Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ค่าหัวในวันพีซ - One Piece Bounties

หน้า: << < (14/16) > >>

nontananbaba:

--- อ้างจาก: WhiteAngel ที่ ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 00:18:33 ---
--- อ้างจาก: pomop ที่ อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 10:53:14 ---
--- อ้างจาก: panndora ที่ อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 09:10:17 ---
--- อ้างจาก: fantas ที่ อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 08:57:14 ---ทำไมลูฟี่ค่าหัว 400 ล้านน

--- End quote ---
บุกรุกและพานักโทษแหกคุกอิมเพลดาวน์ + เข้าร่วมสงครามสุดยอด น่าจะสองกระทงนี้นะคะ
แต่ลูฟี่นี่ค่อนข้างจะเป็นประวัติศาสตร์เลยนะคะ 3 ปราการหลักของรัฐบาลโลก เอนิเอสล็อบบี้ อิมเพลดาวน์ มารินฟอร์ด
ลูฟี่ไปเหยียบมาทุกที่และรอดออกมาได้ทุกที่เลย ไม่ธรรมดา อือฮึ๊ ไม่ธรรมดา จริงๆคะ

ตามนี้เลย จริงๆ น่าเพิ่มมากกว่า 400 ล้านด้วยนะ โดนลุงหมาต่อยยังรอดมาได้อีก

ผมว่าต่อไปลูฟี่คงฉะกับ สโมกเกอร์ ทะลวง G-5 ไปลุย บิ๊กมัม ต่อด้วย ไคโด ลุยกะพวกรัฐบาลระดับสูงและพวกซาคะซึกิ เป็นจ้าวโจรสลัดแล้วก็พบแชงอ่ะ

ปล.คิดไปงั้นแหละครับ อย่าว่าผมนะ รอดูอีกสัก10ปีว่าจะเป็นยังไง *dead*

เห็นด้วยตรงที่ว่า ลูฟี่ฉะกับสโม้กเก้อนี่แหละครับ รอลุ้นอยู่เลย ตอนนี้สโม้กเก้อก็ไปเจอกับลอว์ละ ไม่รู้จะได้สู้กับลูฟี่รึปล่าว *้ั์smoking*

ericky:

*number1*เยี่ยม ข้อมูลเชิงลึกจริงๆ

MFrankyFamily:

--- อ้างจาก: thanapong111 ที่ อา. 02 ต.ค. 2011 เวลา 00:30:37 ---ใครก้ได้ช่วยหาประวัติของโรเจอร์ให้ผมดูทีคับ ทำไมถึงรู้ว่า 1500ล้าน แล้วมีคนบอกว่า เป็น นักดาบธรรมดา
ทำไมถึงรู้ผมอ่านตกตอนไหนรึป่าวหว่า? งงคับ

เคย ดูตอน ก่อนที่ โรเจอร์ จะ เป็น ราชาโจรสลัด ไหม ครับ  โรเจอร์ มีใบ ประกาศจับ 1500เบรี  เลย อะ โหดโคก

อีก อย่าง โรเจอร์ คือชาย ที่ เก่ง มาก ๆ สู้ กับ ชิกิ ที่ มี พวก เยอะ โคตร ๆ ชิกิ ยัง แพ้ เลย อะ พูด ง่าย ๆ เลย

โรเจอร์ มี ฮาคิ ที่  สามารถ ที่ ยินเสียงที่สิ่ง บน โลก เลย เมพ อันล่าง นี้ มั่ว นะ  *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow*

Augustz:

--- อ้างจาก: MFrankyFamily ที่ ส. 14 เม.ย. 2012 เวลา 03:23:47 ---
--- อ้างจาก: thanapong111 ที่ อา. 02 ต.ค. 2011 เวลา 00:30:37 ---ใครก้ได้ช่วยหาประวัติของโรเจอร์ให้ผมดูทีคับ ทำไมถึงรู้ว่า 1500ล้าน แล้วมีคนบอกว่า เป็น นักดาบธรรมดา
ทำไมถึงรู้ผมอ่านตกตอนไหนรึป่าวหว่า? งงคับ

เคย ดูตอน ก่อนที่ โรเจอร์ จะ เป็น ราชาโจรสลัด ไหม ครับ  โรเจอร์ มีใบ ประกาศจับ 1500เบรี  เลย อะ โหดโคก

อีก อย่าง โรเจอร์ คือชาย ที่ เก่ง มาก ๆ สู้ กับ ชิกิ ที่ มี พวก เยอะ โคตร ๆ ชิกิ ยัง แพ้ เลย อะ พูด ง่าย ๆ เลย

โรเจอร์ มี ฮาคิ ที่  สามารถ ที่ ยินเสียงที่สิ่ง บน โลก เลย เมพ อันล่าง นี้ มั่ว นะ  *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow*

เรื่องของโรเจอร์มีบอกแค่อย่างเดียวว่า มันได้ยินเสียงของทุกอย่าง
แต่ไอ่ที่มันได้ยินเนี่ย มันใช้ฮาคิเอาหรอ  ไม่ใช่เปนพลังเฉพาะคนรึยังไง
ในเมะ ลูฟี่ยังคุยกับคุณปู่มังกรรุ้เรื่อง ทั้งๆที่ยังไม่มีฮาคิเลยนะ ตอนนั้นน่ะ

แล้วก้  ค่าหัว ยังไม่มีการเปิดเผย เจอที่ไหน จำเอาไว้เลยว่ามันมั่ว

MFrankyFamily:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ จ. 16 เม.ย. 2012 เวลา 23:49:13 ---
--- อ้างจาก: MFrankyFamily ที่ ส. 14 เม.ย. 2012 เวลา 03:23:47 ---

เรื่องของโรเจอร์มีบอกแค่อย่างเดียวว่า มันได้ยินเสียงของทุกอย่าง
แต่ไอ่ที่มันได้ยินเนี่ย มันใช้ฮาคิเอาหรอ  ไม่ใช่เปนพลังเฉพาะคนรึยังไง
ในเมะ ลูฟี่ยังคุยกับคุณปู่มังกรรุ้เรื่อง ทั้งๆที่ยังไม่มีฮาคิเลยนะ ตอนนั้นน่ะ

แล้วก้  ค่าหัว ยังไม่มีการเปิดเผย เจอที่ไหน จำเอาไว้เลยว่ามันมั่ว

นายเคย ดู ตอน บทนำของ the movie ยัง อะ มา พูด ชื่อตอนก่อนโรเจอร์จะเป็นราชาโจรสลัดอะ ไป หา ดู ซะ นะ และ อีก อย่าง ที่ โรเจอร์ ได้ยินเสียงทุกสรรพสิ่ง อะ ผม ไปหาข้อมูล มาแล้วครับ มัน เป็น พลัง ขอ คนที่มี ชื่อ D น้อยคน จะ ได้ มัน มา  *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow*

หน้า: << < (14/16) > >>

Go to full version