หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: พลังของลอว์  (อ่าน 32254 ครั้ง)

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: พลังของลอว์
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 04:41:43 »
ขอเพิ่มเติมอีกนิดครับ คราวนี้กระโดดหลบการโจมตีของสโม๊กเกอร์ แต่ รูม ก็ไม่หายไปด้วยนะครับ แสดงว่าไม่จำเป็นต้องยืนนิ่งกับที่แล้ว

เป็นตัวละครที่พัฒนาความสามารถได้โดดเด่นจริงๆเลย
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 08:15:57 »
ขอเพิ่มเติมอีกนิดครับ คราวนี้กระโดดหลบการโจมตีของสโม๊กเกอร์ แต่ รูม ก็ไม่หายไปด้วยนะครับ แสดงว่าไม่จำเป็นต้องยืนนิ่งกับที่แล้ว

เป็นตัวละครที่พัฒนาความสามารถได้โดดเด่นจริงๆเลย

นั่นสิครับ....
ประเด็นนี้เป็นที่ถกเถียงกัน...อยู่นี่น่า  งั้นผมขอเอาไปเพิ่มในสรุปพลังของ ลอว์ นะครับ..

หวังว่าท่าน อ.Pujee คงจะไม่คิดเงินนะครับ...
ไหนๆ อ.Pujee ก็เก็บต๋งแพงแล้วนิ.... หยวนๆแล้วกันนะครับ...

TeeNaKub

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 08:20:03 »
แล้วroom ก็ขยายได้อิกโหด โครตๆ เลย อยากรู้ว่าroom จะอยู่นานรึป่าวเนี่ย

เพราะสโม๊คเกอร์เหมือนจะรู้แล้วว่า ต้องอยู่นอกroom ถึงจะสู้ได้

อยากรู้ถ้าroomหมดแล้วจะเรียกมาอีกได้ป่าว แล้วก็กานแค่ไหน
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 08:23:31 »
เท่าที่เหน มันกางทางสโมกเกอร์ไว้รูมนึง

เสดละก้กางพวกนามิอีกรูมนึง  เท่ากับตอนนี้มันกางรูมได้มากกว่า1รูม  ผมเข้าใจถูกหรือป่าวหว่า *้ัdoubt*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 08:47:06 »
เท่าที่เหน มันกางทางสโมกเกอร์ไว้รูมนึง

เสดละก้กางพวกนามิอีกรูมนึง  เท่ากับตอนนี้มันกางรูมได้มากกว่า1รูม  ผมเข้าใจถูกหรือป่าวหว่า *้ัdoubt*

ไม่ใช่ว่าอาณาเขตกว้างจนไปถึงพวกนามิหรือครับ...
อันนี้ผมก็ไม่รู้แหะ.... แต่แค่กาง Room เดียวก็เมพแล้ว...
ถ้าขนาด 2 Room นี่มันสวดยอดเลยนะ

TeeNaKub

• *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 08:50:40 »

ไม่ใช่ว่าอาณาเขตกว้างจนไปถึงพวกนามิหรือครับ...
อันนี้ผมก็ไม่รู้แหะ.... แต่แค่กาง Room เดียวก็เมพแล้ว...
ถ้าขนาด 2 Room นี่มันสวดยอดเลยนะ

ผมว่าแค่ขยายอณาเขตนะครับ เพราะขยายไปด้านหลังของลอว์ คือพวกซันจิ

คงจะขยายแหละมั้ง หรือ ถ้า2 room ได้ คงเปงเจ้าแห่งโจรสลัดไปเลย 555+ *haha* *haha*
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

Darknekrofia

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 09:17:45 »
ผล โอเปะ โอเปะ
สาย พารามีเซีย
ความสามารถ สร้างอาณาเขต Room ขึ้นมาซึ่งเปรียบเสมือนห้องผ่าตัด สามารถตัดทุกอย่าง ที่อยู่ในเขต Room แล้วเคลื่อนย้าย สลับ หรือนำไปต่อกับสิ่งอื่นๆได้
โดยที่ยังมีชีวิตอยู่ ผู้ที่ถูกฟันในเขต Room จะไม่ตาย

Bluecloud

• *
    • beartatelier
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 09:34:10 »
มันจะเทพไปไหมเนี่ยๆๆๆๆ อยากรู้ว่าถ้าใส่ฮาคิเกราะทั้งร่าง จะโดนตัดได้อยู่ไหม?
ผมว่าลอว์ไม่น่าจะเป็นศัตรูกับลูฟี่น่ะครับ เพราะฉนั้น เทพๆเลยยิ่งดี 55+ *attack*
ทำแล้วผิดหวัง ดีกว่ามานั่งเสียใจที่ไม่ได้ทำ

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 10:15:01 »

นั่นสิครับ....
ประเด็นนี้เป็นที่ถกเถียงกัน...อยู่นี่น่า  งั้นผมขอเอาไปเพิ่มในสรุปพลังของ ลอว์ นะครับ..

หวังว่าท่าน อ.Pujee คงจะไม่คิดเงินนะครับ...
ไหนๆ อ.Pujee ก็เก็บต๋งแพงแล้วนิ.... หยวนๆแล้วกันนะครับ...

แล้วท่า สแกน อ่ะครับ เอาไปรวมไว้ยังเหมือนยังไม่เห็นนะ สแกนหาของในร่างกายออกมาได้ด้วย อะไรซ่อนไว้ตรงไหนเห็นหมด -*-
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

vansit123

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 10:26:37 »
มันจะเทพไปไหมเนี่ยๆๆๆๆ อยากรู้ว่าถ้าใส่ฮาคิเกราะทั้งร่าง จะโดนตัดได้อยู่ไหม?
ผมว่าลอว์ไม่น่าจะเป็นศัตรูกับลูฟี่น่ะครับ เพราะฉนั้น เทพๆเลยยิ่งดี 55+ *attack*
นั้นสิน๋ะหลังการต่อสู้ครั้งนี้ลอร์คงได้ออกจาก7เทพแน่เลย.   ไม่แน่พอถูกปลดพี่แก่ไม่มีที่ไปเลยมาขอขื้นเรือลูฟีก็เป็นได้คิดขำๆ *haha* *haha* *haha* *haha*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 12:28:49 »
นั้นสิน๋ะหลังการต่อสู้ครั้งนี้ลอร์คงได้ออกจาก7เทพแน่เลย.   ไม่แน่พอถูกปลดพี่แก่ไม่มีที่ไปเลยมาขอขื้นเรือลูฟีก็เป็นได้คิดขำๆ *haha* *haha* *haha* *haha*

เอาเลยครับผมเชียรท่านลอว์มากกว่าจินเบอีกนะครับนิ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Augustz

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 12:37:00 »
ลอว์ กับ ลูฟี่  2คนนี้ไปด้วยกันไม่ได้แน่นอนคับ

เพราะ เป้าหมายของลอว์ คือ วันพีช เป้าหมายของลูฟี่ก้เหมือนกัน เพราะงั้นเลย เข้ากันไม่ได้ *haha*

uphero

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 15:43:56 »
ตามวันพีช ฮาคิน่าจะกันได้ทุกอย่างนะคับ ถ้าใช้เป็น อย่างผลนี้ น่าจะตัดได้เกือบทุกอย่างแต่ตัดคนกางฮาคิเข้าไปในร่างกายคนไม่น่าได้ เพราะดูจากตอนที่ หนวดขาวโจมตีใส่แท่นประหาร 3พลเอกมากัน น่าจะกางฮาคิเป็นเหมือนม่านป้องกันคลื่นแผ่นดินไหวได้

เดามั่วมั่ง

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 01:16:00 »
ส่วนตัวแล้วผมว่า....
ถ้าอยู่ใน Room แล้ว.... แม้แต่คนที่ฮาคิเกราะที่แข็งแกร่ง ลอว์ ก็สามารถตัดได้นะครับ....(ลุงควันก็บอกว่าตัดได้ทุกอย่าง)
แต่สำหรับคนที่มีฮาคิเกราะที่แข็งแกร่ง ยังไงก็น่าจะมีฮาคิสังเกตุ
ซึ่งฮาคิสังเกตุนี่แหล่ะที่สามารถทำให้หลบการโจมตี(ตัด) ของ ลอว์ ได้......
แต่ความสามารถฮาคิของคนที่สู้กับ ลอว์ ต้องมีระดับ พอสมควรด้วย....ถึงจะพอสู้ลอว์ได้

อย่างที่ลุงควันบอก ฮาคิ ระดับเธอยังสู้กับ ลอว์ ไม่ได้นี่....
น่าจะหมายถึง ฮาคิ สังเกตุรึเปล่านะ....

Augustz

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 09:54:06 »
ฮาคิระดับเธอ  ทำอะไรไม่ได้

อาจจะหมายความว่า ฮาคิเกราะ ของทาชิงิ ยังไม่แข็งแกร่งพอ หรือก้คือ จิตใจของทาชิงิ ยังไม่แข็งแกร่งพอนั่นเอง

ปล.ความเห็นส่วนตัว *้ัิalone*