Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เวลาใช้ฮาคิราชันย์

หน้า: << < (7/24) > >>

Augustz:

ไม่เคยมีบอกมั้ง ว่าพวกมัน2คน  ใครแพ้ ใครชนะ

แล้วอีกอย่างฮาคิราชันย์น่าจะมีไว้เพื่อกดดันศัตรู  คงทำอะไร2คนนี้ไม่ได้ล่ะมั้งคับ เลยไม่จำเป็นว่าจะต้องใช้ฮาคิราชันย์สุ้กัน

artkub:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 13:35:06 ---ไม่เคยมีบอกมั้ง ว่าพวกมัน2คน  ใครแพ้ ใครชนะ

แล้วอีกอย่างฮาคิราชันย์น่าจะมีไว้เพื่อกดดันศัตรู  คงทำอะไร2คนนี้ไม่ได้ล่ะมั้งคับ เลยไม่จำเป็นว่าจะต้องใช้ฮาคิราชันย์สุ้กัน

--- End quote ---
ตามที่คุนกัสพูดครับว่ายังไม่มีใครเเพ้ไม่มีใครชนะ

ArtNut:

--- อ้างจาก: TeeNaKub ที่ ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 13:25:45 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 23:35:51 ---คือ แฮนค๊อกเอง ที่เปน7เทพโจรสลัดก้มีนะคับ เปนจักรพรรดินีโจรสลัด
เหมือนกับผุ้หญิงที่แข็งแกร่งที่สุดในโลก(ถ้าไม่รวมบิ๊กมัมน่ะนะ)

แต่มิออก คือนักดาบอันดับ1ของโลก เน้นนะคับ ว่าของโลก   เปนผุ้ที่ยืนอยุ่จุดสูงสุดของนักดาบทั่วโลก
ถ้ามีมันคงจะไม่น่าแปลก  ถ้าไม่มีสิ น่าจะแปลก

แล้วฮาคิราชันย์ คือ คุณสมบัติแห่งราชันย์ผู้พิชิต หมายถึง ผุ้ที่มีคุณสมบัติที่สามารถยืนอยุ่จุดสูงสุดเหนือผู้อื่นได้
มิฮอกเปนนักดาบอันดับ1ของโลก  ยืนอยุ่จุดสูงสุดของเหล่านักดาบ คือ เหนือกว่านักดาบทั่วโลก   จะไม่มีจิงๆหรอ
ถ้ามิฮอกไม่มี แสดงว่าอ.โอดะลำเอียง กั๊กฮาคิราชันย์ไว้ให้แค่คนที่อยุ่พวกเดียวกับพระเอก  ไม่แฟร์เลย

แล้วที่สงสัยก้คือ  จิตสังหาร กับ ฮาคิราชันย์ มันจะเหมือนกันมั้ย
เพราะยังไงมันก้ใช้กดดันศัตรูได้เหมือนกัน ก้เลยสงสัยว่ามันคืออย่างเดียวกันมั้ย

ผมว่าถ้ามิฮออคมี ฮาคิราชันย์ ก็คงชนะแชงค์แล้วแหละครับ หรือ ชนะไปแล้วมะรู้เหมือนกาน ผมว่ายังนะ

แชงค์มีฮาคิราชันนะ รุนแรงมากด้วย ถ้ามิฮอกไม่มีฮาคิราชัน แชงก็คงชนะไปนานแล้ว 2คนนั้นระดับไหนแล้ว ไม่อาศัยผลปีศาจ แค่เพลงดาบอย่างเดียวคงเป็น1ใน4 จักรพรรดิ์และนักดาบอันดับหนึ่งของโลกไม่ได้หรอก

TeeNaKub:

--- อ้างจาก: ArtNut ที่ พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 14:49:50 ---
--- อ้างจาก: TeeNaKub ที่ ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 13:25:45 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 23:35:51 ---คือ แฮนค๊อกเอง ที่เปน7เทพโจรสลัดก้มีนะคับ เปนจักรพรรดินีโจรสลัด
เหมือนกับผุ้หญิงที่แข็งแกร่งที่สุดในโลก(ถ้าไม่รวมบิ๊กมัมน่ะนะ)

แต่มิออก คือนักดาบอันดับ1ของโลก เน้นนะคับ ว่าของโลก   เปนผุ้ที่ยืนอยุ่จุดสูงสุดของนักดาบทั่วโลก
ถ้ามีมันคงจะไม่น่าแปลก  ถ้าไม่มีสิ น่าจะแปลก

แล้วฮาคิราชันย์ คือ คุณสมบัติแห่งราชันย์ผู้พิชิต หมายถึง ผุ้ที่มีคุณสมบัติที่สามารถยืนอยุ่จุดสูงสุดเหนือผู้อื่นได้
มิฮอกเปนนักดาบอันดับ1ของโลก  ยืนอยุ่จุดสูงสุดของเหล่านักดาบ คือ เหนือกว่านักดาบทั่วโลก   จะไม่มีจิงๆหรอ
ถ้ามิฮอกไม่มี แสดงว่าอ.โอดะลำเอียง กั๊กฮาคิราชันย์ไว้ให้แค่คนที่อยุ่พวกเดียวกับพระเอก  ไม่แฟร์เลย

แล้วที่สงสัยก้คือ  จิตสังหาร กับ ฮาคิราชันย์ มันจะเหมือนกันมั้ย
เพราะยังไงมันก้ใช้กดดันศัตรูได้เหมือนกัน ก้เลยสงสัยว่ามันคืออย่างเดียวกันมั้ย

ผมว่าถ้ามิฮออคมี ฮาคิราชันย์ ก็คงชนะแชงค์แล้วแหละครับ หรือ ชนะไปแล้วมะรู้เหมือนกาน ผมว่ายังนะ

แชงค์มีฮาคิราชันนะ รุนแรงมากด้วย ถ้ามิฮอกไม่มีฮาคิราชัน แชงก็คงชนะไปนานแล้ว 2คนนั้นระดับไหนแล้ว ไม่อาศัยผลปีศาจ แค่เพลงดาบอย่างเดียวคงเป็น1ใน4 จักรพรรดิ์และนักดาบอันดับหนึ่งของโลกไม่ได้หรอก

ผมคิดว่านะ เพลงดาบอะ มิฮอกเหนือกว่าแชงค์ แต่พลังภายในหรือฮาคิราชันย์แชงค์เหนือกว่า

ส่วนตัวคิดว่ามิฮอกไม่มีหรอก มีเต็มที่ก็แค่ 2 อย่างอะครับ ถ้ามิฮอกมีฮาคิราชันย์ผมว่ามิฮอกชนะครับ

สรุปเลยผมว่า เพลงดาบมิฮอกเหนือกว่า(แต่มิฮอกไม่มีฮาคิราชันย์) แต่ พลังภายในหรือฮาคืราชันย์แชงค์ก็เหนือยกว่า

แต่เพลงดาบสู้มิฮอกไม่ได้ครับ เลยทำให้ไม่มีใครชนะใคร (ไม่รู้ใครคิดเหมือนผมรึป่าวน่ะ)

ืneowalker:

--- อ้างจาก: ArtNut ที่ พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 14:49:50 ---

เอ่อ.. เค้ายังไม่เคยสู้กันเลยครับ ดูเหมือนว่าคุณมั่นใจมากที่มิฮออคมีฮาคิราชันย์ การ์ตูนก็ยังไม่บอก ใจเย็นๆครับค่อยๆดูไป

ที่ผมดูมีแต่มิฮออคตามหาผมแดงอยู่ฝ่ายเดียว เพื่อลองประดาบกัน แต่เห็นหัวแดงแขนขาดเลยไม่อยากสู้เพราะตนเองคิดว่าไม่อยากเอาเปรียบหัวแดง ลองไปหาดูเอาเองนะครับ

คือถ้าจะจินตนาการกันจริงๆ ลองคิดดูครับ ดาปของผมแดง ดูไม่มีราคาเอาซะเลยเหมือนดาปทหารทั่วไป ถ้าเป็นดาปในตำนานหล่ะ? จะเกิดอะไรขึ้น

ถ้าคิดว่าใช้ฮาคิราชันย์กดดันศัตรู ลองย้อนไปดูปลายทางสีเทาตอนลูฟี่เป็นเด็กแล้วเจอลุงแก่ ที่เคยสู้กับ โกล โรเจอร์ แค่มองหน้าหมี หมีก็เดินกลับเข้าป่าแล้ว อย่างนั้นเรียกว่าฮาคิอะไร?

ปล. ขำๆนะครับ ดูแล้วมันเวอร์ไปนิดนึง

หน้า: << < (7/24) > >>

Go to full version