หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า ซามูไรครึ่งท่อน เผ่าอะไรอ่ะ...แล้วตัวมันจะใหญ่ประมาณใคร...  (อ่าน 8442 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
คิดว่า ซามูไรครึ่งท่อน เผ่าอะไรอ่ะ...แล้วตัวมันจะใหญ่ประมาณใคร...ครับ

เห็นหัวมันใหญ่กว่าหัว ซันจิ ร่วม 2 เท่าแหน่ะ....
คิดว่าถ้าประกอบครบทุกส่วนแล้วตัวมันจะใหญ่ และสูงประมาณใครกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 00:26:18 โดย เดามั่วมั่ง »

[email protected]

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
หัวใหญ่อยู่นะ  หน้าจะเท่าสูงเท่าแฟรงกี้ได้ละมั่ง *้ั์notlisten*
เผ่า นี้ ไม่ทราบ รอดูต่อไป *bye*อีกนิดหนึ่ง อยากรู้ว่ามันมาเกาะนี้ทำไม ตอนต่อไปหน้าจะได้คำตอบ ฝีมือเก่งน่าดูตอนที่รำตัวสู้กับ บรู๊ค
จิตวิญญานแห่งสายลม ช่วยคนอื่นโดยไม่หวังผลตอบแทน *้ั์swallow*

Than

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
เผ่านี่ หมายถึง วะโนะคุนิ รึเปล่าครับ

รวมกันทั้งตัวคงไม่ใหญ่มาก น่าจะพอๆกับเซนโงคุ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ตามท่าน Pu เลยครับ

( ตัวใหญ่ ล้มดัง )

Munafic

• *
มันมาตามหาลูกชายครับ... เห็นว่าลูกชายถูกลักพาตัวมา ฝีมือคงร้ายน่าดู ขนาดมีแค่ลำตัวยังสู้กับบรู๊กได้อ่า

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
มันมาตามหาลูกชายครับ... เห็นว่าลูกชายถูกลักพาตัวมา ฝีมือคงร้ายน่าดู ขนาดมีแค่ลำตัวยังสู้กับบรู๊กได้อ่า
ก็เป็นว่าที่พรรคพวกของลูีฟี่นิครับบ  *haha*
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ก็เป็นว่าที่พรรคพวกของลูีฟี่นิครับบ  *haha*

ผมว่ามันไม่ได้เป็นหรอกมั้งคับ  *dontknow*

เพราะเป้าหมายมันคือการมาตามหาลูก ไม่ได้มีเป้าหมายในการออกทะเล เหมือนพวกลูฟี่ 

Leang_34

• *
ผมว่ามันอาจหาไม่เจอเพราะหาจนทั่วเกราะแล้วจึงต้องไปหาเกาะอื่นเลยต้องไปกับลูฟี่
ถ้าผิดอย่าว่ากันนะค๊าฟฟฟ *haha* *haha*

nonoioi

• *
ไม่ทราบว่าเผ่าอะไร  ตัวผมคิดว่า น่าจะประมาณพลเอก ลำตัว+ส่วนสูง  อาจจะใหญ่กว่านิด

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
กำอันที่จิงผมก๊อปภาพเตรียมแปะแล้วครับแต่ดันเอาภาพไปแต่งก่องครับเลยเอามาแปะตอนนี้ไม่ได้ครับแต่เดี๋ยวจะไปแปะเป็นการ์ตูนดัดแปลงทีหลังครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
น่าจะใหญ่อยู่นะ
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

ValkyrieMons

• *
ผมว่าน่าจะไม่ได้เข้ากลุ่มนะ เพราะว่ามีลูกอยู่ คงต้องเป็นห่วงลูกบ้างแหละ แต่ไม่แน่ อาจจะพาลูกไปกับลูฟี่เลยก็ได้ เห็นชอบหน่มน้มนามิเหลือเกิน  *haha* *haha* *haha*

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
ผมว่าไม่น่าจะใช่พพรคพวกของลูฟี่หรอก

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

bignaja123

• *
เผ่าไม่รู้ครับ

แต่ตัวคงไมใหญ่ไปกว่า พวกกาฟ หรอก
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ