หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตระกูลเซ็นจูในปัจจุบันมีใครมั่งอะ  (อ่าน 32638 ครั้ง)

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ตระกูลเซ็นจูในปัจจุบันมีใครมั่งอะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 22:06:06 »
ไอแว่นอาจจะมาจากเซ็นจุก็ได้นะ สังเกตจากพลังฟิ้นฟูตัวเองของมันคล้ายๆ กายเซียน ของรุ่น 1 และไอแว่นบอกว่าซักวันจะไขปริศนาของเซียนเต๋าให้ได้
อาจจะหมายถึงมันจะอยากเป็นเซียนหกวิถีซะเอง ที่มันอยากได้ซาสึเกะก็คงเพราะอยากได้พลังของตระกูลอุจิวะ พ่อแม่ของคาบูโตะเป็นใครก็ไม่มีใครรู้

เดาเอาครับ รอดูกันต่อไป ......

*disappoint*

ก้เปนไปได้นะ เพราะนอกจากการที่ต้องการพลังของตระกูลอุจิวะ โดยแท้จิง

อาจจะอยากได้ร่างกายของซาสึเกะ เพื่อรับและทนพลังที่จะได้มาได้ด้วยนะ พอเปนไปได้ป่าว เพราะคาบูโตะมันบอกว่า

ท่านโอโรจิมารุ เคยย้ายร่างหลายร่างแล้ว ก้ไม่เจอร่างที่สามารถทนพลังนี้ได้เลย *great*

ถ้าไอแว่นเป็นเซ็นจุจริง ผมว่ามันหมายถึงร่างกายของมันนี่แหละครับที่จะรับพลังไหว ที่มันอยากได้เกะก็คงเป็นเพราะมันจะเอามาทดลอง ผสมพลังอุจิวะเข้า
กับตัวเองอีกนั่นเเหละ ถ้าสำเร็จมันก็จะมีพลังของทั้งสองตระกูล สามารถเป็นเซียนหกวิถีได้

รู้ตัวอีกทีอยู่กลางทะเลซะแล้ว  *haha*

ยาคูชิ คาบูโตะครับ

ชื่อสกุลมันเปลี่ยนกันได้ครับ ซึนาเดะมาจากเซ็นจุ ยังเปลี่ยนเลย

ผมไม่ฟันธงครับ เดาเอา

uddy

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชื่อที่บ่งบอกถึงพลัง
Re: ตระกูลเซ็นจูในปัจจุบันมีใครมั่งอะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 01:29:37 »
พวกเราก็ออกแนว
ไปนอกเรื่องซะทุกที

อย่าให้ใครมาเริ่มทีเดียวเรื่องแบบนี้

เหอๆ  *great*
GOUKA MAKKYAKU

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 09:58:24 »
ผมว่า ยาคุชิ น่าจะเปนนามสกุล ของคนที่เก็บคาบูโตะมาเลี้ยงมากกว่านะคับ

จิงๆแล้วก้ไม่มีการกล่าวถึงรุ่นที่1เลยนะ ไอ่นี่อาจจะ้เปนลูกของรุ่น1ก้ได้   แต่อายุ มันดูน้อยเกินไป เลยคิดว่าไม่น่าจะใช่

อาจจะเปนลูกรุ่น2 อายุก้ยังน้องไปอยุ่ดีอ่ะ อีกอย่างรุ่น3ยังไม่รุ้ความเปนมาของมันเลย เพราะงั้นเลยไม่น่าจะใช่

ปล.ความเห็นส่วนตัว *้ัิalone*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 10:36:56 »
โทบิแกต้องมาจากเซ็นจุนะเว้ยเฮ้ย  *great*

เชียร์อยู่เนี่ย เพราะ

1. ไม่ใช่อุจิวะ ควบคุมเนตรตัวเองไม่เป็น ใส่วงแหวนข้าง สังสาระข้าง

2. ไม่ใช่อุสึมากิ เพราะไม่มีเอกลักษณ์ของผมสีแดง

3. อาจจะเป็นเซ็นจุ !? เหลือแค่ตระกูลเดียว ส่วนตระกูลอื่นไม่น่าจะใช้โทบิแล้วนะ

*dead*

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 12:06:41 »
ผมว่า ยาคุชิ น่าจะเปนนามสกุล ของคนที่เก็บคาบูโตะมาเลี้ยงมากกว่านะคับ

จิงๆแล้วก้ไม่มีการกล่าวถึงรุ่นที่1เลยนะ ไอ่นี่อาจจะ้เปนลูกของรุ่น1ก้ได้   แต่อายุ มันดูน้อยเกินไป เลยคิดว่าไม่น่าจะใช่

อาจจะเปนลูกรุ่น2 อายุก้ยังน้องไปอยุ่ดีอ่ะ อีกอย่างรุ่น3ยังไม่รุ้ความเปนมาของมันเลย เพราะงั้นเลยไม่น่าจะใช่

ปล.ความเห็นส่วนตัว *้ัิalone*

ใครจะไปรู้ รุ่นหนึ่งอาจจะไปไข่ทิ้งไว้ที่ไหนโดยไม่รู้ตัวก็ได้ หรืออาจจะออพเด็ก ลูกออกมาเลยอายุน้อย *dontknow* *dontknow*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 12:23:44 »
ถ้ารุ่น1กับรุ่น2ออพเด็กจิง แต่อายุของแม่ ก้ไม่ได้เกี่ยวกับของลูกนิคับ

ใช่ว่าแม่อายุ17 ลูกจะเกิดช้าเมื่อไหร่ล่ะ  ตั้งท้อง9เดือนกันทั้งนั้น *dontknow*

คือ รุ่น1กับรุ่น2 นับจากตอนนุ้น มาตอนนี้ น่าจะอายุประมาน100ปีได้ หลังจากที่ตายไป

ยังไงอายุลูกมันก้น่าจะเกิน40อ่ะคับ  แต่คาบูโตะเอง เพิ่งจะ20หน่อยเองไม่ใช่หรอ

ปล.ความเหนส่วนตัว *้ัิalone*

rinpokpok

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 13:23:59 »
ถ้ารุ่น1กับรุ่น2ออพเด็กจิง แต่อายุของแม่ ก้ไม่ได้เกี่ยวกับของลูกนิคับ

ใช่ว่าแม่อายุ17 ลูกจะเกิดช้าเมื่อไหร่ล่ะ  ตั้งท้อง9เดือนกันทั้งนั้น *dontknow*

คือ รุ่น1กับรุ่น2 นับจากตอนนุ้น มาตอนนี้ น่าจะอายุประมาน100ปีได้ หลังจากที่ตายไป

ยังไงอายุลูกมันก้น่าจะเกิน40อ่ะคับ  แต่คาบูโตะเอง เพิ่งจะ20หน่อยเองไม่ใช่หรอ

ปล.ความเหนส่วนตัว *้ัิalone*
จริงอยู่ครับแต่ไอ้คนที่เก็บคาบูโต๊ะมาเลี้ยงอาจจะสะตาฟการเจริญเติบโตก็ได้ ฮ่าๆ
อาจไปหลับไหลในทานเเคปซูน *haha* *dontknow*

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 15:55:20 »
โอย ตูล่ะเพลีย *rip* *rip*

satam

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 23:37:39 »
ผมว่าเด่วตอนหลังก้ออกมาเพียบตระกูลเซนจูอ่ะ เหมือนอุสึบากิไง ตอนหลังๆนี่เยอะแยะไปหมด *attack*

ความคิดเห็นส่วนบุคคล อย่าด่ากันนะฮะ

jwcqf

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 15:40:52 »
อุซิมากิกับเซ็นจูเป็นญาติห่างๆ น่าจะเป็นตระกูลเดียวกันมั้งครับ