หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โฮคาเงะรุ่น 1 ตายด้วยวิชาอะไรครับพี่น้อง  (อ่าน 79676 ครั้ง)

pocqpacq

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: โฮคาเงะรุ่น 1 ตายด้วยวิชาอะไรครับพี่น้อง
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: อ. 20 ธ.ค. 2011 เวลา 12:30:50 »
มีอีก 1 ประเด็นคือ โดนปลวกกิน รุ่นที่ 1 มีคาถาไม้ ปลวกชอบ

ปล.การตายของรุ่นที่ 1 ตั้งแต่ตอนที่ 1 จนถึงปัจจุบัน ไม่มีการบันทึกและเปิดเผย สรุป การตายของรุ่นที่ 1 ยังเป็นความลับ
อืมนั่นสินะครับ เก่งขนาดนั้นน่าจะตายแบบไม่ธรรมดา น่าจะโด่งดังด้วย ทำไมผู้เขียนเขาไม่กล่าวถึงเลย หรือว่ามีเบื้องลึก เบื้องหลังที่รอการเปิดโปง

โอ้ว !! ถ้าอย่างนั้น ตัวการต้องเป็นคนในตระกูลอาบุราเมะแน่เลยครับ ควบคุมปลวก ; )

banksoi5

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: โฮคาเงะรุ่น 1 ตายด้วยวิชาอะไรครับพี่น้อง
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พ. 21 ธ.ค. 2011 เวลา 12:02:09 »
5555555555555555555555+ *haha* *haha*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 05:56:58 »
ไม่รู้ยังจะตามกันยอู่หรือเปล่า แต่มันมีข้อน่าสงสัยอยู่หลายข้อ หรือมันอาจจะเป็นจุดบกพร่องของเคนเขียนก็ได้นะครับ

ข้อ 1. รุ่น1 ไม่ได้แก่ตายแน่นอนดูจากที่ โอโร อันเชิญรุ่นที่ 2 มาด้วยแล้วก็รุ่นที่ 2 เป็นน้องชายรุ่นที่ 1 แต่กลับได้เป็น โอตาเงะ เร็วเกินไป
ข้อ 2. ยังจำกันได้มั้ยครับว่าเมียรุ่น 1 คือร่างสถิต9หางคนแรก แล้วรุ่น 1 ทันไปจองจำ9หางให้เมียตัวเองตอนไหนเราก็ยังไม่รู้ และมันก็ขัดกับเรื่องที่ตายหรือจากการต่อสู้กับมันดาระได้ไม่นาน

ผมว่าเจ้าของเรื่องเขายังไม่เฉลยหรอกครับ ต้องรอการผูกเรื่องอีกที นารูโตะ มันปวดหัวก็ตรงที่ต้องเดาเนื้อเรื่องกันเนี่ยแหละครับ 555+ รู้จะเป็น การ์ตูนที่ rating ดีที่สุดในเมืองไทยแล้วนะครับ ก็เพราะมันต้องเดาเนี่ยแหละครับ ต้องติดตามอาทิตย์ต่ออาทิตย์เลย 555+

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 10:15:07 »
ไม่รู้ยังจะตามกันยอู่หรือเปล่า แต่มันมีข้อน่าสงสัยอยู่หลายข้อ หรือมันอาจจะเป็นจุดบกพร่องของเคนเขียนก็ได้นะครับ

ข้อ 1. รุ่น1 ไม่ได้แก่ตายแน่นอนดูจากที่ โอโร อันเชิญรุ่นที่ 2 มาด้วยแล้วก็รุ่นที่ 2 เป็นน้องชายรุ่นที่ 1 แต่กลับได้เป็น โอตาเงะ เร็วเกินไป
ข้อ 2. ยังจำกันได้มั้ยครับว่าเมียรุ่น 1 คือร่างสถิต9หางคนแรก แล้วรุ่น 1 ทันไปจองจำ9หางให้เมียตัวเองตอนไหนเราก็ยังไม่รู้ และมันก็ขัดกับเรื่องที่ตายหรือจากการต่อสู้กับมันดาระได้ไม่นาน

ผมว่าเจ้าของเรื่องเขายังไม่เฉลยหรอกครับ ต้องรอการผูกเรื่องอีกที นารูโตะ มันปวดหัวก็ตรงที่ต้องเดาเนื้อเรื่องกันเนี่ยแหละครับ 555+ รู้จะเป็น การ์ตูนที่ rating ดีที่สุดในเมืองไทยแล้วนะครับ ก็เพราะมันต้องเดาเนี่ยแหละครับ ต้องติดตามอาทิตย์ต่ออาทิตย์เลย 555+
ข้อ1 ผมว่ามันก้น่าจะเหมือนๆกับมินาโตะแหละนะ รุ่น3ก้ยังไม่ตาย ทำไมมันได้เปนรุ่น4
คงจะเปนเพราะความเก่งและการเสนอชื่อนะคับ

ข้อ2 น่าจะหลังจากมาดาระแกล้งตายไปแล้วนะ เหนในคลิปที่มีคนเอามาลงหลังจากที่รุ่น1คลายคาถาที่มาดาระใช้ควบคุม9หาง
เสดแล้ว9หางก้หลับไปเลย 

แค่ความเห็นส่วนตัวนะ

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 15:25:30 »

ข้อ1 ผมว่ามันก้น่าจะเหมือนๆกับมินาโตะแหละนะ รุ่น3ก้ยังไม่ตาย ทำไมมันได้เปนรุ่น4
คงจะเปนเพราะความเก่งและการเสนอชื่อนะคับ

ข้อ2 น่าจะหลังจากมาดาระแกล้งตายไปแล้วนะ เหนในคลิปที่มีคนเอามาลงหลังจากที่รุ่น1คลายคาถาที่มาดาระใช้ควบคุม9หาง
เสดแล้ว9หางก้หลับไปเลย 

แค่ความเห็นส่วนตัวนะ

ข้อแรก มันครบวาระ ก็ต้องมีการเลือกใหม่มั้งครับ เหมือนเลิกตั้งอ่ะ(แต่คงไม่มีก่อม็อบเหมือนบางประเทศมั้ง อิอิ)

GHOST

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 12:24:01 »
รุ่นที่ 1 ไม่รุ แต่รุ่นที่ 2 ตายในการทำภารกิจที่ ไปทำพร้อมๆกันกับรุ่นที่ 3 แล้วก็ยกคำแหน่งให้รุ่นที่ 3 ใน วันนั้นด้วย และดันโซก็อยู่ในการทำภาระกิจ อันนั้น ด้วย  *number1*