หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยมานานละหนวดดำไปโลกใหม่ได้ไงอะครับ  (อ่าน 5163 ครั้ง)

dio

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ตามที่จินเบบอก ทางไปโลกใหม่ต้องผ่านเกาะเงือกนี่ครับ แล้วนี่หนวดดำยังใช้แพอีก  มันไปได้ไงอะ ใครรู้ช่วยบอกทีเถอะ  *great* *great* *great*

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
Re: สงสัยมานานละหนวดดำไปโลกใหม่ได้ไงอะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 18:29:36 »
มันเอาเเพไปคลุมฟองครับ *haha* *haha* *disappoint*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
Re: สงสัยมานานละหนวดดำไปโลกใหม่ได้ไงอะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 18:30:53 »
หรือมันอาจจะเปลี่ยนไปใช้เรือลำอื่นครับ *้ั์smoking*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

dio

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 18:34:33 »
555+ แพคลุมฟองโหดไปมั้ย ^^

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 18:42:46 »
ทีช มันเคยอยู่ฝั่งโลกใหม่มาก่อนครับ ซึ่งอาจจะมีอีกทางที่สามารถเข้าไปได้ *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 18:47:38 »
ผมก้อคิดว่าแพคลุมฟองแหละ *haha*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

MFrankyFamily

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 18:57:09 »
ทีช มันเคยอยู่ฝั่งโลกใหม่มาก่อนครับ ซึ่งอาจจะมีอีกทางที่สามารถเข้าไปได้ *dead*

นาย นี่ รู้ ดี จัง นะ  ชอบ หลอน คนอื่น เค้า วะ

การ จะ เข้า โลก ใหม่ มัน ไป ได้ แค่ 2 ทาง เฟ้ย ทางแมรี่จัว กับ เกาะเงือก เท่า นั้น  ไอ้ มั่ว  *damage*