หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คิดว่า ฝีมือของ "ลอว์" ตอนนี้ น่าจะสู้กับใครได้บ้าง (7 เทพโจรสลัดรุ่นก่อน) เลือกได้สูงสุด 5

โด ฟลามิงโก้
2 (3.6%)
มิฮอค
1 (1.8%)
แฮนคอก
4 (7.3%)
จินเบ
9 (16.4%)
คุมะ
8 (14.5%)
ครอคโคไดร์
13 (23.6%)
โมเลีย
18 (32.7%)
ยังสู้ใครไม่ได้หรอก.. (ถ้าตอบข้อนี้กรุณาเลือกข้อเดียว)
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 21

ปิดการโหวต: อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 02:22:28

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า ฝีมือของ "ลอว์" ตอนนี้ น่าจะสู้กับใครได้บ้าง (7 เทพโจรสลัดรุ่นก่อน)  (อ่าน 34605 ครั้ง)

neomazang

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
มิฮอค ตัดออกไปเลยครับ ลอไม่ไหวแน่ จากประสบการณ์แล้ว โดฟลามิงโก้ ก็คงไม่ไหวครับ โบอา เค้าคงไม่สู้ เพราะว่า โบอาไม่ใช่คนพาลจะสู้กับใครต้องมีเหตุผล

เอาเป็นว่า ด้วยประสบการณืที่มีอยู่ ก็คงพอซัดโมเรียได้ เพราะลูฟี่ตอน กระปวกกระเปียกยังอัดมาแล้วเลย ถ้าบากี้เป็น 7เทพ ลอก็แพ้555+ จะไปสลับส่วนไหน จะไปฟันยังไง

พี่บากี้ผม 1-1 กับมิฮอคมาแล้วนะ
*haha* *haha* *haha*

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
สู้ได้คนเดียว สำหรับผม .. . เกกโคโมเรีย นั้นแหละ . . อาจจะ จินเบด้วย

เพราะ เกกโคดู หมูสุด  . 

แต่ คิดไม่ออกว่าทำไมถึง ตอบว่า อาจจะ จินเบด้วย

อาจเป็น เพราะ จินเบ สำหรับผม ดูไม่ค่อย เก่งมากมาย เพราะมัน ไม่ค่อย โชว์ไรเลย . . อาจจะมี พลังแฝง ก็ได้ ใครจะรู้

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
^
^
^
^
^
^
ลองเรียงลำดับความโหดนะครับ
1.มิฮอค
                         }ไอสองคนนี้ไม่แน่ใจ ฝีมือมันพอๆกันนั่นแหละ
2.โด ฟลามิงโก้

3.คุมะ
4.จินเบ
5.คล๊อค
6.แฮนค๊อก
7.โมเลีย

ที่พอไหวก็น่าจะเป็น
โมเลียกับแฮนค๊อก ส่วนท่านคล๊อกนั้นอาจจะพอไหวครับ มันแล้วแต่สถานการณ์ด้วย

ปล.จินเบเทพมากนะครับ ฝีมือสูสีกับเอสที่ตายไปแล้ว อีกอย่างยังรับหมัดของลูฟี่ในสภาพ 100% (หมายถึงความสมบูรณ์ของร่างกาย) ได้เลยนะครับ
ปล2.ท่านลอว์หล่อมาก
ปล3. ความเห็นส่วนตัวจ๊ะ
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

tuta

• *
ลอ เก่งเวอร์  คงแพ้แค่ตาเหยี่ยวแน่ๆ  คนอื่นไม่หน้าจะ  กินลอ ลงง่ายๆ  คอกกะโมเรีย  โดนชัว ล้านเปอ  นอกเรืองนิด คนว่าแฮนค็อกไม่ได้ดูอนิเมชั่นแน่เลย

แฮนคอก โหดเวอร์นะ  แถมมีฮาคิ  ทั้ง 3อย่างด้วย  เพราะ  กลุ่ม คุจา มีชื่อเสียงเรื่อง  ฮาคิ  อยู่แล้ว   เหมาะสมที่สุดที่จะมาเป็น  ภรรยาเจ้าแห่งโจรสลัด

nontananbaba

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
ลอ เก่งเวอร์  คงแพ้แค่ตาเหยี่ยวแน่ๆ  คนอื่นไม่หน้าจะ  กินลอ ลงง่ายๆ  คอกกะโมเรีย  โดนชัว ล้านเปอ  นอกเรืองนิด คนว่าแฮนค็อกไม่ได้ดูอนิเมชั่นแน่เลย

แฮนคอก โหดเวอร์นะ  แถมมีฮาคิ  ทั้ง 3อย่างด้วย  เพราะ  กลุ่ม คุจา มีชื่อเสียงเรื่อง  ฮาคิ  อยู่แล้ว   เหมาะสมที่สุดที่จะมาเป็น  ภรรยาเจ้าแห่งโจรสลัด
*number1* *number1*

artzz

• *
มัน ก็ ต้อง ดู สถานที่สู้ ด้วย แหละ ครับ

ถ้า  อยู่ ใน ที่ๆ ไม่มี แสง สว่าง  ... ผมว่า เผลอๆ โดน โมเลีย ตัด เงา ไป ก็ เสร็จ แล้ว ครับ  ใช้ พลังผล ปีศาจ ก็ไม่ได้ ด้วย

หรือ ไม่ก็ มาสู้ ตรงที่ ฝน ไม่ ตก ผม ว่า เจอ พี่ เข้ เรา ก็เสร็จ เหมือน กัน ครับ เจอดูด น้ำใน ตัวไป  คงไม่ เหลือ ครับ ที่ ลูฟี่ รอดมา ได้ เพราะ ลูฟี่ เป็น ยาง เฉยๆ ร่าง กาย เลย เติม น้ำได้ ตลอด

จินเบ  ถ้า สู้ บนบก ก็ไม่ เก่ง อยู่ แล้ว  แต่ อย่าให้ ลง น้ำ นะ  รูม มัน คงไม่ ครอบ ถูกในน้ำ หรอก

แฮนคอก  ฟลามิงโก้  มิฮอว์ก  อาจจะ เคย เห็น การต่อสู้ มา บ้าง  แต่ ผม บอก ได้ เลย ว่า พวก นี้  ยัง ไม่ ได้ ใช้ พลังต่อสู้ กันอย่างเต็มที่ เลย

ฟลามิงโก้ ตอนสุดท้าย ที่เ็น มัน บอกไว้ว่า ทำงาน ให้คนที่ สูง กว่า พวก พลเอก  แปลว่า ต้องไม่ทำมะดา แน่

มิฮอว์ก  ตาม ประวัติ คือ เป็น คู่ ต่อสู้ กับแซงค์ เพื่อ ชิง ตำแหน่ง นักดาบ อันดับ 1 กันมา ตลอด แต่ เลิกต่อ สู้ไป เพราะ แซงค์ แขนขาด คงไม่ธรรมดา แน่

แฮนคอก มี ความ สามารถ ใช้ ฮาคิได้ ทั้ง 3 ประเภท  ซึ่ง ผม ยัง ไม่ เคย เห็น เธอ ใช้ ฮาคิ  รวม กัน พลัง ผล ปีศาจ เลย

คุมะ ต้องดูว่า VP จะทรานฟรอม ได้ โหด ขนาดไหน นะ

ขอโทษ ที่ คิด นอก กรอบ กัน .....  แต่ ทุก สิ่ง ที่ พูด ไป มัน เป็น เหตุ การณ์ ที่ สามารถ เกิด ขึ้น ได้ จริง

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
มัน ก็ ต้อง ดู สถานที่สู้ ด้วย แหละ ครับ

ถ้า  อยู่ ใน ที่ๆ ไม่มี แสง สว่าง  ... ผมว่า เผลอๆ โดน โมเลีย ตัด เงา ไป ก็ เสร็จ แล้ว ครับ  ใช้ พลังผล ปีศาจ ก็ไม่ได้ ด้วย

หรือ ไม่ก็ มาสู้ ตรงที่ ฝน ไม่ ตก ผม ว่า เจอ พี่ เข้ เรา ก็เสร็จ เหมือน กัน ครับ เจอดูด น้ำใน ตัวไป  คงไม่ เหลือ ครับ ที่ ลูฟี่ รอดมา ได้ เพราะ ลูฟี่ เป็น ยาง เฉยๆ ร่าง กาย เลย เติม น้ำได้ ตลอด

จินเบ  ถ้า สู้ บนบก ก็ไม่ เก่ง อยู่ แล้ว  แต่ อย่าให้ ลง น้ำ นะ  รูม มัน คงไม่ ครอบ ถูกในน้ำ หรอก

แฮนคอก  ฟลามิงโก้  มิฮอว์ก  อาจจะ เคย เห็น การต่อสู้ มา บ้าง  แต่ ผม บอก ได้ เลย ว่า พวก นี้  ยัง ไม่ ได้ ใช้ พลังต่อสู้ กันอย่างเต็มที่ เลย

ฟลามิงโก้ ตอนสุดท้าย ที่เ็น มัน บอกไว้ว่า ทำงาน ให้คนที่ สูง กว่า พวก พลเอก  แปลว่า ต้องไม่ทำมะดา แน่

มิฮอว์ก  ตาม ประวัติ คือ เป็น คู่ ต่อสู้ กับแซงค์ เพื่อ ชิง ตำแหน่ง นักดาบ อันดับ 1 กันมา ตลอด แต่ เลิกต่อ สู้ไป เพราะ แซงค์ แขนขาด คงไม่ธรรมดา แน่

แฮนคอก มี ความ สามารถ ใช้ ฮาคิได้ ทั้ง 3 ประเภท  ซึ่ง ผม ยัง ไม่ เคย เห็น เธอ ใช้ ฮาคิ  รวม กัน พลัง ผล ปีศาจ เลย

คุมะ ต้องดูว่า VP จะทรานฟรอม ได้ โหด ขนาดไหน นะ

ขอโทษ ที่ คิด นอก กรอบ กัน .....  แต่ ทุก สิ่ง ที่ พูด ไป มัน เป็น เหตุ การณ์ ที่ สามารถ เกิด ขึ้น ได้ จริง

โดนตัดเงาไปก้อใช้พลังผลปิศาจได้อยู่   ย้อนกลับไปตอนลูฟี่สู้กับออสก้อยังยืดได้อยู่

รูมโดนส่วนตัวคิดว่ากางได้หมด ลักษณะ คงเป็นรูปวงกลม  อย่างตอนสู้กับ สโมกเกอร์ก้อครอบยาวลงทะเลไปเลย   ถ้ามีอะไรอยู่ในน้ำลอว์ก้อคงตัดได้

แต่อยู่บนบกแล้วตัดลงไปนะ

อื่นๆก้อตามนั้นครับ  *hoho* *hoho*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

tuta

• *
แต่ในศึก  มารีนฟอร์ด   โมเรียเจอจินเบ  ต่อยหมัดเดียวจอดเลยนะ     จินเบก็เก่งอยู่  สู้กะเอส 5วัน 5คืน  เสมอกัน

โมเรียคงอ่อนสุด เพราะตอน  จบมารีนฟอร์ด  เจอสั่งเก็บเพราะ  ฝีมือไม่ถึง 

Vin D Sel

• *

เงาเกิดจากแสงมากระทบวัตถุ ทำให้เกิดเงาไม่ใช่หรอครับ

แล้ว "อยู่ในที่ๆไม่มีแสงสว่าง" จะโดนตัดเงาได้ไงอ่ะ ในเมื่อไม่มีแสงกระทบ เงาไม่เกิด

ปล.อย่าว่าผมนะ ผมแค่สงสัย ความจริงตอนประถมผมตกวิทยาศาสตร์ *้ัิshy*

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
เห็นด้วยกับหลายๆคน แฮนคล๊อคไม่ธรรมดานะครับ เพราะยังไงเจ้าตัวก็ไม่แสดงฝีมืออะไรมากมาย อย่างมากก็สู้นิดหน่อยหรือไม่ก็แค่หว่านเสน่ห์ คนก็กลายเป็นหินแล้วคับ  *love*
จินเบก็ไม่ธรรมดา ฝีมือระดับเอสอ่ะครับ ง่ายๆ ถึงตอนนี้อาจจะอ่อนลงแล้วก็เหอะ แต่ยังไงก็ไม่ธรรมดา
ส่วนคล๊อค คนนี้เทพอยู่แล้ว ที่แพ้ลูฟี่เพราะ 1.ประมาท 2.สกินพระเอก  *haha*

ไอกระจอกที่สุดก็ โมเลียแหละ มันกาก *attack*
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
ตอนเเรกผมก๊นึกว่ามเรียเก่งค่าหัวเเม่งเยอะกว่าลูฟี่อีกดูมันตอนเเรกก๊น่าจะเก่งอย่หรอกเเต่ไปๆมันกาก *rip* *disappoint*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

xxfunxx

• *
โดฟรามิงโก้ ยังไม่รู้ความสามารถจริงๆแต่เล่นควบคุมร่างคนอื่นได้ คงยังสู้ไม่ได้

มิฮอว์ค นักดาบอันดับหนึ่ง คนนี้ตัดได้เกือบทุกอย่าง แถมรัศมีดาบโหดสุดๆ คงยังสู้ไม่ได้

แฮนค็อก ใช่ฮาคิได้ครบแถมมีพลังที่ทำให้คนหรือสิ่งของเป็นหินได้แต่ลอว์ดูไม่หลงสเน่ห์ อาจจะสู้ได้แต่คงไม่ชนะ

จินเบ ถ้าอยู่ในน้ำคงสู้ไม่ได้แต่ถ้าอยู่บนบกคงไม่แน่เพราะผลปีศาจของลอว์โหดเกิน อาจจะสู้ได้แต่คงไม่ชนะ

คุมะ ลำแสง แข็งกว่าเหล็ก แต่ที่โหดสุดคือพลังจากผลปีศาจที่สะท้อนหรือผลักได้ทุกอย่างเป็นคนที่ออกจากรูมของลอว์ได้แน่ คงยังสู้ไม่ได้

ครอคโคไดล์ มนุษย์ทราย ดูดน้ำจากสิ่งต่างๆทำให้แห้งแล้วเหี่ยวเฉาได้ ไม่แน่ใจอาจะสู้ได้

โมเลีย มีพลังเงาเมื่อในอดีตเก่งพอที่จะสู้กับไคโด สี่จักพรรดิ์ได้ในระดับนึงแต่พอแพ้จิตตกหมดกำลังใจ หันไปใช่งานลูกน้องแทน
ตอนหลังเลยฝีมือตกแพ้ลูฟี่แถมเกือบโดนโดฟรามิงโก้เก็บแต่หนีไปได้ไงไม่รู้(ไม่รู้โดนปล่อยไป มีคนช่วยไว้ หรือหนีได้เองด้วยท่าที่ซ่อนไว้) สู้ได้คงชนะด้วย