หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เกี๋ยวกับเซ็ทซึครับ(เพิ่งลองโพสเป็นครั่งแรกครับ)  (อ่าน 18290 ครั้ง)

tonkkn

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: เกี๋ยวกับเซ็ทซึครับ(เพิ่งลองโพสเป็นครั่งแรกครับ)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 15:05:02 »
เซตสึ มีร่างกาย 2 ส่วน คือ สีขาวและดำ ผมคิดว่าส่วนที่เป็นสีขาวน่าจะอ่อนเหมือนเซลล์ของต้นไม้ ส่วนสีดำน่าจะแข็งเหมือนดินหรือเหล็ก
ส่วนร่างกายของโทบิ(ยกเว้นหน้า)ผมว่าน่าจะคล้ายกับเซตซึคือมีส่วนที่อ่อนและแข็งซึ่งสังเกตุจากตอนที่โทบิใช้มือข้างซ้ายรับดาบของซุเงซึตอนประชุมล่า 8 หาง แล้วตอนหักแขนขวาตัวเองตอนที่สู้กับลูกน้องดันโซ หรือตอนที่แขนข้างขวาขาดตอนที่สู้กับโคนันซึ่งข้างซ้ายไม่เป็นอะไรเลยถึงได้ใส่ชุดปิดร่างกายของตัวเองอย่างมิดชิด หรือตอนที่โทบิ มาชวนคิซาเมะให้เข้าร่วมกับตน ตอนที่โทบิเดินออกมาจะสังเกตุว่าแขนขวาจะขาวเนียนกว่าผิวปกติ ส่วนแขนซ้ายเสื้อจะยาวลงมามองไม่เห็น(ดูจากการ์ตูนทีวี)
ส่วนเรื่องนางาโตะ เดิมทีมาดาระไม่รู้จักกับนางาโตะหลอกครับ ซึ่งจะว่าไปแล้วนางาโตะน่าจะอายุรุ่นเดียวกับรุ่น 4 ตอนมาดาระสู้กับรุ่น 1 รุ่น 3 ยังเด็กอายุน่าจะ 10-12 ปี แสดงว่าจิไรยะน่าจะเป็นเด็กทารกอยู่หรือไมอายุน่าจะ 2-3 ปี นั้นแสดงว่ารุ่น 4 หรือนางาโตะยังไม่เกิด ผมคิดว่ามาดาระคงสั่งให้โทบินำเนตรสังสาระของตนไปให้เด็กในตระกูลอุซึมากิแล้วมาดาระคงจะตั้งชื่อเด็กคนนั้นไว้แล้วว่านางาโตะ ก็เหมือนกับตอนที่จิไรยะตั้งตัวละครในหนังสือของตัวเองว่านารูโตะพอรุ่น 4 ได้ยินก็เลยขอมาเป็นชื่อของลูกตนเอง

tonkkn

• *
Re: เกี๋ยวกับเซ็ทซึครับ(เพิ่งลองโพสเป็นครั่งแรกครับ)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 15:29:49 »
ลองเปรียบเทียบนะครับ
มาดาระ ก็เหมือนกับ โอโรจิาชมารุ ชอบไขว่ขว้าหาพลังมาให้กับตัวเอง หรืออาจจะเก่งเรื่องการทดลองเหมือนโอโรจิมารุก็ได้นะครับ
โทบิ ก็เหมือน คาบูโตะ เป็นลูกน้องที่จงรักภัคดี พอโอโรจิมารุตายไปก็เอาเซลล์ของเจ้านายมาปลูกถ่ายใส่ในตัวเอง ซึ่งโทบิอาจจะทำอย่างนั้นก็ได้ปลูกถ่าย
เซลล์ของมาดาระใส่ตัวเองหน้าตาถึงได้เหมือนกับมาดาระ แถมยังได้ปลูกถ่ายเซลล์รุ่น 1 ใส่ตัวเองด้วย
ส่วนการตายของมาดาระ ผมขอยืนยันเลยว่ามาดาระตายหลังจากตอนที่สู้กับรุ่นหนึ่ง ซึ่งบางท่านคิดว่ามาดาระอาจจะรอดมาได้จากการต่อสู้กับรุ่น 1 โดยใช้เนตร
นิซานางิ ขอบอกครับว่ามาดาระในตอนนั้นใช้เนตรนี้ไม่ได้ ถึงตัวเองจะมีเนตรหมื่นบุบผานิรันด์ก็ตาม ซึ่งเงื่อนไขการใช้เนตรนิซานางิคือจะต้องมาสายเลือดทั้งสองตระกูลซึ่งมาดาระในตอนนั้นยังไม่มีสายเลือดของเซนจูหรือมีเซลล์ของรุ่นหนึ่งในตัวจึงไม่สามารถใช้เนตรนี้ได้ มาดาระที่ฝื้นคืนชีพกลับมาก็ยังบอกเองว่าตนเองได้เบิกเนตรสังสาระไว้ก่อนที่ตนเองจะตาย ปัจจัยที่ทำให้เบิกเนตรนี้ได้ก็เหมือนกับการเบิกเนตรหมื่นบุบผาที่ผมเคยบอกไป(ไม่ใชการฆ่าเพื่อนสนิทหรือคนใกล้ชิดนะ
คือการใช้เนตรวงแหวนอย่างสูงสุด ก็จะเบิกเนตรหมื่นบุบผาได้)มาดาระเองคงใช้เนตรหมื่นบุบผาอย่างสูงสุดจนถึงขีดจำกัด เลยเบิกเนตรสังสาระได้ อย่าลืมนะครับว่าเนตรวงแหวนมีวิวัฒนาการมาจากเนตรสังสาระจึงไม่แปลกที่การพัฒนาการจะย้อนกลับ แต่พลังเนตรสังสาระของมาดาระนี้ก็เทียบไม่ได้กับเนตรสังสาระของ
เซียนเต๋าหลอกครับ(ห่างชั้นกันมาก)

dizzerkpp

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 20:20:07 »
ผมเห็นด้วยครับอาจจะจริงอย่างที่ว่า อีกอย่างผมว่า มาดาระน่าจะคาดการณ์เหตุการในอนาคตไว้ล่วงหน้า เเล้ว โทบิอาจจะเป็นลูกน้องของมาดาระก็น่าจะเป็นได้ มาดาระพอเบิกเนตรสังสาระก่อนตายเเล้วอาจจะให้โทบินำไปไว้ให้นางาโตะ(รึปล่าว)ส่วนเซลล?ของท่านรุ่น1 มาดาระพอได้เซลล์มาเเล้วคิดว่าตัวเองคงไม่สามารถทำอย่างที่คิดไว้ว่าจะนำเซลล์มาทำอะไรได้สำเสร็จจึงอาจจะให้โทบิเป็นผู้ดำเนินการในระหว่างที่มาดาระตาย(มั่ว)เเละการที่โทบิอ้างตนว่าเป็นมาดาระ ก็เพื่อที่จะดำเนินการเเผนที่มาดาระวางไว้ได้สะดวกขึ้น(มั้ง)ส่วนคาถาสัมภเวสีคืนชีพ มาดาระไมไ่ด้โดนควบคุมเเน่นอน เพราะระดับมาดาระจะโดนควบคุม ก็คงจะยากมาก อาจจะทำเป็นเล่นตามเกม ของคาบูโตะละมั้ง เป้าหมายก็เเน่นอน 10 หาง เเละต้องการเบิกเนตรจันทรา เหตุผลคือ ต้องการล้มล้างโคโนฮะเเละเซนชูเเละไขว่ขว้า พลังเเละทำให้ตะกูล อุจิฮะ กลับมายิ่ง ใหญ่   *shock* 
 *dead*ขอประทานอภัยหากมั่ว ข้าบร๊เจ้าคิดเองล้วนๆ  *nude*

momothedog

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 21:19:00 »
นอกเรื่องนิดนึง ไอที่ว่า มาดาระ เกิดจากราชาเทนงู กับ สาวฮิวงะ แล้วกำเนิด เนตรวงแหวนขึ้นมา ..

มันเกี่ยวกับ ริคุโด เซนนิน หรือเปล่า ++ แล้วเรื่องที่ว่ามาดาระ เป็นลูกของ ราชาเทนงูกับสาวฮิวงะ คือใช่หรือเปล่า ..

kafacup

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 21:25:44 »
ถ้าการเบิกเนตรสังสาระ ต้องใช้พลังของ 2 ตระกูลจริงๆ

ถ้างั้น การที่นารูโต๊ะ จะเข้าใกล้เซียน 6 วิถี ก็ต้องมีเนตรสังสาระด้วย

แต่ โตะ เป็น เซนจู การที่จะได้สังสาระ ผมว่าเกะจะให้เนตรวงแหวนกับ โตะแน่เลย(อนาคต เกะแพ้ ก่อนตายเลยให้ โตะไว้)

เสร็จพอรวมพลังได้ โตะ ได้เนตรสังสาระมาครอบครอง ได้พลัง 10 หาง  หุหุ   ออกะเลมากไปป่าวหว่า *nude*

Dewonlineaccount

• *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 22:50:18 »
เรื่องราชาเทนงูนั้น เป็นเรื่องที่ยังพิสูจไม่ได้ครับครับ บิดามาดาระจริงๆยังไม่เคยปรากฎในเนื้อเรื่องมาก่อน และไม่มีวี่แววว่าจะปรากฎ แต่ที่ว่า ฮิวงะนั้น ฮิวงะถ้าศึกษามาไม่ผิด เนตรของฮิวงะ มีมาก่อนเนตรวงแหวนอีกนะ เป็นเนตรแรกที่พัฒนามากจากสังสาระ ต่อจากนั้น เนตรวงแหวนก็กำเนิดมา ทีหลัง เนตรสีขาวนั้นจะว่ากันจริงๆก็คือต้นกำเนิดของ เนตรวงแหวนนั้น แหล่ะ แต่ผมยัง งง อยู่ ทางเว็บบรอดนอกที่ผมไปถามดู เขาว่า เรื่องนี้จริงๆบ้างโกหกแต่งขึ้นเองบ้าง ยังโต้แย้งหาข้อพิสูจน์ไม่ได้ ผมอ่านๆไปก็นึกขึ้นมาเอ๊ะ ท่าเนตรสีขาวเป็นต้นกำเนิด งั้น ฮิวงะก็มีสายเลือด 6 วิถีเซียนเต๋าสังสาระ นะสิเราลืมตรงจุดนี้ัไปหรือปล่าว แล้วถ้า ฮิวงะ คิดจะเบิกเนตรสังสาระก็ทำได้นะสิ แต่ที่แน่ๆ เนตรวงแหวนมีจุดกำเนิดมาจากเนตรสีขาวแน่นอนครับ มีปรากฎในเนื้อเรื่องมาก่อน คนเขียนเจ้าตัวเขาคงจะลืมจุดนี้ไปเลยไม่ค่อยให้ความสำคัญ

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

• *
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 22:57:53 »
ผมว่าโทบิเป็นอุจิวะแน่นอน
ผมคิดเอาเองนะว่า แผนเนตจันร์ทราคืออะไร มันก็คื่อ อางจันร์ทราไลค์ขีดจำกัดใช่ไม่
จะฉายลงบนดวงจันแล้วสกดคน ใช้อางจันร์ทราได้ก็อุจิวะอะดิ (คิคิ)

เดามั่วเอาเด้อ
 *haha* *haha* *haha*

โทบิเคยบอกไว้ครับว่า เนตรจันทรา คือการฉายดวงจันทร์สะกดคน ถ้าผมจำไม่ผิดนะ

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

• *
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 23:04:04 »
ส่วนเรื่องคาถา อิโดเทนเซย์ คาบูโตะน่าจะตั้งให้มาดาระทำงานเองนะผมว่า

paotank

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 20:50:35 »
เซ็ทสึ ไม่มีตราที่หน้าผาก ว่ามาจาก แคว้นไหน หมู่บ้านไหน