ะ *glad* *glad* *glad* ขอบคุณมากครับ

ป.ล ไว้โอกาสหน้าจะใช้เอ้ยวานหาข้อมูลให้ใหม่ครับ  *hoho* *hoho*

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: ค่าหัวในวันพีซ - One Piece Bounties
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 18:44:05 »
โฮ่ พยายามหาข้อมูลมาให้ขนาดนี้เลยหรอ ซาบซึ้งอ่ะ *glad* *glad* *glad* ขอบคุณมากครับ
ป.ล ไว้โอกาสหน้าจะใช้เอ้ยวานหาข้อมูลให้ใหม่ครับ  *hoho* *hoho*
*love* คุณ marangone ตัวเองอ่ะ รู้เรื่องข้อมูลเยอะกว่าเรา แต่ชอบขี้เกรียจหามาแปะใช่มั้ยละ อิอิ *hoho*

ืneowalker

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: จ. 26 ธ.ค. 2011 เวลา 03:09:55 »
ข้อมูลแน่นเอี๊ยดดดดดดดดดดดดดดด..สุดตั้งแต่เจอมา "อย่าไปสงสัยในข้อมูลมากครับ" ดูเอาความรู้เพิ่ม เด๋วจะไม่สนุกเอา แถบรายชื่อทางขวายังมีข้อมูลอีกเพียบ  ลองดูครับ

http://pirateonepiece.blogspot.com/2010/04/wanted-d.html

- ของเค้าดีจริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 26 ธ.ค. 2011 เวลา 08:54:49 โดย ืneowalker »

BoaDHandcock

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Love roronora zorO
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ส. 14 ม.ค. 2012 เวลา 11:50:39 »
ลูฟี่ผมทำไมค่าหัวไม่ถึง 400 สักที่ *haha*
ดูตอนที่เจ้าแปฟิสซิต้ามันจะยิงลูฟี่ตอนเริ่มเข้าสู่นิวเวอร์ดง่ะตอนที่601-602มั้งบวกลบสองตอนนะ ไอ่หุ่นรบรัฐบาลมันขึ้นมาเลยว่า400 ออตอนที่ไอ่เจ้าลูฟี่ตัวปลอมมันโวด้วย

panndora

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ส. 14 ม.ค. 2012 เวลา 14:56:23 »
ลูฟี่ผมทำไมค่าหัวไม่ถึง 400 สักที่ *haha*
ดูตอนที่เจ้าแปฟิสซิต้ามันจะยิงลูฟี่ตอนเริ่มเข้าสู่นิวเวอร์ดง่ะตอนที่601-602มั้งบวกลบสองตอนนะ ไอ่หุ่นรบรัฐบาลมันขึ้นมาเลยว่า400 ออตอนที่ไอ่เจ้าลูฟี่ตัวปลอมมันโวด้วย
*love* อ่ะแถม!! *love*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 15 ม.ค. 2012 เวลา 16:29:37 โดย panndora »

[email protected]

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: อา. 15 ม.ค. 2012 เวลา 18:39:33 »
http://pirateonepiece.blogspot.com/2010/02/wanted_25.html

ประวัติต่างๆ รวมถึงค่าหัว ของ ทุกน หาดูได้จากเวปนี้คับ

dewkung

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: จ. 16 ม.ค. 2012 เวลา 20:29:06 »
http://board.sarubaga.com/index.php?topic=18954.0
ลิ้งตอนที่ 0 เรื่องราวของชิกิคับ อ่านให้หายคาใจกันเลยคับ

อนิเมะ ชิกิ โดนลูฟี่เก็บไปแล้วก็จิงนะคับ แต่เท่าที่ผมรู้มา มังงะ ทั้ง2ยังไม่เคยเจอกัน

ดังนั้น...    การรอคอย คือ คำตอบ   ... *love*ใจร่มๆกันไวนร้า *love*

panndora

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: จ. 16 ม.ค. 2012 เวลา 21:43:04 »
http://board.sarubaga.com/index.php?topic=18954.0
ลิ้งตอนที่ 0 เรื่องราวของชิกิคับ อ่านให้หายคาใจกันเลยคับ
อนิเมะ ชิกิ โดนลูฟี่เก็บไปแล้วก็จิงนะคับ แต่เท่าที่ผมรู้มา มังงะ ทั้ง2ยังไม่เคยเจอกัน
ดังนั้น...    การรอคอย คือ คำตอบ   ... *love*ใจร่มๆกันไวนร้า *love*
ส่วนตัวคิดว่าอนิเมะภาคสตรองค์เวิร์ลเนื้อหาจะรวมเป็นส่วนเดียวกันกับมังงะก้น่าจะได้อยู่นะคะ
เพราะคนอำนวยการผลิตคือตัว อ.โอดะ เองเลยนี่สำหรับภาคสตรองเวิร์ลเนี่ย ^^

panndora

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 08:41:43 »
จะว่าไปค่าหัวของอุซปจะได้ขึ้นมั้ยคะ เพราะเป็นหนึ่งในคนที่ทำร้ายพวกมังกรฟ้านี่นา อิอิ

*number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

Ez4win

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 01:28:51 »
งง สรุป 200ล้าน หรือ ไม่รู้ กัน ครับ  *shock*

BoaDHandcock

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Love roronora zorO
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 10:48:28 »
จะว่าไปค่าหัวของอุซปจะได้ขึ้นมั้ยคะ เพราะเป็นหนึ่งในคนที่ทำร้ายพวกมังกรฟ้านี่นา อิอิ

*number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1*
อุซบม่ายช่ายเจ้าแห่งการซุ่มยิงอย่างเดียวววแต่เป็นเจ้าแห่งความเนียนนนน เนียนตลอดกาลลล รับสมอ้างหรืตกกระไดพลอยโจนอ่ะที่หนึ่งงงปากบอกไม่เอา ไม่ทำสุดท้ายยยพอจัดการได้พี่แกเนียนนนหน้าตาเฉยยยย *haha* *haha*

LocAt1On

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ส. 28 ม.ค. 2012 เวลา 15:30:04 »
พีคอมส์  เด็กบิ๊กมัม มันจะโหดมั้ยอ่ะ ค่าหัว330ล้าน แนะ *0*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 20:21:22 »
อยากรู้เพดานค่าหัวพวกตัวเป้งๆ ไม่รู้ใครจะครองแชมป์ค่าหัวสูงสุด
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

killyakuza

• *
  • ซันจิ
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 22:33:12 »
ตอนนี้คือ ดราก้อนครับ แต่อดีตคือ โกสโรเจอร์ครับป๋ม  *hoho*
ซันจิพ่อครัวมหาประลัย

fantas

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 08:57:14 »
ทำไมลูฟี่ค่าหัว 400 ล้านน