Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

"โมเรีย" ยังไม่ตาย หรือว่ามันคือแผนบางอย่างของ"โดฟลามิงโก้"....

หน้า: (1/3) > >>

เดามั่วมั่ง:

ก็หลงเข้าใจผิดอยู่ นึกว่าโดน โดฟลามิง โก้จัดการไปซะแล้ว... พอได้กลับไปอ่านใหม่เลยเข้าใจ...

ขอเปิดประเด็นอีกนิดนึง  หรือว่า มันคือแผนบางอย่างของโดฟลามิงโก้ มันคิดจะทำอะไรกันแน่นะ...
อย่างโดฟลามิงโก้ เนี่ยนะ...จะปล่อยไปง่ายๆ ถึงมันจะขี้เล่นก็เถอะ.... คิดว่าไงกันครับ

Augustz:

ผมว่า โมเรีย น่าจะหนีไปเองมากกว่านะคับ

เพราะถ้าแปลจากในหนังสือ ฟลามิงโก้มันบอกว่า  ผลคาเงะคาเงะ มีท่าแบบนั้นด้วยรึเนี่ย

เหมือนฟลามิงโก้เองก้ยังไม่รุ้ด้วย ว่าหายไปไหน แล้วหายไปยังไง หรือเปนเพราะผลคาเงะคาเงะ

ผมว่ายังไงซะโมเรียคงต้องโผล่มาอีกแน่

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 03:42:51 ---ผมว่า โมเรีย น่าจะหนีไปเองมากกว่านะคับ

เพราะถ้าแปลจากในหนังสือ ฟลามิงโก้มันบอกว่า  ผลคาเงะคาเงะ มีท่าแบบนั้นด้วยรึเนี่ย

เหมือนฟลามิงโก้เองก้ยังไม่รุ้ด้วย ว่าหายไปไหน แล้วหายไปยังไง หรือเปนเพราะผลคาเงะคาเงะ

ผมว่ายังไงซะโมเรียคงต้องโผล่มาอีกแน่

--- End quote ---

ครับ....

"ความจริง ฉันแค่ละสายตาไปหน่อยเดียวมันก็หายตัวไปเลย
ตอนนั้นฉันก็ตกใจนิดหน่อย....นายว่ามันจะหนีได้ด้วย
ความสามารถของผล คาเงะคาเงะ รึเปล่านะ..."

ผมแค่รู้สึกว่า.... คำพูดแบบนี้เหมือน โดฟลามิงโก้ พูดโกหกกับคนของรัฐบาลอยู่อ่ะ....
เลยคิดว่า โดฟลามิงโก้ มันมีแผนอะไร รึเปล่า.... ยิ่งแผนเยอะ อยู่....

ว่าแต่คนที่คุยกับ โดฟลามิงโก้ คือ ใครหว่า.... เหมือนจะไม่ใช่ 5 ผู้คุมกฏ
แต่ตำแหน่งน่าจะสูงพอสมควร...  *้ัdoubt*

Augustz:

ถ้าสูงกว่าเซ็นโงคุ ก้น่าจะเปนคอง เพราะถ้าเปนคนจากกองทัพสั่ง คงไม่พ้นคอง 
แต่ดูจากรุปร่างคนที่ฟลามิงโก้คุยด้วย  ตัวไม่ใหญ่เหมือนคอง เลยไม่น่าจะใช่ เพราะงั้นก้ตัดคนของกองทัพเรืออกไปเลย

ถ้าสูงกว่าคองก้5ผุ้เฒ่า  ไอ่พวกเนี้ย น่าจะเป็นไปได้มากที่สุด

ส่วนเผ่ามังกรฟ้า ไอ่พวกนี้ก้ไม่ได้มีความสนใจในกองทัพเรือกับ7เทพโจรสลัดเลย เพราะงั้นก้น่าจะตัดพวกมันออกไปซะ

เป็นไปได้มากสุดก้5ผุ้เฒ่าล่ะคับ

หน้า: (1/3) > >>

Go to full version