Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ค่าหัวในวันพีซ - One Piece Bounties

หน้า: << < (6/16) > >>

popmei:

ช๊อปเปอร์ ค่าหัวเน่าสุดในบัดดาโจรสรัด5555+ *disappoint*

ลูฟี่ล้มเจ็ดเทพโจรสรัดไอเงาอะได้มันมีค่าหัวตั้ง320ล้าน แต่ตั้งค่าหัวลูฟี่แค่300ล้านเองทั้งๆที่เก่งกว่าน่าจะ 350ล้าน  *great* *great*

โรบินหนีออกมาได้โดนเพิ่มค่าหัวแค่ ล้านเดี่ยวเอง *dontknow*

oatza802:

ที่ไม่เพิ่ม ค่าหัวให้ลูฟี่  ตอนที่ชนะ เก็กโคโมเลียได้ เพราะ รัฐบาลโลก ปิดข่าว เพื่อ ไม่ให้ ขาด7เทพโจรสลัดอีก
เพราะ ตอนนั้น กำลัง จะสู้กับหนวดขาว

marangone:

--- อ้างจาก: oatza802 ที่ พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 16:16:45 ---ที่ไม่เพิ่ม ค่าหัวให้ลูฟี่  ตอนที่ชนะ เก็กโคโมเลียได้ เพราะ รัฐบาลโลก ปิดข่าว เพื่อ ไม่ให้ ขาด7เทพโจรสลัดอีก
เพราะ ตอนนั้น กำลัง จะสู้กับหนวดขาว

--- End quote ---

เพิ่มเติมครับ ค่าหัวนั้นไม่ได้ขึ้นอยู่กับความเก่งเพียงอย่างเดียวนะครับ มันขึ้นอยู่กับว่า เป็นอันตรายต่อรัฐบาลโลกมากแค่ไหนด้วยครับ

saxsax:

Spoil ครับ  อิอิ *dead* *dead*

ของแฟนๆทำขึ้นมาครับ

Augustz:

เอสค่าหัว200ล้านจิงคับ

ดูจากในอนิเมตอนที่ไอ่สกอเปี้ยนตามหาเอสที่อลาบาสต้า

มีตอนที่ลูกมันเอาใบประกาศจับของเอสมาดูคับ

ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเปนตอนที่เอสกะลูฟี่แยกกันอ่ะ

หน้า: << < (6/16) > >>

Go to full version