Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ปริศนาทั้ง 7 ของวันพีช

หน้า: (1/5) > >>

Vin D Sel:

เฉลยออกมากี่อย่างแล้วครับ นอกจากคิ้วม้วนของซันจิ

แล้วปริศนาที่เหลือคิดว่าจารย์แกจะปล่อยมุขอีกหรือซีเรียส

ช่วงนี้บอร์ดเงียบๆ มาเดากันเล่นๆกันดีกว่าครับ

pujee:

1 ในนั้นน่าจะมีปริศนาของ ทีช ด้วยนะครับ

ronnaman:

ปริศนาทั้ง7ที่ว่า ก็คือปริศนาที่คนดูอยากรู้มากตอนต้นเรื่อง(มุมตอบคำตอบนี้ประมาณเล่ม20มั้ง ถ้าจำไม่ผิด) แล้วก็ปลอยให้คนดู เดากันไปต่างๆนาๆ แบบว่าเดาให้ออกยากอ่ะ    ตามความคิดผม น่าจะมีในนี้ซักครึ่งนึงนะ
1.มหาสมบัติลับวันพีช ที่หนวดขาวพูดถึง คืออะไรกันแน่
2.อักษร D มีความหมายคืออะไร เชื่อมโยงกับ อักษรในโพเนกลีฟเขียนว่าอะไร ในร้อยปีที่ว่างป่าวน่ะ ที่โรบินอ่านว่า "เราจะนำพาประโยคนี้......"
3.อาวุธโบราณ 3 ชนิด พลูตัน โพไซดอล ยูเรนัส รูปรางน่าตาเป็นยังไงบ้าง (เฉลยแค่โพไซดอล)
4.ผู้ครอบครอง12สุดยอดแห่งดาบทั้งหมด (เฉลยแค่ดาบดำของตาเหยี่ยว กับ โชได คิเทสึ บอกแค่ชื่อในเล่ม11)
5.ตาซ้ายซันจิตอนครึ่งเรื่องหลัง (เฉลยแล้ว)
6.ลาบูน รอใคร (เฉลยแล้ว)
7.แผลเป็นตรงตาซ้ายของแซงคูสไปโดนอะไรมา เชื่อมโยงกับประวัติก่อนหน้าระหว่างแซงคูสกับหนวดดำ(เฉลยแค่ว่าโดนอะไรมา แต่ยังไม่เฉลยประวัติ)

ส่วนคำถามลองลงมา ผมว่าไม่น่าจะใช่ ความลับสุดยอดนะ ยกตัวอย่างเช่น
1.จินเบ รูปร่างน่าตายังไง ชื่อออกมาตั้งแต่เล่ม6มั้ง กว่าตัวจะออกมา นี่คนสุดท้ายเลยในคุกน่ะ เชื่อมโยงกับ 7 เทพมีใครมั่ง รูปร่างน่าตายังไงบ้าง (เฉลยแล้ว)
2.ไคโด รูปร่างน่าตายังไง 4จักพรรค์รูปร่างน่าตายังไงบ้าง
3.พลเอกแต่ละคนรูปร่างน่าตายังไงบ้าง (เฉลยแล้ว)

ที่ว่ามันไม่สุดยอด  ก็เพราะว่า คนอ่านคิดว่า ยังไง เดี๋ยวมันก็เฉลยอยู่ดี แค่ตื่นเต้นเฉยๆ

marangone:

คือจริงๆ ผมว่า อ.แกเค้าแค่เผื่อไว้หน่ะครับ ถ้าเกิดว่ามีอะไรผิดพลาดก็โยนเข้า ปริศนาทั้ง 7 แหละ ผมว่าไม่มีอะไรในกอไผ่หรอกครับ เพราะถ้านับเรื่องซีเรียสจริงๆ ปริศนาในวันพีซมีเกิน 7 แน่นอนครับ

SmallfootS:

--- อ้างจาก: ronnaman ที่ อา. 04 มี.ค. 2012 เวลา 21:24:15 ---ปริศนาทั้ง7ที่ว่า ก็คือปริศนาที่คนดูอยากรู้มากตอนต้นเรื่อง(มุมตอบคำตอบนี้ประมาณเล่ม20มั้ง ถ้าจำไม่ผิด) แล้วก็ปลอยให้คนดู เดากันไปต่างๆนาๆ แบบว่าเดาให้ออกยากอ่ะ    ตามความคิดผม น่าจะมีในนี้ซักครึ่งนึงนะ
1.มหาสมบัติลับวันพีช ที่หนวดขาวพูดถึง คืออะไรกันแน่
2.อักษร D มีความหมายคืออะไร เชื่อมโยงกับ อักษรในโพเนกลีฟเขียนว่าอะไร ในร้อยปีที่ว่างป่าวน่ะ ที่โรบินอ่านว่า "เราจะนำพาประโยคนี้......"
3.อาวุธโบราณ 3 ชนิด พลูตัน โพไซดอล ยูเรนัส รูปรางน่าตาเป็นยังไงบ้าง
4.ผู้ครอบครอง12สุดยอดแห่งดาบทั้งหมด (เฉลยแค่ดาบดำของตาเหยี่ยว กับ โชได คิเทสึ บอกแค่ชื่อในเล่ม11)
5.ตาซ้ายซันจิตอนครึ่งเรื่องหลัง (เฉลยแล้ว)
6.ลาบูน รอใคร (เฉลยแล้ว)
7.แผลเป็นตรงตาซ้ายของแซงคูสไปโดนอะไรมา เชื่อมโยงกับประวัติก่อนหน้าระหว่างแซงคูสกับหนวดดำ(เฉลยแค่ว่าโดนอะไรมา แต่ยังไม่เฉลยประวัติ)

ส่วนคำถามลองลงมา ผมว่าไม่น่าจะใช่ ความลับสุดยอดนะ ยกตัวอย่างเช่น
1.จินเบ รูปร่างน่าตายังไง ชื่อออกมาตั้งแต่เล่ม6มั้ง กว่าตัวจะออกมา นี่คนสุดท้ายเลยในคุกน่ะ เชื่อมโยงกับ 7 เทพมีใครมั่ง รูปร่างน่าตายังไงบ้าง (เฉลยแล้ว)
2.ไคโด รูปร่างน่าตายังไง 4จักพรรค์รูปร่างน่าตายังไงบ้าง
3.พลเอกแต่ละคนรูปร่างน่าตายังไงบ้าง (เฉลยแล้ว)

ที่ว่ามันไม่สุดยอด  ก็เพราะว่า คนอ่านคิดว่า ยังไง เดี๋ยวมันก็เฉลยอยู่ดี แค่ตื่นเต้นเฉลยๆ

--- End quote ---

ปริศนาตาซ้ายของซันจิคือ..?
สงกะสัยผมอ่านข้ามปัย แปะรูปหรืออธิบายหน่อยครับ :D

หน้า: (1/5) > >>

Go to full version