Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

พลังใหม่ "ที่สร้างความโกลาหล ให้กับโลก" ของนามิ

หน้า: << < (3/15) > >>

NaTTaJaK:

Haaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

annop:

--- อ้างจาก: nu-dawan ที่ ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 16:22:14 --- *haha* *haha* *haha* เหมือนเราจะปิดศึกกันทั้งทู้นู้นทู้นี่เลย

ท่าน Augustz เช็ดน้ำลายด่วยเลยค่ะ

แต่ถ้าโฮชิโตกว่านี้ก็ไม่ไหวนะคะ  *shock* *shock* *shock* 
หรือเป็นเพราะเราไม่ใช่ผู้ชายเลยบอกว่าโตกว่านี้ไม่ดีหว่า.........?

--- End quote ---
จะเป็นไข่ดาวรึไข่เจียว  ก็เหมือนกานนั่นแหละ    *love*  *nude*

เดามั่วมั่ง:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 16:13:24 ---^
^
^

ก้คนในทะเลสีฟ้า มันได้ขึ้นมาบนเกาะแห่งท้องฟ้าซักกี่คนกันล่ะคับ

ถ้ามันขึ้นไปกันง่ายๆ เค้าก้ใช้กันได้หมดล่ะมั้งคับ

แต่ว่านะคับ  ไม่มีใครโตเกินหน้าเกินตา ชิราโฮชิ ของผมไปได้หรอกคับ

ลองคิดดูซี่ ชิราโฮชิ ตอนนี้16  ถ้าลองมันเท่าๆนามิดิ ซัก21อ่ะ 

โอ้วววว !!!   *nude*

ผมว่า ชิราโฮชิ ใหญ่เกิ๊น.....น อ่ะ
คงจะทำอะไรไม่ได้นอกจากกระโดดเด้งดึ๋งบน อะไรก็แล้วแต่ ของชิรา  อ่ะ.....

WhiteAngel:

555 ไม่ได้เข้ามานาน คิดภารกิจครับ พอเข้ามาเจอกระทู้นี้ เรทชัวๆเลย อิอิ *hoho*

ผมว่าได้มาแล้วล่ะน่าจะได้ใช้ในอีกไม่นานหรอครับ *number1*

nu-dawan:

เฮ้ย!  เข้ามาอีกทีก็เกือบๆเรทกันเลยทีเดีย    *haha* *haha* *haha*

ขอดึงเข้าฝั่งก่อนนะคะ

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 15:58:28 ---^
^
^

ไอ่มิ้ลกี้ โร้ด คงใช้ไม่ยากมากเท่าไหร่มั้งคับ

แล้วก้ที่นามิโต  ไม่ได้มีแต่เรื่องการต่อสู้นะคับ  อย่างอื่นก้โตขึ้นเยอะเลย  *hoho*

--- อ้างจาก: เดามั่วมั่ง ที่ ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 22:03:56 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 16:13:24 ---^
^
^

ก้คนในทะเลสีฟ้า มันได้ขึ้นมาบนเกาะแห่งท้องฟ้าซักกี่คนกันล่ะคับ

ถ้ามันขึ้นไปกันง่ายๆ เค้าก้ใช้กันได้หมดล่ะมั้งคับ

แต่ว่านะคับ  ไม่มีใครโตเกินหน้าเกินตา ชิราโฮชิ ของผมไปได้หรอกคับ

ลองคิดดูซี่ ชิราโฮชิ ตอนนี้16  ถ้าลองมันเท่าๆนามิดิ ซัก21อ่ะ 

โอ้วววว !!!   *nude*

พอดีว่ากลับไปทบทวนมาแล้วค่ะ 

ทีท่านAugustz บอกมา ไม่เกี่ยวกันนะคะว่าจะขึ้นไปเกาะแห่งท้องฟ้าได้มากน้อยแค่ไหน
เพราะในเล่มที่ 32 ตอนที่ลงมาจากเกาะ อุซปบอกว่ามีแค่มิ้ลกี้ไดอัลที่ใช้ไม่ได้ที่ทะเลสีฟ้า
เราก็เห็นด้ยวนะคะ ว่าจะไปเอาเมฆที่ไหนพ่นออกมาได้
แล้วก็นะคะ นามาสร้างมิ้ลกี้โรดจากกระบองคุลิมา ไม่ไช่ไดอัล(เราแน่ใจว่าอุซปไม่ได้ปรับแต่งให้แน่ เพราะนามิบอกว่าได้มาตอนที่อยู่เวเทอเรีย)

เราจึงลงความเห็นว่าเจ๊แกเทพมาก ในทะเลสีฟ้าคงมีไม่กี่คนที่จะทำได้ ไม่แน่อาจจะมีแคนเจ๊คนเดียว *number1* *number1*

หน้า: << < (3/15) > >>

Go to full version