Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

คิดว่าใครคือ อาจารย์สอนฮาคิให้กับ "ทราฟลาก้า ลอว์" กับ "ยูทัส คิด"

หน้า: << < (2/9) > >>

ZenkImu:

ลอว์ กับคิด ลงทะเบียน คอรส์ ฮาคิ กับอาจารย์ อุ๊  แถวๆสยาม  *้ัread*

ืneowalker:

แรกๆผมว่าบอร์ดนี้่สนุกนะครับ หลังๆเริ่มมั่ว เจอกระทู้ตามใจฉันเยอะเหลือเกิน ไม่ได้แบ่งปันอะไรกันเลย

pujee:

ของ คิด นี่ผมว่าเผลอๆยังฝึกฮาคิไม่เสร็จเลย อย่างที่หมอบอกว่าใช้เวลาฝึกกี่ปีไม่รู้จำไม่ได้แต่ค่อนข้างนานสำหรับคนที่ฮาคิยังไม่ตื่นซึ่งไม่รู้มันตื่นยัง แต่อยู่โลกใหม่

อันตรายคงเยอะถ้าไม่มีสมาธิดีๆผมว่าฝึกยาก แถมมันยังต้องกินเหล้าอีก ขนาดลูฟี่ยังตัดขาดความเจริญเลย ส่วนเรื่องใึครสอนให้ผมว่าไม่มีนะ ดูจากหน้าตาแล้วก็คบไม่ได้

คงไม่มีใครอยากสอนให้ ส่วนให้มันอ้อนวอนก็ึึคงไม่ทำอีก

ส่วนของ ลอว์ ผมว่าโอกาสฝึกเยอะกว่า คิด นะเผลอๆอาจจะแอบเอาหูตัวเองไปแปะไว้กับลูฟี่ แล้วแอบฟังเรลี่ย์สอน เลยใส่หมวกปิดหูที่ขาดและตอนนี้ก็มารอดักเอาหูคืนจาก

ลูฟี่ที่พั้งฮาแสรด ทำงานกับรัฐบาลผมว่าเผลอๆได้ฝึกตอนทำงานเลยด้วยซ้ำ

TeeNaKub:

ผมเหงด้วยกับคง LM อะ ถ้าเรียนรู้เองน่าจะช้ากว่า มีคนสอนนะครับ

เพราะงั้นเลยไม่คิดว่าลูฟี่อ่อน กว่า คิดกับลอว์ อะ  ส่วนตัวติดว่าลูฟี่น่าจะมีฮาคิที่แข็งแกร่งกว่า ลอว์ กับ คิด นะ *hoho*

เดามั่วมั่ง:

--- อ้างจาก: pujee ที่ พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 08:03:28 ---ของ คิด นี่ผมว่าเผลอๆยังฝึกฮาคิไม่เสร็จเลย อย่างที่หมอบอกว่าใช้เวลาฝึกกี่ปีไม่รู้จำไม่ได้แต่ค่อนข้างนานสำหรับคนที่ฮาคิยังไม่ตื่นซึ่งไม่รู้มันตื่นยัง แต่อยู่โลกใหม่

อันตรายคงเยอะถ้าไม่มีสมาธิดีๆผมว่าฝึกยาก แถมมันยังต้องกินเหล้าอีก ขนาดลูฟี่ยังตัดขาดความเจริญเลย ส่วนเรื่องใึครสอนให้ผมว่าไม่มีนะ ดูจากหน้าตาแล้วก็คบไม่ได้

คงไม่มีใครอยากสอนให้ ส่วนให้มันอ้อนวอนก็ึึคงไม่ทำอีก

ส่วนของ ลอว์ ผมว่าโอกาสฝึกเยอะกว่า คิด นะเผลอๆอาจจะแอบเอาหูตัวเองไปแปะไว้กับลูฟี่ แล้วแอบฟังเรลี่ย์สอน เลยใส่หมวกปิดหูที่ขาดและตอนนี้ก็มารอดักเอาหูคืนจาก

ลูฟี่ที่พั้งฮาแสรด ทำงานกับรัฐบาลผมว่าเผลอๆได้ฝึกตอนทำงานเลยด้วยซ้ำ

--- End quote ---

ที่แท้ ลอว์ มันรู้วิธีฝึกฮาคิมาแบบนี้นี่เองผม Get แล้วครับท่าน อาจารย์...
(ท่าน อาจารย์ อย่าเปิดประเด็นเกี่ยวกับหูสิครับ... เด๋วก็พากันคันหรอก..^^)

--- อ้างจาก: ืneowalker ที่ พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 07:56:55 ---แรกๆผมว่าบอร์ดนี้่สนุกนะครับ หลังๆเริ่มมั่ว เจอกระทู้ตามใจฉันเยอะเหลือเกิน ไม่ได้แบ่งปันอะไรกันเลย

--- End quote ---

จะว่าไปผมก็เริ่มรู้สึกว่าช่วงนี้กระทู้ผุดขึ้นอย่างกับดอกเห็ดแน่ะ....ตอบไม่ค่อยจะทันเท่าไร
และ  รู้สึกว่ากระทู้ดูจะไม่ค่อยอมตะเท่าไร  พักเดียวกระทู้ตกไปหน้า 2 หน้า 3 แระ

หน้า: << < (2/9) > >>

Go to full version