Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

พลังของลอว์

หน้า: << < (8/10) > >>

TeeNaKub:

--- อ้างจาก: เดามั่วมั่ง ที่ พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 08:47:06 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 08:23:31 ---เท่าที่เหน มันกางทางสโมกเกอร์ไว้รูมนึง

เสดละก้กางพวกนามิอีกรูมนึง  เท่ากับตอนนี้มันกางรูมได้มากกว่า1รูม  ผมเข้าใจถูกหรือป่าวหว่า *้ัdoubt*

--- End quote ---

ไม่ใช่ว่าอาณาเขตกว้างจนไปถึงพวกนามิหรือครับ...
อันนี้ผมก็ไม่รู้แหะ.... แต่แค่กาง Room เดียวก็เมพแล้ว...
ถ้าขนาด 2 Room นี่มันสวดยอดเลยนะ

ผมว่าแค่ขยายอณาเขตนะครับ เพราะขยายไปด้านหลังของลอว์ คือพวกซันจิ

คงจะขยายแหละมั้ง หรือ ถ้า2 room ได้ คงเปงเจ้าแห่งโจรสลัดไปเลย 555+ *haha* *haha*

Darknekrofia:

ผล โอเปะ โอเปะ
สาย พารามีเซีย
ความสามารถ สร้างอาณาเขต Room ขึ้นมาซึ่งเปรียบเสมือนห้องผ่าตัด สามารถตัดทุกอย่าง ที่อยู่ในเขต Room แล้วเคลื่อนย้าย สลับ หรือนำไปต่อกับสิ่งอื่นๆได้
โดยที่ยังมีชีวิตอยู่ ผู้ที่ถูกฟันในเขต Room จะไม่ตาย

Bluecloud:

มันจะเทพไปไหมเนี่ยๆๆๆๆ อยากรู้ว่าถ้าใส่ฮาคิเกราะทั้งร่าง จะโดนตัดได้อยู่ไหม?
ผมว่าลอว์ไม่น่าจะเป็นศัตรูกับลูฟี่น่ะครับ เพราะฉนั้น เทพๆเลยยิ่งดี 55+ *attack*

pujee:

--- อ้างจาก: เดามั่วมั่ง ที่ พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 08:15:57 ---
--- อ้างจาก: pujee ที่ พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 04:41:43 ---ขอเพิ่มเติมอีกนิดครับ คราวนี้กระโดดหลบการโจมตีของสโม๊กเกอร์ แต่ รูม ก็ไม่หายไปด้วยนะครับ แสดงว่าไม่จำเป็นต้องยืนนิ่งกับที่แล้ว

เป็นตัวละครที่พัฒนาความสามารถได้โดดเด่นจริงๆเลย

นั่นสิครับ....
ประเด็นนี้เป็นที่ถกเถียงกัน...อยู่นี่น่า  งั้นผมขอเอาไปเพิ่มในสรุปพลังของ ลอว์ นะครับ..

หวังว่าท่าน อ.Pujee คงจะไม่คิดเงินนะครับ...
ไหนๆ อ.Pujee ก็เก็บต๋งแพงแล้วนิ.... หยวนๆแล้วกันนะครับ...

แล้วท่า สแกน อ่ะครับ เอาไปรวมไว้ยังเหมือนยังไม่เห็นนะ สแกนหาของในร่างกายออกมาได้ด้วย อะไรซ่อนไว้ตรงไหนเห็นหมด -*-

vansit123:

--- อ้างจาก: Bluecloud ที่ พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 09:34:10 ---มันจะเทพไปไหมเนี่ยๆๆๆๆ อยากรู้ว่าถ้าใส่ฮาคิเกราะทั้งร่าง จะโดนตัดได้อยู่ไหม?
ผมว่าลอว์ไม่น่าจะเป็นศัตรูกับลูฟี่น่ะครับ เพราะฉนั้น เทพๆเลยยิ่งดี 55+ *attack*

นั้นสิน๋ะหลังการต่อสู้ครั้งนี้ลอร์คงได้ออกจาก7เทพแน่เลย.   ไม่แน่พอถูกปลดพี่แก่ไม่มีที่ไปเลยมาขอขื้นเรือลูฟีก็เป็นได้คิดขำๆ *haha* *haha* *haha* *haha*

หน้า: << < (8/10) > >>

Go to full version