หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โฮคาเงะ รุ่นที่ 1 เป็นอะไรตาย  (อ่าน 22409 ครั้ง)

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
โฮคาเงะ รุ่นที่ 1 เป็นอะไรตาย
« เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 04:45:22 »
อันนี้ผมสงสัยมานานมากมายแล้ว ตั้งแต่โดนโอโรชิมารุ ใช้สัมพเวสีคืนชีพมาแล้ว แต่ก็ลืมๆไป

แต่หลังๆมานี้เนื้อเรื่องกล่าวถึงแต่รุ่น 1บ่อยมาก คำถามนี้มันเลยกลับมาอีกครั้งเพราะ ดูจาก ฟื้นมาจากคาถาสัมเวสีคืนชีพ คงไม่ได้แก่ตายแน่นอน

แล้ว รุ่น 1 ก็ คงไร้เทียมทานที่สุดแหละมั้ง ในยุคสมัยนั้น คงไม่มีนินจาคนไหนฆ่าได้

แล้ว...ตายเพราะอะไรหละ ที่สำคัญคงไม่ได้แก่ตาย เพราะ รุ่น 2 ผู้เป็นน้องชาย ก็ ได้เป็นโฮคาเงะ รุ่นที่ 2 ตอนอายุไม่มาก แสดงว่ารุ่น 1 ก็ต้องตายตอนหนุ่มแน่นอน

ไครมีข้อมูลอะไร ลองแชร์กันหน่อยครับ หรือในกาตูนมันเฉลยไปแล้วแต่ผมจำไม่ได้ก็ขอโทษที *glad*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: โฮคาเงะ รุ่นที่ 1 เป็นอะไรตาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 05:37:24 »
http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=645.0 

ลองเข้าไปดูครับ ผมเองก็ไม่แน่ใจ แต่ผมว่าเนื้อเรื่องยังไม่เฉลยแน่ชัดครับ แต่ขำดีครับ 555+ *attack*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Jay_Jay

• *
Re: โฮคาเงะ รุ่นที่ 1 เป็นอะไรตาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 06:41:46 »
เรื่องนี้ยังไม่มีบอกในเนื้อเรื่อง แต่ดูจากตอนที่โอโรจิมารุเรียกออกมาจากสัมภเวสีคืนชีพแล้ว หน้าตายังหนุ่มอยู่เลยไม่ได้แก่ตายแน่นอน

รู้แค่ว่าชนะมาดาระได้ที่ผาสิ้นสุด หลังจากนั้นก็แต่งงานกับ อุสึมากิ มิโตะ ซึ่งเป็นพลังสถิย์ร่าง เเละครอบครองเก้าหางตลอดมา ข้อมูลหมดแค่นี้

ส่วนเรื่องที่ต่อสู้กับคาคุสึ ผมยังไม่แน่ใจที่บอกว่าเคยต่อสู้ด้วยเนี่ย รุ่น1 ตายหรือเปล่า เเต่ที่รู้คือคาคุซึรอด มันอาจจะเป็นคนฆ่ารุ่น1 จริงๆก็ได้

ในภาพที่เราเห็นเป็นนินจาหน้าตาคล้ายรุ่น1 โดนคาคุซึควักหัวใจ แต่ว่ากระบังคาดหน้าผากเป็นของหมู่บ้านอื่น ผมคิดว่านะ อาจารย์คงไม่มักง่าย

ขนาดนั้นหรอก (คาคุซึกำลังพูดถึงรุ่น1อยู่ พอช่องต่อไปก็วาดรูปนินจาที่คล้ายรุ่น1ถูกฆ่า แต่ทว่าไม่ใช่รุ่น1 มันแปลกๆไหม)

เรื่องนี้ผมมีความคิดเห็นส่วนตัวว่า ในภาพ นินจาที่ถูกคาคุสึควักหัวใจอาจจะเป็น ลูกของรุ่น1 ก็ได้ เเต่คาคุสึมันไม่รู้เพราะหน้าตาเหมือนกัน

และผมเชื่อว่ารุ่นที่1 ยังไม่ตาย อ่านในเนื้อเรื่องตอนล่าสุดดูก็จะรู้ว่ารุ่น1 สามารถรักษาบาดแผลได้ด้วยตัวเอง คงไม่แก่ตายหรือถูกฆ่าแน่นอน

กับอีกอย่างคือความสามารถในการสร้างร่างปลอมที่แม้แต่เนตรวงแหวนยังมองไม่ออก ( 5คาเงะโดนหลอกมาแล้ว )

ผมไม่เชื่อหลอกว่าที่โอโรจิมารุอัญเชิญออกมา จะเป็นรุ่น 1 ตัวจริง ไม่ได้หมายถึงคาถานะ แต่หมายถึงมันไปเอา DNA ของรุ่น1 มา แต่ว่าเซลล์ทุกส่วนของ

รุ่น1 มีชีวิตหมด แถมรุ่น1ยังสร้างร่างปลอมเก่งอีก อะไรมันจะเกิดขึ้นก็ได้ รุ่นที่1 อาจจะยังไม่ตาย

buckhumnoi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 20:29:26 »
ถึงคราวตาย ไม้จิ้มฟันแทงเหงือกก็ตายแล้ว

mugiwara

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 21:17:48 »
เเต่คนที่ถูกโอโรจิมารุอัญเชิญออกมาในครั้งนั้น สามารถใช้วิชาลับที่มีเเต่โฮคาเงะรุ่น1เท่านั้นที่ใช้ได้ได้เหมือนกันนะครับ

apinun

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เจอคนเก่ง...จงเรียนรู้จากเขา เจอคนงี่เง่า...ให้เอามาสอนตัวเอง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 21:51:09 »
ถึงคราวตาย ไม้จิ้มฟันแทงเหงือกก็ตายแล้ว

ถูกของคุณครับ  *number1* *number1* *number1*
 *dead* *dead* *dead* *dead* *dead* *dead* *dead* *dead* *dead* *dead* *dead* *dead*

Like  เลย  อิอิ
เราจะต้องตายไปพร้อมกัน>_<

nakin

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 22:03:02 »
   คงจะตายเหมือนป้าสึนาเดะมั้งครับ ไม่ตายตอนสู้ แต่วิชาที่ใช้จะกลืนกินพลังชีวิตของผู้ใช้ด้วย ยิ่งพลังในการรักษาตัวเร็วเท่าไรก็ตายเร็วเท่านั้น นารูโตะถ้าสู้ไปนานๆก็เหมือนกันอ่าครับผมว่า

paytong01

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 22:57:56 »
รุ่น4ได้เป็นโฮคาเงะ ก่อนรุ่น3จะตายอีก โฮคาเงะคนต่อไปไม่จำเป็นต้องให้คนก่อนตายก่อนหรอก

LM

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 01:49:21 »
รุ่น4ได้เป็นโฮคาเงะ ก่อนรุ่น3จะตายอีก โฮคาเงะคนต่อไปไม่จำเป็นต้องให้คนก่อนตายก่อนหรอก

อะห๊ะ ผมลืมจุดนี้ไปเลย

แต่ก็ ยังหนุ่มอยู่นะตอนที่ตาย ไม่น่าจะสละตำแหน่งไว เพราะ อายุรุ่น1กับรุ่น 2 คงไม่ต่างกันมาก

แต่ที่รุ่น 3 สละตำแหน่งให้รุ่น 4 เพราะ ว่าอายุเยอะมากแล้ว

Dewonlineaccount

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 20:25:17 »
เขาอยู่บนดิสผมไง เห็นยัง

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 20:52:28 »
เจอน้องเมียตัวเองแก้ผ้า แล้วหัวใจวายตายมั้งคับ
มันคงเป็นความตายที่มีความสุขมาก  *้ั์drinktea*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 08:21:41 »

ขนาดนั้นหรอก (คาคุซึกำลังพูดถึงรุ่น1อยู่ พอช่องต่อไปก็วาดรูปนินจาที่คล้ายรุ่น1ถูกฆ่า แต่ทว่าไม่ใช่รุ่น1 มันแปลกๆไหม)

มันอยู่ตอนที่เท่าไหร่ครับ ขอ clip ที

เรื่องนี้ผมมีความคิดเห็นส่วนตัวว่า ในภาพ นินจาที่ถูกคาคุสึควักหัวใจอาจจะเป็น ลูกของรุ่น1 ก็ได้ เเต่คาคุสึมันไม่รู้เพราะหน้าตาเหมือนกัน

ลูกของรุ่นที่ 1 คือใครครับ ตั้งแต่อ่าน นารูโตะ มาไม่เคยเห็นมีตัวละครไหนพูดถึงเลย

กับอีกอย่างคือความสามารถในการสร้างร่างปลอมที่แม้แต่เนตรวงแหวนยังมองไม่ออก (5คาเงะโดนหลอกมาแล้ว)

อันนี้ก็อยู่ตอนไหนครับ ทำไมผมอ่านไม่เจอเลย

ผมไม่เชื่อหลอกว่าที่โอโรจิมารุอัญเชิญออกมา จะเป็นรุ่น 1 ตัวจริง ไม่ได้หมายถึงคาถานะ แต่หมายถึงมันไปเอา DNA ของรุ่น1 มา แต่ว่าเซลล์ทุกส่วนของ

ผมว่าตัวจริงเสียงจริงครับ เพียงแต่ที่บังคับได้ไม่สมบรูณ์เพราะเห็นยันปักที่หลัง และอีกอย่างรุ่นที่ 3 ไม่ใช่ฝีมือขี้ๆนะครับ ผมเห็นหลายๆคน ชอบดูถูกรุ่นที่ 3 เพราะแกแก่เฉยๆเลยทำให้ดูเฉื่อยๆ และแกก็เป็นคนใช้วิชา ธาตุดินและไฟอีกด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 08:23:31 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 08:53:58 »

มันอยู่ตอนที่เท่าไหร่ครับ ขอ clip ที

ลูกของรุ่นที่ 1 คือใครครับ ตั้งแต่อ่าน นารูโตะ มาไม่เคยเห็นมีตัวละครไหนพูดถึงเลย

กับอีกอย่างคือความสามารถในการสร้างร่างปลอมที่แม้แต่เนตรวงแหวนยังมองไม่ออก (5คาเงะโดนหลอกมาแล้ว)

อันนี้ก็อยู่ตอนไหนครับ ทำไมผมอ่านไม่เจอเลย

ผมว่าตัวจริงเสียงจริงครับ เพียงแต่ที่บังคับได้ไม่สมบรูณ์เพราะเห็นยันปักที่หลัง และอีกอย่างรุ่นที่ 3 ไม่ใช่ฝีมือขี้ๆนะครับ ผมเห็นหลายๆคน ชอบดูถูกรุ่นที่ 3 เพราะแกแก่เฉยๆเลยทำให้ดูเฉื่อยๆ และแกก็เป็นคนใช้วิชา ธาตุดินและไฟอีกด้วย

ลองอ่านตอน 334 ดูครับ คลิปผมหาไม่เจอเหมือนกัน ไม่ค่อยได้ดู 55

ลูกของรุ่น 1 เป็นตัวละครที่ไม่มีกล่าวถึงในเนื้อเรื่อง เเต่เรารู้ว่ามีแน่ๆ เพราะซึนาเดะบอกว่าเป็นหลานของรุ่น 1 ก็แปลว่ารุ่น 1 ต้องมีลูก ตัวละครสำคัญขนาดนี้ไม่เคยปรากฎออกมาเลย

บางคนจึงเดาว่าโทบิคือลูกรุ่น 1

ข้อสุดท้ายวิชาสร้างร่างปลอมของรุ่น 1 ลองอ่านในตอนล่าสุดดูครับ ที่ 5 คาเงะสู้กับมาดาระและซึนาเดะโดนดาบปัก

tonkkn

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 11:03:25 »
ตอนที่สู้กับมาดาระรุ่น 1 คงใชจักขะไปมากแล้วคงใช้จักขะที่เหลือในการสะกดเก้าหาง ซึ่งรุ่น 1 อาจจะตายหลังจากที่สะกดเก้าหางเสร็จก็เป็นไปได้ครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 11:08:40 »
ไม่หรอกมั้งคับ เพราะหลังจากที่สุ้กับมาดาระแล้ว รุ่นที่1ก้ได้ชื่อว่าเป็นนินจาที่แข็งแกร่งที่สุด เพราะงั้นคงไม่น่าจะตายทันทีหรอก