Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ค่าหัวในวันพีซ - One Piece Bounties

หน้า: << < (8/16) > >>

panndora:

--- อ้างจาก: marangone ที่ พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 20:43:32 ---ตามนี้ครับ ว่าแต่ สกอร์เปี้ยนคือใครหว่า???

--- End quote ---
อดีตนักล่าค่าหัวที่ กลับมาตามล่าเอสเพราะจะเอาตังค์ค่าหัวเอสไปเลี้ยงลูกน่ะจ้ะ!! ประมาณนี้
ถ้าใครมีตอนไหนที่พอจะเป็นเงื่อนงำค่าหัวของตัวละครก็บอกมาได้นะจ้ะ จะไปนั่งดูให้!!

devicry:

ทำไมเหมือนผมเหนใบประกาศจับของเอส  250 ล้าน   
แถวๆตอนย้อนความหลังของเอส กะ หนวดขาว  ที่โดนเชิญเปน7เทพ  ผมคิดมาตลอดว่าเอส ค่าหัวเท่าจินเบเมื่อก่อน 250ล้าน  ถ้าผิดก้อคงมึนอะ

takky:

ผมว่าอนิเมะใช้อ้างอิงไม่ได้นะครับ ผมก็ดูมาหน่อยเหมือนกันแต่ส่วนมากจะจำไม่ได้ว่าตรงไหนที่บางครั้งดูแล้วไม่น่าใช่

อย่างที่คุณ panndora นำคลิปมาลง ดูได้เลย เอส ตามล่าหนวดดำ แต่มาสงสัยว่า สกอเปี้ยน คือหนวดดำ มันขัดกันจัง  ทั้งที่เอสก็รู้ว่าหนวดดำคือใคร (เห็นมีตอนนึงดูรูปด้วยแล้วยังจะงงว่าเป็นหนวดดำหรือเปล่าอีกงงมาก)

ปล.ผมสังเกตว่าลายเส้นของอนิเมะเหมือนดราก้อนบอลเลย(ตัวเสริม)หรือผมคิดไปเอง ตกลงอนิเมะนี่ อ.โอดะเป็นคนทำหรือเปล่าครับช่วยตอบที

panndora:

--- อ้างจาก: takky ที่ พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 21:32:09 ---ผมว่าอนิเมะใช้อ้างอิงไม่ได้นะครับ ผมก็ดูมาหน่อยเหมือนกันแต่ส่วนมากจะจำไม่ได้ว่าตรงไหนที่บางครั้งดูแล้วไม่น่าใช่
อย่างที่คุณ panndora นำคลิปมาลง ดูได้เลย เอส ตามล่าหนวดดำ แต่มาสงสัยว่า สกอเปี้ยน คือหนวดดำ มันขัดกันจัง  ทั้งที่เอสก็รู้ว่าหนวดดำคือใคร (เห็นมีตอนนึงดูรูปด้วยแล้วยังจะงงว่าเป็นหนวดดำหรือเปล่าอีกงงมาก)
ปล.ผมสังเกตว่าลายเส้นของอนิเมะเหมือนดราก้อนบอลเลย(ตัวเสริม)หรือผมคิดไปเอง ตกลงอนิเมะนี่ อ.โอดะเป็นคนทำหรือเปล่าครับช่วยตอบที

คิอในตอนดังกล่าวจะประมาณว่า สกอร์เปี้ยนใช้ชื่อหนวดดำมาเป็นนามแฝงของตัวเองเพื่อล่อให้เอสมาหาน่ะคะ
เพราะเขาจะจับเอส แล้วเอสก็มาเพื่อเช็คว่าทำไมคนๆนี้ถึงต้องใช้ชื่อของหนวดดำ ประมาณนี้คะ
ส่วนเรื่องอนิเมะ อ.โอดะไม่ได้เป็นคนทำคะ บริษัททำอนิเมะจะเป็นอีกกลุ่มที่อยู่ในเครือแต่เนื้อเรื่องที่จะลงอนิเมะ
จะต้องให้ อ.โอดะเช็คก่อนว่าได้หรือปล่าว จึงจะมาทำเป็นอนิเมะแต่ละตอน จัมป์เคยแถลงผ่านในเว็บแล้ว
ส่วนเรื่องอ้างอิงส่วนตัวเราคิดว่าสามารถอ้างอิงได้นะคะ เคยบอกไปหนนึงแล้วว่า
กรณีอนิเมะไม่มีทางวางข้อมูลให้ขัดกับมังงะอยู่แล้ว เช่นเรื่องค่าหัว เรื่องวิชาความสามารถของตัวละคร เพราะว่ามังงะจะ
วางแผงก่อนอนิเมะเสมอ อนิเมะจะนำเนื้อหาในมังงะมาเป็นโครงหลักอยู่แล้ว ก็เลยใช้อ้างอิงได้อยู่ค่อนข้างสูง

ปล.จากรูปภาพนี้คิดว่าต่อไปอาจจะเอาเดอะมูฟวี่มาอ้างอิงได้ด้วยเพราะมีการกล่าวถึงตัวละครในเดอะมูฟวี่เข้ามาในมังงะ
     เพิ่งสังเกตุเห็น แต่จากรุปภาพก็ค่อนข้างชัดเจนว่าถ้ากล่าวถึงแบบนี้แสดงว่าเนื้อเรื่องในมังงะและเดอะมูฟวี่นั้น
     มีส่วนคาบเกี่ยวเป็นเนื้อเดียวกันอยู่แน่ๆเลยอ่ะคะ

panndora:

--- อ้างจาก: devicry ที่ พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 21:10:50 ---ทำไมเหมือนผมเหนใบประกาศจับของเอส  250 ล้าน   
แถวๆตอนย้อนความหลังของเอส กะ หนวดขาว  ที่โดนเชิญเปน7เทพ  ผมคิดมาตลอดว่าเอส ค่าหัวเท่าจินเบเมื่อก่อน 250ล้าน  ถ้าผิดก้อคงมึนอะ

มีแต่รูปเอสที่ได้ลงในหนังสือพิมพ์คะไม่มีใบประกาศจับ

หน้า: << < (8/16) > >>

Go to full version