Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เวลาใช้ฮาคิราชันย์

หน้า: << < (8/24) > >>

Augustz:

--- อ้างจาก: ืneowalker ที่ พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 18:57:04 ---เอ่อ.. เค้ายังไม่เคยสู้กันเลยครับ ดูเหมือนว่าคุณมั่นใจมากที่มิฮออคมีฮาคิราชันย์ การ์ตูนก็ยังไม่บอก ใจเย็นๆครับค่อยๆดูไป

ที่ผมดูมีแต่มิฮออคตามหาผมแดงอยู่ฝ่ายเดียว เพื่อลองประดาบกัน แต่เห็นหัวแดงแขนขาดเลยไม่อยากสู้เพราะตนเองคิดว่าไม่อยากเอาเปรียบหัวแดง ลองไปหาดูเอาเองนะครับ

คือถ้าจะจินตนาการกันจริงๆ ลองคิดดูครับ ดาปของผมแดง ดูไม่มีราคาเอาซะเลยเหมือนดาปทหารทั่วไป ถ้าเป็นดาปในตำนานหล่ะ? จะเกิดอะไรขึ้น

ถ้าคิดว่าใช้ฮาคิราชันย์กดดันศัตรู ลองย้อนไปดูปลายทางสีเทาตอนลูฟี่เป็นเด็กแล้วเจอลุงแก่ ที่เคยสู้กับ โกล โรเจอร์ แค่มองหน้าหมี หมีก็เดินกลับเข้าป่าแล้ว อย่างนั้นเรียกว่าฮาคิอะไร?

ปล. ขำๆนะครับ ดูแล้วมันเวอร์ไปนิดนึง

--- End quote ---
มิฮอก กับ ผมแดง เคยสุ้กันคับ บ่อยด้วย

ลองย้อนกลับไปอ่านดู น่าจะเล่มที่45 หนวดขาวพูดว่า ข่าวที่แกกับตาเหยี่ยวสุ้กันในแต่ละวัน
เหมือนเพิ่งผ่านไปเมื่อวานนี้เอง

แล้วที่มิฮอก ตามหาแชงค์ในตอนนั้น ก้เพราะจะให้ดูคนที่ตัวเองสนใจ คือพวกลูฟี่คับ

แต่แชงค์พูดจาเหมือนจะหาเรื่องตาเหยี่ยว เพราะตัวเองอารมณ์ไม่ดีอยุ่ แต่พอเหนใบประกาศจับของลูฟี่

แชงค์ก้เลยดีใจว่าลูฟี่ได้ตามตัวเอง มาที่แกรนด์ ไลน์แล้ว เลยดีใจ จึงจัดงานเลี้ยงคับ

ืneowalker:

ส่วนตัวผมก็คิดว่าเป็นแค่ข่าวอ่ะครับ ไม่ก็เล่นกันขำๆเหมือนตอนที่ผมแดงไปเยี่ยมหนวดขาว ถ้าต่อสู้กันจริงๆน่าจะมีผลแบบ อาคาอินุ สู้ กับ อาโอคิยิ นิสัย ของมิฮอค ชอบเอาจริงอยู่ด้วย

แต่ถ้าให้นึกถึกตอนนั้นผมก็ตีความประมาณว่า ถ้าเคยสู้กันแบบจริงๆตาเหยี่ยวอาจเคยเสียเชิงผมแดงมา ตอนที่ผมแดงถามว่าคิดจะมาท้าสู้รึ เพราะทั่วไปแล้วถ้าคนเคยสู้กันแบบมีผล ผู้มีสถิติเป็นรองต้องเป็นฝ่ายท้า และที่ผมแดงพูดฟังดูเหมือนว่าผมแดงคิดว่าตาเหยี่ยวจะมาขอท้าสู้แก้มือประมาณนั้น แต่ถ้าเหยี่ยวเคยสู้แบบได้เปรียบผมแดงมา ผมแดงคงจะไม่ถามไปอย่างนั้น

พอแค่นี้แระครับ รู้สึกผิดประเด็นกระทู้มาไกลแล้ว

thaktay123:

ผมแดงมันก็บอกได้แลจากตาเหยี่ยวมาหลายครั้ง แต่ยังไม่มีใครชนะกันไม่ใช่หรอ *้ัdoubt*

BoaDHandcock:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 21:55:44 ---
--- อ้างจาก: ืneowalker ที่ พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 18:57:04 ---เอ่อ.. เค้ายังไม่เคยสู้กันเลยครับ ดูเหมือนว่าคุณมั่นใจมากที่มิฮออคมีฮาคิราชันย์ การ์ตูนก็ยังไม่บอก ใจเย็นๆครับค่อยๆดูไป

ที่ผมดูมีแต่มิฮออคตามหาผมแดงอยู่ฝ่ายเดียว เพื่อลองประดาบกัน แต่เห็นหัวแดงแขนขาดเลยไม่อยากสู้เพราะตนเองคิดว่าไม่อยากเอาเปรียบหัวแดง ลองไปหาดูเอาเองนะครับ

คือถ้าจะจินตนาการกันจริงๆ ลองคิดดูครับ ดาปของผมแดง ดูไม่มีราคาเอาซะเลยเหมือนดาปทหารทั่วไป ถ้าเป็นดาปในตำนานหล่ะ? จะเกิดอะไรขึ้น

ถ้าคิดว่าใช้ฮาคิราชันย์กดดันศัตรู ลองย้อนไปดูปลายทางสีเทาตอนลูฟี่เป็นเด็กแล้วเจอลุงแก่ ที่เคยสู้กับ โกล โรเจอร์ แค่มองหน้าหมี หมีก็เดินกลับเข้าป่าแล้ว อย่างนั้นเรียกว่าฮาคิอะไร?

ปล. ขำๆนะครับ ดูแล้วมันเวอร์ไปนิดนึง

มิฮอก กับ ผมแดง เคยสุ้กันคับ บ่อยด้วย

ลองย้อนกลับไปอ่านดู น่าจะเล่มที่45 หนวดขาวพูดว่า ข่าวที่แกกับตาเหยี่ยวสุ้กันในแต่ละวัน
เหมือนเพิ่งผ่านไปเมื่อวานนี้เอง

แล้วที่มิฮอก ตามหาแชงค์ในตอนนั้น ก้เพราะจะให้ดูคนที่ตัวเองสนใจ คือพวกลูฟี่คับ

แต่แชงค์พูดจาเหมือนจะหาเรื่องตาเหยี่ยว เพราะตัวเองอารมณ์ไม่ดีอยุ่ แต่พอเหนใบประกาศจับของลูฟี่

แชงค์ก้เลยดีใจว่าลูฟี่ได้ตามตัวเอง มาที่แกรนด์ ไลน์แล้ว เลยดีใจ จึงจัดงานเลี้ยงคับ

จากที่ได้อ่านมามันเคยสู้กันหลายรอบแต่ไม่มีใครแพ้ใครชนะอ่ะนะ

kaofever:

ไม่น่าเกี่ยวกะเสียงเอฟเฟคนะ
แค่เลือกให้มันเข้าเฉยๆม้าง
เห็นในมุมตอบคำถามเคยมีคนเขียนไปเรื่องเสียง ผ่าง  คว้าง
ว่ามีเยอะมากไรเนี่ยแหละ
โอดะก้อไม่ได้บอกเหตุผลไรแค่บอกว่าช็อตนี้น่าจะให้ความรุ้สึกแบบนี้ก้อเลยใส่ไปแค่นั้น *haha*

หน้า: << < (8/24) > >>

Go to full version