หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อสงสัยของโทบิ  (อ่าน 11356 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ข้อสงสัยของโทบิ
« เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 16:19:22 »
บางคนก้ว่า เปนเซียนเต๋า บ้างก้ว่าโฮคาเงะรุ่น1 บ้างก้ว่าโอบิโตะ
ผมก้เลยเกิดข้อสงสัยมาหลายอย่างน่ะคับ

เอาของเซียนเต๋าก่อนก้แล้วกัน
1.ถ้าเปนเซียนเต๋าที่เคยเปนพลังสถิตย์ร่างของ10หาง ทำไมพวกซุน ถึงไม่ชอบหน้ามัน
2.ทำไมเซียนเต๋าถึงแพ้ รุ่น4 ทั้งๆที่กาอาระบอกไว้ตอนมาดาระเรียกอุกาบาดลงมา
   ว่า นี่น่ะหรอ พลังของพระเจ้า  แสดงว่าถ้าเปนพลังของเซียนเต๋าของจิงต้องประมานนี้
   หรือไม่ก้เหนือกว่านี้ แน่นอน
3.ทำไมต้องมาเอาเนตรสังสาระที่นางาโตะ
4.ทำไมพวกสัตว์หางถึงจำไม่ได้ เพราะถ้าเปนเจ้านายเก่าของตัวเอง ต้องจำได้อยุ่แล้ว

มาที่ของรุ่นที่1บ้าง
1.รุ่น1 ตายไปแล้ว ใครๆก้รุ้ เพราะโอโรจิมารุ เคยอัญเชิญมาด้วยคาถา สัมผเวสีคืนชีพ
   ถ้ายังไม่ตายก้ต้องเรียกไม่ได้สิ ทำไมถึงคิดว่าเปนโทบิ
2.วิญญาณของรุ่น1 โดนเทพมรณะกินไปแล้ว ออกมาไม่ได้แน่นอน จะเป็นโทบิไปได้ยังไง
3.ถ้าเปนรุ่น1 อายุก้ต้องประมานซักเกือบ100ปี หรือไม่ก้มากกว่านั้นแน่นอน
   แล้วคนอายุขนาดนั้น จะทำอย่างที่โทบิทำไหวหรอ  ถ้าเปนลูกหลานของรุ่นที่1ล่ะก้ พอลุ้นอยุ่

มาถึงตัวปัญหาที่หลายๆคนคิดว่าใช่ซักที
1.โอบิโตะ รุ่นเดียวกับคาคาชิ ถึงต่อให้อัจฉริยะขนาดไหน ก้คงควบคุม9หางไม่ได้หรอกมั้ง
2.วิชาเคลื่อนย้ายข้ามมิติ หรือวาป อะไรแบบนั้นน่ะ โอบิโตะ อายุแค่นั้น คงยังทำไม่ได้หรอก
3.เด็กขนาดนั้น จะสู้กับรุ่น4ได้สูสีหรอ
4.อายุก้แค่นั้น จะรุ้เรื่องที่ ผนึกอ่อนแรงตอนคลอดลูกหรอ  หรือว่ามีคนบอก
   แต่ถ้ามีคนบอก โอบิโตะ ก้คงทำลายม่านพลังไม่ได้ง่ายๆหรอก หรือว่ามีคนพังม่านพลังให้
   แล้วถ้ามี การจะเข้าไปทั้งๆที่รุ้ว่าต้องสู้กับรุ่น4  ก้น่าจะรุ้ว่าเข้าสุ้ไปก้น่าจะแพ้
   เด็กขนาดนั้น วิชาก้ไม่น่าจะมีเยอะ
5.ตอนที่สุ้กับรุ่น4ตัวก้เท่าๆกับรุ่น4เลยมั้ง แต่โอบิโตะ ตอนนั้น อายุประมาน14เองมั้ง ที่ตายอ่ะ
   ตอนอยุ่หน่วยเดียวกับคาคาชิ ตัวยังเท่าๆกับคาคาชิเลยมั้ง โตไวขนาดนั้นเลยเรอะ *disappoint*

แต่ในใจผมก้คิดว่า โอบิโตะ อาจจะรอด เพราะมาดาระมาช่วย ตอนโดนหินทับ หรือใครซักคนช่วยไว้
ถ้าเปนมาดาระ อาจจะโดนมาดาระใช้เนตรวงแหวน สะกด หรือป่าว

แล้วผมก้มีเรื่องที่อยากจะถามอยุ่น่ะคับ
ว่าโอบิโตะตายก่อนโทบิพา9หางบุกโคโนะฮะ หรือหลังจากนั้น (อันนี้ผมจำไม่ได้จิงๆ)
ถ้าใครรุ้เรื่องนี้ ช่วยบอกผมทีคับ

ปล.ที่บอกไปข้างบนคือข้อสงสัยส่วนตัว ใครมีข้อขัดแย้งหรือ
คำตอบสำหรับข้อสงสัยที่ผมคิดไว้ ช่วยตอบทีนะคับ

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ข้อสงสัยของโทบิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 17:30:27 »
อิอิ ผมเองแหละครับที่บอกว่าโทบิคือรุ่น 1 เเละดูเหมือนจะเป็นคนเดียวในบอร์ดด้วย ไม่มีแนวร่วมซักคน 555+ *haha*

เหตุผลที่ผมคิดแบบนี้ก็เหมือนเดิมแหละครับ จุดที่ว่ารุ่น 1 โดนผนึกวิญญาณไปแล้ว ตรงนี้ผมก็ไม่อยากไปมองเท่าไร เพราะถ้าจะให้ผมอธิบาย มันค่อนข้างจะเป็นการเดาสุ่ม (เเถเอาทั้งนั้น)
แต่ที่รู้ชัดอย่างนึงคือ อะไรที่เกี่ยวกับรุ่น 1 จะไม่ธรรมดาซักอย่าง ถ้าคนเขียนอยากจะสร้างให้รุ่น 1 คือโทบิ คงจะแก้เรื่องที่ว่ารุ่น 1 ตายไปแล้วไม่ยากหรอกครับ การ์ตูนอะไรก็เกิดขึ้นได้
เรามามองที่จุดอื่นดีกว่า ประเด็นแรก โทบิเป็นวายร้ายอันดับหนึ่ง ณ ตอนนี้ มันรู้เรื่องความลับต่างๆเเทบทุกอย่าง ทั้งสิบหาง มาดาระ อิทาจิ เซียนเต๋า มันรู้หมด เรื่องที่คนสมัยก่อนอย่าง ตาแก่โอโนกิยังไม่รู้ คนในยุค
ปัจจุบันจะไปรู้มาจากไหน แปลว่าโทบิเป็นคนยุคเก่าสมัยก่อตั้ง ประเด็นที่สอง โทบิประกาศว่าตัวเองจะเป็นพลังสถิตย์ร่างของสิบหาง!? ลองนึกดู ถ้าเป็นนินจาธรรมดาจะทำได้ไหม เรื่องนี้ต้องอาศัยความสามารถ
ที่มีเฉพาะตัว ไม่ใช่ว่าเก่งล้นฟ้าแล้วอะไรก็ทำได้ ถ้าให้เพื่อนๆลองคิดชื่อนินจาที่สามารถทำได้มาหนึ่งคน คงจะนึกไม่ออกนอกจากรุ่น 1 คนเดียว ฮาชิรามะ ที่มีพลังกายเซียนต้องทำได้แน่นอน เพราะตัวเองกำราบเก้าหาง
ได้อย่างง่ายดายขนาดนั้น (ลองนึกภาพโอบิโตะ คางามิ ฟุงะกุ ชิซุย อิสึนะ หรือร่างโคลน เป็นพลังสถิตย์ร่างของสิบหางดูสิครับ แปลกๆไหม) ประเด็นต่อมา ผมเห็นโทบิโดนเทวีสุริยาเผา บริเวณใบหน้า แต่กลับไม่เป็นอะไรเลย
บาดแผลก็แทบไม่มี มันเอายาทาหรือยังไง ผมคิดว่าเป็นความสามารถรักษาตัวเองของเซลล์ร่างกาย และความสามารถแบบนี้คงเป็นใครไม่ได้นอกจากรุ่น 1 ประเด็นสุดท้าย เกี่ยวกับเหตุการณ์ที่นารุโตะเกิด โทบิรู้ความลับเรื่อง
ที่พลังสถิย์ร่างจะอ่อนเเรงตอนคลอดลูก จึงผ่านด่านเข้ามาชิงตัวนารุโตะ ใช้คาถาผนึกได้อย่างชำนาญ ตรงนี้ผมคิดว่า รุ่น 1 ซึ่งเคยมีเมียเป็นพลังสถิตย์ร่าง และก็คงจะเคยเฝ้าเมียตอนคลอดลูกเหมือนกัน ไม่แปลกที่จะรู้เรื่องนี้
คาถาผนึกที่เป็นโซ่ หลายๆคนคิดว่าเป็นคาถาของตระกูลอุสึมากิ แต่ผมว่ารุ่น 1 คงเรียนรู้มาจากมิโตะแน่นอน

เหตุผลสนับสนุนอื่นๆ ก็มีเยอะครับ เรื่องที่พัดของมาดาระไปอยู่กับโทบิ เรื่องที่มีเนตรงวงแหวนในสต๊อกเป็นร้อยๆดวง เรื่องที่ไม่สามารถควบคุมเนตรวงแหวนได้เหมือนคนในตระกูล เรื่องที่มันใชอิซานางิได้ เรื่องที่ไอ้หลาม
ยอมก้มหัวให้ง่ายๆ และที่สำคัญ โทบิมีเนตรสังสาระ ถ้าเป็นรุ่น 1 ละก็น่าจะเบิกเนตรนี้ได้ และไปทำอีท่าไหนถึงไปอยู่กับนางาโตะ ก็คงรู้จักเด็กคนนี้มาจากเมียตัวเองอีกนะแหละ

ยาวหน่อยนะครับ เพราะมันเป๋นความคิดทั้งหมดของผม ซึ่งออกจะคิดนอกกรอบเกินไปหน่อย 

Augustz

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 18:01:54 »
แต่วิญญาณของรุ่น1 เทพมรณะยึดไปแล้วนิ

จะออกมาเป็นโทบิยังไง ข้อสังเกตุของคุณก้เข้าท่าอยุ่ แต่ถ้าเอาเรื่องวิญญาณมารวมด้วยเนี่ย

โอกาศที่โทบิ จะเป็นรุ่น1 แทบจะเป็น 0.00% เลยนะคับ

Dewonlineaccount

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 18:11:43 »
ร่างกายมันอาจจะมีเซลล์ไม้ของเซตซึ แต่ไม่รู้เซตซึโผล่มาจากไหนอาจจะมาจากรุ่น 1ก็ได้
ร่างกายมันเลยไม่เป็นไรเวลาโดนอะไร เพราะมันไม่ใช่คน ผมว่ามันเหมือนกับซาโซริอ่ะ ย้ายชีวิตได้หรือไม่ก็งอกได้
ความคิดส่วนตัว
แต่ผมสงสัยว่าช่วงโทบิแรกๆตอนที่อิทาจิวานช่วยล้างตระกูลอุจิวะ
ทำไมไม่ปัญญาอ่อนแล้วทำไมต้องผมยาว แล้วทำไมคนเขียนต้องเจาะจงยาว
มาดาระแยกเงาไว้ป่าว 55 5 5  อันนี้มั่วนะอย่าคิดมาก 55 5

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

Augustz

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 18:23:20 »
โทบิ อาจจะเป็นร่างโคลนของมาดาระ พอจะเป็นไปได้มั้ยคับ

เพราะมันรุ้เรื่องราวทุกอย่างเป็นอย่างดีเลยนะคับ  เหตุผลเท่านี้ก่อน คิดออกเด่ะมาเพิ่มให้ *hoho*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 19:23:48 »
แต่วิญญาณของรุ่น1 เทพมรณะยึดไปแล้วนิ

จะออกมาเป็นโทบิยังไง ข้อสังเกตุของคุณก้เข้าท่าอยุ่ แต่ถ้าเอาเรื่องวิญญาณมารวมด้วยเนี่ย

โอกาศที่โทบิ จะเป็นรุ่น1 แทบจะเป็น 0.00% เลยนะคับ

นี่คือแนวคิดของผมที่อาศัยการเดา+แถ ล้วนๆนะครับ อยากรู้ก็จัดปายยยยยย

ได้เวลาออกทะเลแล้ว !!!    *lulla*

1. ฮาชิรามะ กรำศึกสงครามมานาน ทั้งกับอุจิวะ ทั้งมาดาระ และแคว้นอื่นๆ ด้วยเหตุผลใดก็ตาม ร่างกายอาจจะรับไม่ไหว เซลล์เริ่มผิดปกติ ควบคุมพลังไม่ได้ อะไรก็ว่าไป
2. หลังจากสละตำแหน่งโฮคาเงะให้รุ่น 2 แล้ว ไม่มีใครรู้ว่าเกิดอะไรขึ้นกับรุ่น 1 ผ่านมาหลายปี ตัวเองอาจจะได้พบกับโอโรจิมารุ
3. รุ่น 1 ขอร้องให้โอโรจิมารุใช้คาถาย้ายชีพให้ตนย้ายไปอยู่ร่างอื่น (ร่างโอบิโตะละกันง่ายดี) และสิ่งที่โอโรจะได้รับเป็นผลตอบแทนคือ "ร่างของฮาชิรามะที่ไร้วิญญาณ" มาทดลอง
4. ทว่าติดปัญหาอยู่หนึ่งอย่าง ฮาชิรามะเสียดาย เนตรสังสาระ ทีตัวเองพึ่งเบิกได้ไม่นาน
5. ฮาชิรามะจึงขอให้โอโรช่วยอะไรอีกอย่าง นั่นคือ ให้เอาเนตรสังสาระนี้ไปฝากกับนินจาที่มีคุณสมบัติ นั่นก็คือ นางาโตะ สังเกตว่าตอนที่นางาโตะเริ่มมีเนตรสังสาระ ตอนนั้นโอโรอยู่ใกล้ๆด้วย   
เเละตัวเองก็ย้ายชีพไป... ตรงกับที่โทบิพูดไว้ว่า "ชั้นเป็นแค่ร่างที่ประกอบกันขึ้นมาใหม่ ไม่มีพลัง" เพราะ ทั้งคาถาไม้ ทั้งเนตรสังสาระ อยู่ที่อื่นหมด
6. อย่างที่รู้ๆกัน เซลล์ของรุ่น 1 ถ้าทิ้งไว้ มันจะสามารถมีชีวิตด้วยตนเอง ทว่าไม่มีจิตใจ แต่พลังคาถาไม้นั้นยังคงอยู่ โอโรหลังจากย้ายชีพให้รุ่น 1 แล้ว ก็ได้ร่างเก่าของรุ่น 1 มาทดลอง เวลาผ่านไป เชื่อว่า
มันคงมีชีวิตขึ้นเอง (คล้ายๆอันที่โทบิพาคาบูโตะไปดู) มีชีวิต = มีวิญญาณ = เอามาใช้ในสัมภเวสีคืนชีพได้ ถ้าโดนผนึก ก็ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับโทบิ เพราะโทบิมันลั้นลาไปถึงไหนต่อไหนแล้ว
7. สรุปคือ ร่างที่เรียกมาจากสัมภเวีสีคืนชีพนั้น คือร่างเก่าของรุ่น 1 มีพลังคาถาไม้ มีวิญญาณ ร่างกายเหมือนรุ่น 1 เป๊ะ แต่ ไม่ใช่รุ่น 1

เป็นยังไงครับ อ่านแล้วแทบจะเสียสติกันเลยใช่ไหมละครับ ผมบอกเเล้ว

*haha* *haha* *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 19:33:38 โดย Jay_Jay »

Augustz

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 19:39:29 »
ก้เหมือนแถ จิงๆน่ะแหละ  แต่ดูเหมือนแถอย่างมีเหตุผล

7. สรุปคือ ร่างที่เรียกมาจากสัมภเวีสีคืนชีพนั้น คือร่างเก่าของรุ่น 1 มีพลังคาถาไม้ มีวิญญาณ ร่างกายเหมือนรุ่น 1 เป๊ะ แต่ ไม่ใช่รุ่น 1

แต่ว่าที่อัญเชิญโดยสัมผเวสีคืนชีพ มันเรียกวิญญาณมานิคับ  บ่ไจ้ร่างก๋าย

คนเราจะมี2วิญญาณ เปนไปยากนะคับ  *disappoint*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 02:45:47 »
ก้เหมือนแถ จิงๆน่ะแหละ  แต่ดูเหมือนแถอย่างมีเหตุผล

แต่ว่าที่อัญเชิญโดยสัมผเวสีคืนชีพ มันเรียกวิญญาณมานิคับ  บ่ไจ้ร่างก๋าย

คนเราจะมี2วิญญาณ เปนไปยากนะคับ  *disappoint*

คุณ Augustz คิดว่าโทบิคือมาดาระร่างโคลนใช่ไหมละครับ มันก็เป็นไปได้ แต่ถามว่า การที่ร่างโคลนมีความคิด มีจิตใจ สามารถพูดได้ ใช้คาถาได้ขนาดนั้น มันจะไม่มีสิ่งที่เรียกว่าวิญญาณเลยเหรอ ?
ถ้าร่างที่อัญเชิญมานั้นคือ รุ่น 1 ร่างโคลนละ เพราะตามที่ผมบอก ศพทั้งร่างของฮาชิรามะ ตอนนี้ก็คงอยู่กับโอโรจิมารุ มันคงเอาไปโคลนได้ไม่ยาก (มาดาระเล่าว่าพลังคาถาไม้ของรุ่น 1 สามารถสร้างร่างโคลนได้อย่างงายดาย )
ที่ผมกำลังจะบอกคือ ที่โอโรจิมารุเชิญออกมานั้น คือฮาชิรามะร่างโคลน ไม่เกี่ยวกับโทบิ เพราะวิญญาณคนละอันกัน (วิญญาณร่างโคลน กับวิญญาณของโทบิ ไม่เกี่ยวข้องกันถูกไหมครับ)
โทบิก็คงใช้พลังเดียวกันนี้ โคลนเซทสึเป็นแสนๆตัว และผมว่าพลังการโคลนนี่แหละคือไม้เด็ดของคาบูโตะ มันบอกว่า "ตราบใดที่มีคาถาสัมภเวสีคืนชีพ กับอีกคาถาหนึ่ง ชั้นก็จะไม่มีวันพ่ายแพ้" ลองนึกเล่นๆดู ถ้าคาบูโตะ
สามารถโคลนร่างของใครก็ได้ มันก็จะมีนินจาที่เอามาใช้ในสัมภเวสีคืนชีพไม่มีวันจบสิ้น ไม่แน่ว่าสิ่งที่ซุยเงสึเจออาจจะเป็นวิธีการโคลนร่างก็ได้ 

*dead* *dead* *dead*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 02:47:31 โดย Jay_Jay »

LM

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 02:57:08 »
โอบิโตะ น่าจะตายก่อนที่9หางจะบุกโคโนฮะ ประมาณ 1-2ปีมั้งครับ เพราะตอนนั้น มินาโตะ ยังไม่ได้เป็นโฮคาเงะ(ไม่แน่ใจนะ อิอิ)

ส่วนเรื่องโทบิเป็นรุ่น1 ผมว่าคงยาก รุ่น1ก่อตั้งโคโนฮะขึ้นมา หาเหตุผลไม่เจอที่จะทำลายทิ้ง แล้วก็อีกหลายๆอย่างที่ไม่น่าจะใช่

ส่วนเรื่องโทบิย้ายวิญญาณ ก็คงไม่ใช่มั้ง เพราะ หน้าแก่ขนาดนั้น ย้ายได้ทำไมไม่เอาร่างหนุ่มๆหน่อย น้อ

ยังไงผมก็ยังเชียร์ โทบิ คือน้องชายมาดาระ อยู่ในใจลึกๆ อิอิ *love*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 03:49:24 »
โอบิโตะ น่าจะตายก่อนที่9หางจะบุกโคโนฮะ ประมาณ 1-2ปีมั้งครับ เพราะตอนนั้น มินาโตะ ยังไม่ได้เป็นโฮคาเงะ(ไม่แน่ใจนะ อิอิ)

ส่วนเรื่องโทบิเป็นรุ่น1 ผมว่าคงยาก รุ่น1ก่อตั้งโคโนฮะขึ้นมา หาเหตุผลไม่เจอที่จะทำลายทิ้ง แล้วก็อีกหลายๆอย่างที่ไม่น่าจะใช่

ส่วนเรื่องโทบิย้ายวิญญาณ ก็คงไม่ใช่มั้ง เพราะ หน้าแก่ขนาดนั้น ย้ายได้ทำไมไม่เอาร่างหนุ่มๆหน่อย น้อ

ยังไงผมก็ยังเชียร์ โทบิ คือน้องชายมาดาระ อยู่ในใจลึกๆ อิอิ *love*

เรื่องอุดมการณ์นี่ไม่ยากหรอกครับ ถ้าเคยอ่านแฟรี่เทลก็น่าจะรู้ และร่างมันแก่ก็จริง แต่ถ้ามองในอีกแง่ ร่างกายมันก็เหี่ยวย่น สีผิวดำคล้ำเหมือนเซลล์ที่ตายแล้วคล้ายซอมบี้ได้เหมือนกัน

พูดง่ายๆก็คือ มันเหมือนศพคน มากกว่าจะแก่นะ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 05:16:13 »
ตามที่ผมคิดเอาเองนั้น เรี่องอายุยังน้อยแล้วไม่เก่งเนียเกี่ยวด้วยหรอ ถ้ายกตัวอย่างง่ายๆ
นารุโตะ กับ เกะ ก็เก่งเกีนไวตัวเองมากเลยนะครับ ผมว่าสองคนนี้ ตอนนี้เก่งกว่า ห้าคาเงะไปแล้วด้วย
การที่ผมจะคิดว่า โอบิโตะมันเก่งก็ไม่ใช่เรี่องแปลกอะไร มันมีความเกี่ยวค้องกับมาดาระ อาจได้พลัง หรือ ฝึกมาจากมาดาระก็ได้
ตอนสู้กับรุ่นสี่ใช่ว่ามันจะเก่งอะไรมากมาย ลองไปดูในอนิเมชั่นสิ เรี่องประสบการของการต่อสู้ก็ยังน้อย อ่านทางรุ่นสี่ยังไม่ค่อยออกเลย
อาสัยแค่ ทำตัวเองให้ผ่านคนอื่นได้ กับ วิชาย้ายคนอื่นให้เข้ามิติ แล้วที่ควบคุมเก้าหางมันก็ต้องเรียนรู้จากมาดาระอยู่แล้ว ไม่ใช่ว่าจะเป็นไปไม่ได้สักหน่อย
อย่างนารุโตะติงต๊องปานนั้นยังทำได้ โอบิโตะเค้าคือคนของอุจิวะ แล้วมีเนตด้วยการฝึกยิ่งง่ายกว่าอยู่แล้ว

จากตอนที่คิดว่าโอบิโตะตายก็ไม่ได้ผ่านไปแค่ปีสองปี ดูจากร่างกายของคาคาชิแล้วไม่ต่ำกว่าห้าปีแน่นอน เพราะตอนไปทำลายสพานนะ พวกคาคาชิอายุน้าจะ
เท่านารุโตะ ตอนยังเล็กประมาร สิบสองได้มั้ง จากที่ดูในอนิเมชั่นคาคาชิโตมากแล้วนะครับ น้าจะสิบแปดขื้นด้วยสำ ความเป็นไปได้ก็ยังมี

เหตุผลและมุมมองส่วนตัว
พยามยามเก็บจุดเล็กจุดน้อยแล้วนะเนีย ที่จริงก็เคยไปแล้วเรี่องนี้ แต่โดนเข้าเต็มๆช่วงนั้น มีแต่หัวรุนแรง
 *glad* *glad* *glad*

Haroshi

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ผมมาทำอะไร????
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 06:36:11 »
เเต่ผมคิดว่า น่าจะเป็น อุจิวะ อิสึนะ ที่มีเซลล์รุ่น1ก็เป็นได้ *shock*
เรื่อง! นี้ !ถึง !ครู อัง ค ณาเเน่ ๆ!!!!!!

Augustz

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 10:21:31 »

คุณ Augustz คิดว่าโทบิคือมาดาระร่างโคลนใช่ไหมละครับ มันก็เป็นไปได้ แต่ถามว่า การที่ร่างโคลนมีความคิด มีจิตใจ สามารถพูดได้ ใช้คาถาได้ขนาดนั้น มันจะไม่มีสิ่งที่เรียกว่าวิญญาณเลยเหรอ ?
ถ้าร่างที่อัญเชิญมานั้นคือ รุ่น 1 ร่างโคลนละ เพราะตามที่ผมบอก ศพทั้งร่างของฮาชิรามะ ตอนนี้ก็คงอยู่กับโอโรจิมารุ มันคงเอาไปโคลนได้ไม่ยาก (มาดาระเล่าว่าพลังคาถาไม้ของรุ่น 1 สามารถสร้างร่างโคลนได้อย่างงายดาย )
ที่ผมกำลังจะบอกคือ ที่โอโรจิมารุเชิญออกมานั้น คือฮาชิรามะร่างโคลน ไม่เกี่ยวกับโทบิ เพราะวิญญาณคนละอันกัน (วิญญาณร่างโคลน กับวิญญาณของโทบิ ไม่เกี่ยวข้องกันถูกไหมครับ)
โทบิก็คงใช้พลังเดียวกันนี้ โคลนเซทสึเป็นแสนๆตัว และผมว่าพลังการโคลนนี่แหละคือไม้เด็ดของคาบูโตะ มันบอกว่า "ตราบใดที่มีคาถาสัมภเวสีคืนชีพ กับอีกคาถาหนึ่ง ชั้นก็จะไม่มีวันพ่ายแพ้" ลองนึกเล่นๆดู ถ้าคาบูโตะ
สามารถโคลนร่างของใครก็ได้ มันก็จะมีนินจาที่เอามาใช้ในสัมภเวสีคืนชีพไม่มีวันจบสิ้น ไม่แน่ว่าสิ่งที่ซุยเงสึเจออาจจะเป็นวิธีการโคลนร่างก็ได้ 

อ่อ ถ้างั้นก้พอเป็นไปได้ล่ะคับ ผมว่านี่ไม่ใช่แค่การแถแล้วล่ะนะ *haha* *haha*

เหตุผลแน่น เอี๊ยด  *number1*

เเต่ผมคิดว่า น่าจะเป็น อุจิวะ อิสึนะ ที่มีเซลล์รุ่น1ก็เป็นได้ *shock*
อิสึนะ ตายไปแล้วไม่ใช่หรอคับ  มาดาระเองก้บอกไว้ตอน577มั้ง ถ้าผมจำไม่ผิด

ว่า  น้องชั้นได้ตายและทิ้ืงพลังไว้ให้  แสดงว่ามาดาระ คอนเฟิร์มว่าน้องตัวเองตายแล้ว

เพราะงั้นผมเลยคิดว่า โทบิ ไม่น่าจะใช่อิสึนะ เพราะตามันก้ให้มาดาระไปแล้ว จะเอาตาที่ไหนมาใช้อีกล่ะ

ปล.ความเห็นส่วนตัวคับพ๊ม *้ัิalone*

Dewonlineaccount

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 11:13:48 »
มาดูเจ้าตัวเขาตอบครับว่าเขาเป็นใคร *shock*

พี่แกเกิดมาเพื่อภารกิจจริงๆ

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.