หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมบอกให้ก็ได้ครับว่า โทบิคือใคร !!!!!! ไม่เดา ไม่มั่วเป็นแค่เหตุและผล  (อ่าน 36031 ครั้ง)

dizzerkpp

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
- -*  *shock* ช๊อคคับ ผม เซียนเต๋าคือ โทบิ โทบิ คือเซียนเต๋า  - -* เเล้วเซียนเต๋าเป็นอมตะหรือไงตายไปเป็น 100 ปี - -* เเล้วทำไมต้องปลอมเป็นโทบิด้วยถ้าเป็นเซียนเต๋าตัวจริงอ่ะ - -* มั่วป่าวว๊าาา

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ดูจาก เมะ ตอนที่สู้กับโคนัน หน้า กาก แตก แล้ว ผิวออก เข้มๆ ๆๆๆๆ มาก ไม่น่าใช่คน อุจิวะ คนอุจิวะส่วนใหญ่จะหน้าขาว  ไช่ป่าวนะ
ที่หน้าดำ เพราะโดนดินระเบิดไงคับ

Dewonlineaccount

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
1. เซียนเต๋าแพ้ โฮคาเงะรุ่น4
2. เซียนเต๋า โดนลูกกระจ๊อก ของดันโซ ทำให้ต้องตัดแขนทิ้ง
3. เซียนเต๋า เกือบโดน โคนัน ฆ่าตาย
4. เซียนเต๋า โดน คาบูโตะ แบล๊คเมล์
5. เซียนเต๋า ให้คาบูโตะ สอนเรื่อง คาถา สัมภเวสีคืนชีพ

กรูว่า ...อย่าเป็นเซียนเต๋าเลยวะ
     กร๊าคคคคคค เซียนเต๋าโดนแบล๊กเมล์ ฮ่าๆๆๆๆ *shock* *haha*

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

daznobest

• *
ดูจาก เมะ ตอนที่สู้กับโคนัน หน้า กาก แตก แล้ว ผิวออก เข้มๆ ๆๆๆๆ มาก ไม่น่าใช่คน อุจิวะ คนอุจิวะส่วนใหญ่จะหน้าขาว  ไช่ป่าวนะ
ที่หน้าดำ เพราะโดนดินระเบิดไงคับ

ผมว่าไม่ค่อยเหมือนดินระเบิดเลยครับ

• *
    • Soulmanga

ผมว่าไม่ค่อยเหมือนดินระเบิดเลยครับ

อย่าไปซีเรียสเรื่องสีผิวน่า ตอนนี้ไม่ยักจะดำ หรือมันทาแป้ง ?

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

doneap

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • สละชีวิตให้โลกจดจำ ยังดีกว่ามีชีวิตที่ไร้ค่า
2. เซียนเต๋า โดนลูกกระจ๊อก ของดันโซ ทำให้ต้องตัดแขนทิ้ง
3. เซียนเต๋า เกือบโดน โคนัน ฆ่าตาย
4. เซียนเต๋า โดน คาบูโตะ แบล๊คเมล์
5. เซียนเต๋า ให้คาบูโตะ สอนเรื่อง คาถา สัมภเวสีคืนชีพ

กรูว่า ...อย่าเป็นเซียนเต๋าเลยวะ
     กร๊าคคคคคค เซียนเต๋าโดนแบล๊กเมล์ ฮ่าๆๆๆๆ *shock* *haha*
ตั้งแต่อ่านมา ฮาสุดแล้วครับ ฮาได้อีก  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*
คนที่เก่งจริง เขาไม่แสดงตัวกันหรอก !!!

daznobest

• *

อย่าไปซีเรียสเรื่องสีผิวน่า ตอนนี้ไม่ยักจะดำ หรือมันทาแป้ง ?
หน้ามันเหี่ยว แล้วจริงๆ ด้วย  ประมาณ 40 + ละมั้ง  *attack*

• *
    • Soulmanga

หน้ามันเหี่ยว แล้วจริงๆ ด้วย  ประมาณ 40 + ละมั้ง  *attack*
  อย่าไปซีเรียสเรื่อง สังขาล ของโทบิเลย ความคิดผมนะ ผมว่า โทบบิร่างกายมันไม่ใช่คนหรอก
 มันอาจจะเหมือนซาโซริ จิตใจมันอาจจะย้ายเปลี่ยนร่างตอนไหนก็ได้แล้วแต่มันจะอยากดวงตามันก็น่าจะมี
 1ดวงเท่านั้นที่มันหวง เนตรนั้นต้องเป็นของที่สัมคัญต่อความสามารถของมันมาก ร่างมันผมว่า เปลี่ยนลูกตาเปลี่ยนจิตใจก็ได้ร่างใหม่แล้วมั้ง ดูอย่างคลิปนี้สิ
Minato vs. Madara Full Fight EngSub (HD)
โดนไปขนาดนี้ ร่างมันคงจะแหลกแล้วแต่มันก็ยังมาโผ่ลตอนเข้าร่วมแสงอุษาได้ ตอนสู้กับลูกน้องดันโซหน่ะ แขนขาดมันยัง
 งอกออกมาได้โคนัน โดนระเบิดแขนขากก็ยังสมบูณร์ได้ในเวลาต่อมา มันเองยังเคยเอ่ยปากเองว่า
  มันไม่ใช่ใครทั้งนั้นผมว่ามันไม่ใช่ใครทั้งนั้น
ร่างกายของมันไม่ใช่ใครทั้งนั้นแต่จิตใจนี้สิใคร เราควรสนใจตรงนี้มากกว่าสังขาลเพราะตัดทิ้งไปได้เลยนะ เราควรสนใจว่าทำไมมันมีพัด อัสนีเทพวายุ ของมาดาระ หรือ
 รู้เรื่องของอุจิว่ะได้อย่างไรดีกว่า ความคิดผมนะมันอาจจะถูกโคลนขึ้นมาก็ได้มันไม่มีชื่อและตัวตนเป็นเพียงสิ่งที่ถูกสร้างขึ้นมา ปล. เดาล้วนๆ
 ข้อสันนิฐานส่วนตัวใครมีไรเพิ่มเติมเลยครับ
*dead*

• *
    • Soulmanga
จำได้ว่ามีคนถามว่า ตอนโอบิโตะตายโทบิบุกโคโนฮะหรือยัง
 รึปล่าวไม่รู้นะแต่เหมือนเห็นคำถามแว็บๆ

Naruto Shippuden 248 Part 2
น่าจะตายไปนานแล้วด้วยดูตอนนี้คาคาชิก็โตแล้วอ่ะ
รบกวนยืม หัวข้อนี้ ตอบนอกประเดนนะถ้าไม่มีใครถามก็ขออภัย 

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
จากคริป แขนข้างซ้าย น่าจะประมาณ เป็นเซลล์ของรุ่น1 แหละมั้งครับ เพราะโทบิ ยังไงก็มีเนตรวงแหวน กับ ร่างกายบางส่วนที่เป็นเซลล์รุ่นที่ 1อยู่แล้ว เพราะใช้ อิซานางิได้ แล้วแขนข้างซ้ายนี้ รู้สึกว่าจะมีหลายฉากที่มันขาด มันก็ดึงทิ้ง คงค่อนข้างจะเป็นเซลล์ของรุ่นที่ 1 เกือบ100%

ส่วนเรื่องที่ว่า มันย้ายร่างไปเรื่อย คงไม่ใช่มั้งครับ เพราะ หน้าแก่ ถ้าย้ายร่างไปเรื่อยจริง คงต้องหาร่างที่หนุ่มๆ เหมือน ที่โอโรชิมารุ ทำมั้งคับ

ผมว่าโทบิ คงมีร่างเดียวแต่คงปลูกถ่ายเซลล์รุ่น1เข้าไป เลยดูเหมือนว่ามันไม่ค่อยจะเหมือนคนปกติเท่าไร เซลล์รุ่นที่ 1คงอยู่ฝั่งซ้ายแหละมั้ง

เพราะแขนขวามันก็ไม่เคยขาด(หรือจำผิดหว่า) แล้วตอนที่สู้กับรุ่น4 ชิซุยคงอายุแค่ 8-10ขวบ คาคาชิคงประมาณ 12-15 โอบิโตะก็คงประมาณนี้ 2คนนี้คงไม่ใช่โทบิ

ส่วนเรื่องโทบิ คือเซียนเต่านี่คงตัดไปได้เลยแหละมั้ง เหตุผลก็ตามที่หลายๆท่านตอบใว้

ปัญหาโลกแตกจิงๆ โทบิมันเป็นไครเนี่ย *rip*

Haroshi

• *
  • ผมมาทำอะไร????
ถ้าผมเดาโทบิน่าจะเป็น อุจิวะ อิสึนะ เพราะความเป็นได้มากกว่าที่จะเป็นซิซุย หรือ โอบิโตะนะครับ คงจะทราบกันอยู่เเล้ว ว่า 2คนนี้ คือ โอบิ โตะ กับซิซุยนั้น อายุตอนนั้นน่าจะราว 10กว่าๆเองล่ะมั้งคงไม่มีปัญญาไปศุ้กับรุ่น 4ได้เลย เเล้วก็ไม่มีความเเค้น อะไร กับโคโนฮะซักนิดเดียว ดังนั้นความน่าจะเป็นไปได้ไม่ไช้ตัวละครไหม่อาจจะเป็นอิสึนะ  เเต่ ผมก็ไม่ปักใจ 100% เพราะ การตูนอะไรก็เป็นไปได้ครับ เเต่ ถ้าไห้ผม เดาผมอาจจะไม่มีเหตุผลอะไรที่จะโยงไห้โทบิเป็น อุจิวะ อิสึนะเเต่ ผมคิดว่ายังไงมันก็มีความคล้ายนิดนึง เเค่ชื่อ ก็มี ความหมายเเล้วนะครับ ชื่อ ''อิสึนะ'' แปลว่าวิญญานเเห่งสายลมไช่หรือปล่าวผมไม่เเน่ใจอาจจะแปล ผิด เเล้วก็เรื่อง การไช้เนตร ผมว่า เนตร ข้างที่ไช้วาบไปวาบมา อาจจะเป็น เนตรของไครก็ได้ไครจะไปรู้ เเต่ ความ สามาถร ก็อย่างเห็นกันนะครับ เเล้ว ถ้าคิดอีกเเง่ว่า เเล้วอสึนะตายไปเเล้วมาอยู่ได้ไงถึงตอนนี้ไครจะไปรู้ว่า มาดาระ อาจจะไช้เนตรสังสาระคืนชีพไห้น้องชายเเล้วตัวเองก็ตายลงเเล้ว อิสึนะ ก็ดำเนินเเผนไปเองคนเดียวก็ได้เเล้วอีกอย่างคนอื่นจะมีเซลล์รุ่น1 มากมายขนาดนี้เป็นไปไม่ได้ครับ นอกจากคน สนิทหรือไว้วางใจได้มากๆๆๆๆเลยล่ะ  ป.ล เดาเองด้วยมั่วๆด้วย ถูกผิดอย่างไร ขออภัยงามๆครับอิอิ * *love*
เรื่อง! นี้ !ถึง !ครู อัง ค ณาเเน่ ๆ!!!!!!

Haroshi

• *
^
^
^
เสริมอีกนิดนะครับ อาจจะเป็นอุจิวะ อิสึนะ ร่าง ที่ไช้เซลล์ของรุ่น1ก็ได้นะ เเต่จิตใจ อาจะเป็นอิซึนะเอง *number1*
เรื่อง! นี้ !ถึง !ครู อัง ค ณาเเน่ ๆ!!!!!!

Haroshi

• *

ไม่ไช่เเน่นอนครับ  เซียนเต๋าอะไรจำชื่อสัตว์หางที่ตัวเองตั้งขึ้นมาไม่ได้ เเล้วอีกอย่าง ความสามาถร ของเซียนเต๋งนั้นไม่ไช่นินจาเเล้วมั้งครับ คงจะเป็น เทพเจ้านินจาเเล้วล่ะคงไม่ กระจอกไป ถาม เรื่องวิธีการไช้คาถาสัมเวสีคืนชีพกับคาบูโตะหรอกครับเเล้ว อีกอย่างเซียนเต๋าทำไม ต้องตกใจ เมื่อเจอโลงศพของ มาดาระ

หรือว่า... เซียนเต๋ากลัวมาดาระ โอย ท้องเเข็งเลย 5555+
 *hoho*

Merry

• *
. .. ตอนนี้ผม คิดว่า

โทบิ น่าจะเป็น น้องของมาดาระ ไม่ก็ ร่างโคลน ของมาดาระ

ตัวเลือกมี2 แต่เลือกคำตอบไม่ได้  .. อาจจะไม่ใช่ ก็ได้ ห้าๆ

Haroshi

• *
. .. ตอนนี้ผม คิดว่า

โทบิ น่าจะเป็น น้องของมาดาระ ไม่ก็ ร่างโคลน ของมาดาระ

ตัวเลือกมี2 แต่เลือกคำตอบไม่ได้  .. อาจจะไม่ใช่ ก็ได้ ห้าๆ

ก็ อุจิวะ อิสึนะ นั้นเเหล่ะครับ ความน่าจะเป็นไปได้อ่ะครับ ไม่ไช่ โอบิโตะ  หรือซิซุยเเน่นอน   *dontknow*