Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

คิดว่า "ลอว์" เป็น พันธมิตร หรือ ศัตรู กับพวกลูฟี่

หน้า: (1/3) > >>

เดามั่วมั่ง:

คิดว่า "ลอว์" เป็น พันธมิตร หรือ ศัตรู กับพวกลูฟี่...?

ขอเหตุผลกันด้วยนะครับ...  *number1*

KJ_supergigz:

เป็นพันธมิตรชัวร์ครับ เพราะพี่แกใส่เสื้อเหลือง5555

OffeSpiN:

เดาจากคาเรคเตอร์หน้าตาแล้วนึกถึงกิงลูกน้องของดอนครีกอ่ะ คือหน้าตากลางๆ จะเป็นตัวดีหรือตัวโกงก็ได้ *้ั์drinktea*

ถ้าเป็นพันธมิตรก็ดีไป หรือถ้าเป็นศัตรูก็ไม่น่าจะเป็นพวกตัวโกงแบบเปิดเผยเหมือนโดฟลามิงโก้งี้หน้าตาแบบว่าขี้โกงมว๊ากกก!!

ถ้าเป็นตัวโกงลอว์น่าจะเป็นพวกร้ายลึกจอมวางแผนไรงี้มั๊ง

LM:

ลอว์ ก้เคยบอกว่า ลูฟี่ จะตายตอนนี้ไม่ได้เพราะต้องเป็นศัตรูในอณาคต ของ ลอว์ ตอนที่ช่วยใว้ ตอนศึกประหาร เอส

แต่ค่าหัวนี่สิ 440ล้านแล้ว  *number1*

ผมว่านะ ลอว์ อาจจะเกี่ยวข้างกับดาก้อน ก็ได้(เดาล้วนๆ) มาเป็น7เทพโจรสลัด อาจจะมาเป็นสปายแทน คุมะก็ได้

เพราะตอนที่ลูฟี่บุกไปช่วยเอส ดาก้อนก็น่าจะรู้ ว่ายังไงลูฟี่ก็อัตราย อาจจะตายได้ คนเป็นพ่อจะไม่ช่วยเหลือบ้างเลยเหรอ

อย่างน้อยก็น่าจะส่งลูกน้องมาช่วย บ้างแหละ ดีไม่ดี ลอว์ อาจจะเป็นคนที่ดาก้อนช่วยใว้ตอนนั้นก้ได้ หน้าตาก็คล้ายๆกันอยู่นะ(พี่น้องร่วมสาบานของลูฟี่)

ความเป็นไปได้ของการเดาก็มีเยอะอยู่นะ อะไรหลายๆอย่าง มันประกอบกันทำให้คิดได้ *glad*

nontananbaba:

อาจจะเป็นศัตรูในภายหลังก็ได้ มั้ง เดาๆ *glad* *glad* *glad*

หน้า: (1/3) > >>

Go to full version