หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: หรึว่าลูกเรึอของลอร์ตายกันหมดเหรอ?  (อ่าน 6166 ครั้ง)

vansit123

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
หรึว่าลูกเรึอของลอร์ตายกันหมดเหรอ?
« เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 10:52:17 »
ผมสงไสอยู่ว่าทำไม่เกาะนี้ถึงไม่ลูกเรึอลอร์สักคน, เป็นไปได้หรึอปร่าวว่าลอร์อาจเสียพวกพ้องไปหมดก่อนมาเป็น7เทพเหมึ่อนโมเรียน๋ะ?

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: หรึว่าลูกเรึอของลอร์ตายกันหมดเหรอ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 11:11:25 »
ผมว่าลูกเรือลอว์คงไม่ตายหรอกมั้ง แต่ถ้าเป็น7เทพต้องสลายกลุ่มมั้ง
อย่างมิฮอก ก่ะคุมะ ก้ไม่เห็นมีเปิดตัวกลุ่มโจรสลัด มิฮอกเนี่ย พอเข้าใจว่ามันเดี่ยวๆ
แต่คุมะนี่สิ แล้วจินเบ ตอนเข้ารับตำแหน่ง ก้สลายกลุ่มโจรสลัดพระอาทิตย์
ไอ่เข้ ผมว่ามันมีอยู่แล้วล่ะ กลุ่มโจรสลัดน่ะ เพราะไม่งั้นมันไปโลกใหม่คนเดียวไม่ได้หรอก
เพราะตอนมันชวนมิสเตอ1ไปโลกใหม่ด้วยกัน มันพูดว่าโลกใหม่ที่แสนคิดถึง แสดงว่ามันต้องเคยไปมาก่อน
แต่ว่าไปแฮนค๊อกก้ไม่ได้สลายกลุ่ม ฟลามิงโก้ก้ยังมีลูกน้องและสัญญลักษณ์อยุ่

คิดแล้วก้ปวดหัวนะ

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: หรึว่าลูกเรึอของลอร์ตายกันหมดเหรอ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 11:34:49 »
ผมก็ว่าคงไม่ตาย เพราะถ้ามันเข้ามาเพื่อจุดประสงค์อะไรบางอย่างโดยไม่คิดจะอยู่ถาวร ถึงตอนนั้นก็คงเรียกพวกลูกน้องกลับมารวมตัวเป็นกลุ่มโจรสลัดตามเดิม

หรือไม่ตอนนี้ก็ไอพวกนั้น ทำหน้าที่ที่ได้รับมอบหมายอยู่ที่ไหนสักแห่ง
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 04:43:09 »
ลูกเรึอของลอร์คงยังไม่ตายหรอกครับ  *great*
หรือบางทีลอว์มันจะเอาหัวใจของลูกเรือไปให้รัฐบาล *shock*
แต่อย่าให้เป็นแบบนั้นเลยละกัน มันจะดูเลวเกินไป *้ัิalone*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 07:54:47 »
ประทับใจรอมากแค่วันแรกที่เห็นก็ถูกใจเลยครับไม่กลัวคิดเจอหน้าคิดแจกของเลยอ่าาาครับโหด
จู่ๆสลายกลุ่มผมว่าไม่น่าไช่นะครับจากที่ฟังความเห็นมาหลายๆคนผมว่าลอว์น่าจะเป็นสปายไห้ดราก้อน(เหมือนคุมะเลยครับรับคำสั่งจากรัฐบาลโลกโดยตรง)
ผมว่าพวกลูกเรือของลอว์น่าจะย้ายไปฝึกฝีมือกะดราก้อนนะครับ *great*
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 09:59:21 »
ประทับใจรอมากแค่วันแรกที่เห็นก็ถูกใจเลยครับไม่กลัวคิดเจอหน้าคิดแจกของเลยอ่าาาครับโหด
จู่ๆสลายกลุ่มผมว่าไม่น่าไช่นะครับจากที่ฟังความเห็นมาหลายๆคนผมว่าลอว์น่าจะเป็นสปายไห้ดราก้อน(เหมือนคุมะเลยครับรับคำสั่งจากรัฐบาลโลกโดยตรง)
ผมว่าพวกลูกเรือของลอว์น่าจะย้ายไปฝึกฝีมือกะดราก้อนนะครับ *great*
ผมว่ากลุ่มโจรสลัดฮาร์ทของลอว์ไม่เกี่ยวข้องอะไรกับคณะปฏิวัติเลยนะครับ ความเห็นส่วนตัว

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 10:07:28 »
ลูกเรือ คงจะอยู่ในเรือของกลุ่มฮาร์ทครับ ซึ่งในเรือาจจะอยู่ในเกาะนี้อยู่

แต่ก็พอจะนึกขึ้นได้ ไอ้พวกที่สวมชุดกันแก๊ซ มันก็มีอยู่ในเรือของ ลอว์นี่หว่า(ตอนผ่าตัดลูฟี่เห็นแว้บๆ)

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Merry

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 13:03:34 »
 ลอว์  ไปเกี่ยว กับ คณะปฏิวัติ ด้วยหรอ

ลูกเรือ คง หมกตัวอยู่มั้ง . .

ถ้า ลอว์ฆ่า ลูกเรือ แล้วขึ้น เป็น 7เทพ มัน แลดู จะ เป็น โจรสลัดเกินไป

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 17:47:06 »
คงอยู่แถวนั้นแหล่ะ แต่ยังไม่โพล่มา   *damage*