Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

อันนี้ก็อยากรู้มานานแล้วครับ

หน้า: << < (4/14) > >>

Sawako Kuronuma:

เอเนลู อมตะ หรอ ?  ถ้าเกิดตอนตายตัดหัวทิ้ง ควักหัวใจออกมาสับๆ (ออกแนวโหด) เพราะมันโดนร่างจริง

ต่อให้ช็อตหัวใจกลับมามันคงไม่รวมเป็นสายฟ้าแล้วกลับเป็นร่างเดิมหรอกม่าง    *disappoint*

เพราะเคยอ่านพี่ๆในนี้อ่ะ กรณีที่ติดคุกแล้วตัดขาทิ้งแล้วหนีสายโรเกียสามารถกลับคืนร่างเดิมได้ไหม หลายๆคนบอกว่าไม่ได้เพราะที่ขาดคือร่างจริง

อย่างบรู๊คอ่ะถ้าร่างไม่ถูกทำลายก็น่าจะคืนชีพได้แต่ถ้าถูกทำลายจะไปสิงร่างเปล่าได้ไหมหนอ หรือเป็นวิญาญาณล่องลอย   *rip*

Augustz:

--- อ้างจาก: เดามั่วมั่ง ที่ อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 23:29:57 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 19:53:03 ---
--- อ้างจาก: famesom ที่ อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 18:17:17 ---
--- อ้างจาก: vansit123 ที่ อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 10:30:16 ---ผมว่าทำไม่มันไม่มีผลอมตะหรึอว่ามีแต่โอดะเึค้ายังไม่โชว์ให้เ้ห็น

--- End quote ---

ผลอมตะ ... ก้อของ"บรู๊ค"อะคับ มันตาย ก้อกลายเปนวิญญาณ ละไปเข้าร่างใหม่

บรูค คือ ผล โยมิ โยมิ = คืนชีพ คับ  ไม่ได้อมตะ จมน้ำก้ตาย  *rip*

แล้วถ้าลากร่าง บรู๊ค ที่ตายแล้วขึ้นจากฝั่งจะ บรู๊ค จะยังคืนชีพไหมอ่ะ..

ผมว่าถ้าขาดอากาศหายใจไปแล้ว ขึ้นมาก้คงไม่ฟื้นแล้วล่ะคับ

--- อ้างจาก: Sawako Kuronuma ที่ จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 00:05:49 ---เอเนลู อมตะ หรอ ?  ถ้าเกิดตอนตายตัดหัวทิ้ง ควักหัวใจออกมาสับๆ (ออกแนวโหด) เพราะมันโดนร่างจริง

ต่อให้ช็อตหัวใจกลับมามันคงไม่รวมเป็นสายฟ้าแล้วกลับเป็นร่างเดิมหรอกม่าง    *disappoint*

เพราะเคยอ่านพี่ๆในนี้อ่ะ กรณีที่ติดคุกแล้วตัดขาทิ้งแล้วหนีสายโรเกียสามารถกลับคืนร่างเดิมได้ไหม หลายๆคนบอกว่าไม่ได้เพราะที่ขาดคือร่างจริง

อย่างบรู๊คอ่ะถ้าร่างไม่ถูกทำลายก็น่าจะคืนชีพได้แต่ถ้าถูกทำลายจะไปสิงร่างเปล่าได้ไหมหนอ หรือเป็นวิญาญาณล่องลอย   *rip*

อันนั้นมันคงคืนชีพขึ้นมาไม่ไหวอ่ะคับ

ว่าแต่ความคิดเทอว์โหดร้ายจิงๆ  *disappoint*

NaTTaJaK:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 09:57:59 ---
--- อ้างจาก: เดามั่วมั่ง ที่ อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 23:29:57 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 19:53:03 ---
--- อ้างจาก: famesom ที่ อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 18:17:17 ---
--- อ้างจาก: vansit123 ที่ อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 10:30:16 ---ผมว่าทำไม่มันไม่มีผลอมตะหรึอว่ามีแต่โอดะเึค้ายังไม่โชว์ให้เ้ห็น

ผลอมตะ ... ก้อของ"บรู๊ค"อะคับ มันตาย ก้อกลายเปนวิญญาณ ละไปเข้าร่างใหม่

บรูค คือ ผล โยมิ โยมิ = คืนชีพ คับ  ไม่ได้อมตะ จมน้ำก้ตาย  *rip*

แล้วถ้าลากร่าง บรู๊ค ที่ตายแล้วขึ้นจากฝั่งจะ บรู๊ค จะยังคืนชีพไหมอ่ะ..

ผมว่าถ้าขาดอากาศหายใจไปแล้ว ขึ้นมาก้คงไม่ฟื้นแล้วล่ะคับ

ผมว่าถ้าบรูีคจะตายเพราะขาดอากาศบรู๊คไม่ตายไปนานแล้วหรอครับเพราะตอนที่บรู๊คเข้าร่างบรู๊คไม่มีอะไรเลยนะครับถึงตอนตายจะอยู่บนบกก็เถอะครับแต่บรู๊คไม่มีปอดจะเอาอะไรมาฟอกอากาศอะครับผมว่าบรูีคนี่แหละครับตัวตายยากขนานแท้ครับ

Augustz:

ผมก้ไม่รุ้ิกับมันเหมือนกันนะ จะว่าไปมันชอบพุดบ่อยๆว่ามันตายไำปแล้ว ตายไปแล้ว

หรือว่า ผลของบรูค จะไม่มีวันตายจิงๆ   เอ๊ะ งง  *haha*

lionkinging2:

เหมือนเคยได้ยินที่ไหนนะครับว่าผลของบรู๊คคือผล
นิรันดิ์อ่ะครับ เป็นผลที่วิญญาณเป็นนิรันดิ์อ่ะครับ
เคยได้ยินที่ไหนเนี่ยแหละ

ผมคิดว่า ถึงบรู๊คร่างกายจะตายไป ยังไงน่าจะหาร่างใหม่สิงได้นะครับ

หน้า: << < (4/14) > >>

Go to full version