Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เวลาใช้ฮาคิราชันย์

หน้า: << < (20/24) > >>

pujee:

อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ฝีมือการใช้อาวุธดาบกับความเป็นนักดาบมันคนละอย่างกัน อันนี้จะให้ผมอธิบายเป็นคำพูดมันยากครับ

มันเหมือนกับเราเ็ป็นผู้ชาย แต่ไม่ใช่ว่าเพศชายจะมีความเป็นพ่อทุกคน ประมาณนั้นอ่ะครับ ส่วนตัวผมคิดแบบนั้น

และอีกอย่างผมว่าแชงค์ไม่สนใจตำแหน่งนักดาบอันดับโลกอะไรมั้ง แค่อยากเป็นโจรสลัดเพื่อทำสิ่งที่ตัวเองต้องการเท่านั้น ไม่รู้สิครับ ฮ่าๆ

OffeSpiN:

--- อ้างจาก: pujee ที่ ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 16:49:30 ---อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ฝีมือการใช้อาวุธดาบกับความเป็นนักดาบมันคนละอย่างกัน อันนี้จะให้ผมอธิบายเป็นคำพูดมันยากครับ

มันเหมือนกับเราเ็ป็นผู้ชาย แต่ไม่ใช่ว่าเพศชายจะมีความเป็นพ่อทุกคน ประมาณนั้นอ่ะครับ ส่วนตัวผมคิดแบบนั้น

และอีกอย่างผมว่าแชงค์ไม่สนใจตำแหน่งนักดาบอันดับโลกอะไรมั้ง แค่อยากเป็นโจรสลัดเพื่อทำสิ่งที่ตัวเองต้องการเท่านั้น ไม่รู้สิครับ ฮ่าๆ

--- End quote ---
งงเล็กน้อยถึงปานกลางฮะ ฝีมือการใช้อาวุธดาบกับความเป็นนักดาบ เป็นคนละอย่างกัน อันนี้ลึกซึ้งเกินกว่าที่จะเข้าใจได้ *้ั์drinktea*

งั้นขอรบกวนถามต่ออีกว่าถ้าผมแดงมีฮาคิราชันย์ มีฝีมือดาบในระดับนึง แต่ไม่ใช่นักดาบ

คิดว่าตาเหยี่ยวน่าจะมีฮาคิราชันย์หรือไม่มีครับ ?

Augustz:

90% มี

10% ไม่มี  *number1*

pujee:

ผมว่าจะมีมันก็ไม่แปลกหรือไม่มีก็ไม่แปลกอีก แต่ส่วนตัวอยากให้มี ถ้าสู้กับโซโลแล้วโซโลชนะก็ชนะฝีมือดาบอันสุดติ่งและขณะเดียวกันคนนั้นก็มีฮาคิราชันย์ด้วย

ส่วนเรื่องความเป็นนักดาบกับคนที่ใช่แค่ดาบเป็นอาวุธ อย่างนึงที่น่าจะต่างกันคือจิตวิญญาณ แุถมให้่งงอีกนิด

เหมือนถ้าคุณเป็นพระ พระทุกคนอยู่ในชุดเหลืองหมด แต่ไม่ใช่ทุกคนที่จะมีความเป็นพระ

ซึ่งอันนี้คิดเองว่า แชงค์ไม่ได้สนใจวิถีความเป็นนักดาบ แค่ตัวเองใช้ดาบเป็นอาวุธ

DREAMXDz:

9ตอนโซโล vs ลิง บนเกาะที่มิฮอคอยู่ตอนที่เท่าไรอะ

หน้า: << < (20/24) > >>

Go to full version