Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ข้อสงสัยของโทบิ

หน้า: << < (3/3)

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

ตามที่ผมคิดเอาเองนั้น เรี่องอายุยังน้อยแล้วไม่เก่งเนียเกี่ยวด้วยหรอ ถ้ายกตัวอย่างง่ายๆ
นารุโตะ กับ เกะ ก็เก่งเกีนไวตัวเองมากเลยนะครับ ผมว่าสองคนนี้ ตอนนี้เก่งกว่า ห้าคาเงะไปแล้วด้วย
การที่ผมจะคิดว่า โอบิโตะมันเก่งก็ไม่ใช่เรี่องแปลกอะไร มันมีความเกี่ยวค้องกับมาดาระ อาจได้พลัง หรือ ฝึกมาจากมาดาระก็ได้
ตอนสู้กับรุ่นสี่ใช่ว่ามันจะเก่งอะไรมากมาย ลองไปดูในอนิเมชั่นสิ เรี่องประสบการของการต่อสู้ก็ยังน้อย อ่านทางรุ่นสี่ยังไม่ค่อยออกเลย
อาสัยแค่ ทำตัวเองให้ผ่านคนอื่นได้ กับ วิชาย้ายคนอื่นให้เข้ามิติ แล้วที่ควบคุมเก้าหางมันก็ต้องเรียนรู้จากมาดาระอยู่แล้ว ไม่ใช่ว่าจะเป็นไปไม่ได้สักหน่อย
อย่างนารุโตะติงต๊องปานนั้นยังทำได้ โอบิโตะเค้าคือคนของอุจิวะ แล้วมีเนตด้วยการฝึกยิ่งง่ายกว่าอยู่แล้ว

จากตอนที่คิดว่าโอบิโตะตายก็ไม่ได้ผ่านไปแค่ปีสองปี ดูจากร่างกายของคาคาชิแล้วไม่ต่ำกว่าห้าปีแน่นอน เพราะตอนไปทำลายสพานนะ พวกคาคาชิอายุน้าจะ
เท่านารุโตะ ตอนยังเล็กประมาร สิบสองได้มั้ง จากที่ดูในอนิเมชั่นคาคาชิโตมากแล้วนะครับ น้าจะสิบแปดขื้นด้วยสำ ความเป็นไปได้ก็ยังมี

เหตุผลและมุมมองส่วนตัว
พยามยามเก็บจุดเล็กจุดน้อยแล้วนะเนีย ที่จริงก็เคยไปแล้วเรี่องนี้ แต่โดนเข้าเต็มๆช่วงนั้น มีแต่หัวรุนแรง
 *glad* *glad* *glad*

Haroshi:

เเต่ผมคิดว่า น่าจะเป็น อุจิวะ อิสึนะ ที่มีเซลล์รุ่น1ก็เป็นได้ *shock*

Augustz:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 02:45:47 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 19:39:29 ---ก้เหมือนแถ จิงๆน่ะแหละ  แต่ดูเหมือนแถอย่างมีเหตุผล

7. สรุปคือ ร่างที่เรียกมาจากสัมภเวีสีคืนชีพนั้น คือร่างเก่าของรุ่น 1 มีพลังคาถาไม้ มีวิญญาณ ร่างกายเหมือนรุ่น 1 เป๊ะ แต่ ไม่ใช่รุ่น 1

แต่ว่าที่อัญเชิญโดยสัมผเวสีคืนชีพ มันเรียกวิญญาณมานิคับ  บ่ไจ้ร่างก๋าย

คนเราจะมี2วิญญาณ เปนไปยากนะคับ  *disappoint*

--- End quote ---

คุณ Augustz คิดว่าโทบิคือมาดาระร่างโคลนใช่ไหมละครับ มันก็เป็นไปได้ แต่ถามว่า การที่ร่างโคลนมีความคิด มีจิตใจ สามารถพูดได้ ใช้คาถาได้ขนาดนั้น มันจะไม่มีสิ่งที่เรียกว่าวิญญาณเลยเหรอ ?
ถ้าร่างที่อัญเชิญมานั้นคือ รุ่น 1 ร่างโคลนละ เพราะตามที่ผมบอก ศพทั้งร่างของฮาชิรามะ ตอนนี้ก็คงอยู่กับโอโรจิมารุ มันคงเอาไปโคลนได้ไม่ยาก (มาดาระเล่าว่าพลังคาถาไม้ของรุ่น 1 สามารถสร้างร่างโคลนได้อย่างงายดาย )
ที่ผมกำลังจะบอกคือ ที่โอโรจิมารุเชิญออกมานั้น คือฮาชิรามะร่างโคลน ไม่เกี่ยวกับโทบิ เพราะวิญญาณคนละอันกัน (วิญญาณร่างโคลน กับวิญญาณของโทบิ ไม่เกี่ยวข้องกันถูกไหมครับ)
โทบิก็คงใช้พลังเดียวกันนี้ โคลนเซทสึเป็นแสนๆตัว และผมว่าพลังการโคลนนี่แหละคือไม้เด็ดของคาบูโตะ มันบอกว่า "ตราบใดที่มีคาถาสัมภเวสีคืนชีพ กับอีกคาถาหนึ่ง ชั้นก็จะไม่มีวันพ่ายแพ้" ลองนึกเล่นๆดู ถ้าคาบูโตะ
สามารถโคลนร่างของใครก็ได้ มันก็จะมีนินจาที่เอามาใช้ในสัมภเวสีคืนชีพไม่มีวันจบสิ้น ไม่แน่ว่าสิ่งที่ซุยเงสึเจออาจจะเป็นวิธีการโคลนร่างก็ได้ 

อ่อ ถ้างั้นก้พอเป็นไปได้ล่ะคับ ผมว่านี่ไม่ใช่แค่การแถแล้วล่ะนะ *haha* *haha*

เหตุผลแน่น เอี๊ยด  *number1*

--- อ้างจาก: Haroshi ที่ พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 06:36:11 ---เเต่ผมคิดว่า น่าจะเป็น อุจิวะ อิสึนะ ที่มีเซลล์รุ่น1ก็เป็นได้ *shock*

อิสึนะ ตายไปแล้วไม่ใช่หรอคับ  มาดาระเองก้บอกไว้ตอน577มั้ง ถ้าผมจำไม่ผิด

ว่า  น้องชั้นได้ตายและทิ้ืงพลังไว้ให้  แสดงว่ามาดาระ คอนเฟิร์มว่าน้องตัวเองตายแล้ว

เพราะงั้นผมเลยคิดว่า โทบิ ไม่น่าจะใช่อิสึนะ เพราะตามันก้ให้มาดาระไปแล้ว จะเอาตาที่ไหนมาใช้อีกล่ะ

ปล.ความเห็นส่วนตัวคับพ๊ม *้ัิalone*

Dewonlineaccount:

มาดูเจ้าตัวเขาตอบครับว่าเขาเป็นใคร *shock*

พี่แกเกิดมาเพื่อภารกิจจริงๆ

หน้า: << < (3/3)

Go to full version