หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่าใคร? เป็นรองกัปตันของกลุ่มหมวกฟางคับ  (อ่าน 15587 ครั้ง)

011nb

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
อยากรู้ว่าใคร? เป็นรองกัปตันของกลุ่มหมวกฟางคับ

ข้าคือ god

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: อยากรู้ว่าใคร? เป็นรองกัปตันของกลุ่มหมวกฟางคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 04 มี.ค. 2012 เวลา 01:00:09 »
ตอบแบบไม่อ้อมค้อมครับ ว่า ไม่มี *great*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

army@asd

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: อยากรู้ว่าใคร? เป็นรองกัปตันของกลุ่มหมวกฟางคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 04 มี.ค. 2012 เวลา 02:29:46 »
โซโล ครับ เพราะเจอ ลูฟี่ก่อนใคร

BoaDHandcock

• *
  • Love roronora zorO
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 04 มี.ค. 2012 เวลา 02:50:55 »
ใจเชียรโซโลนะแต่ว่ารออาจารย์โอดะมาคอนเฟริมดีกว่า
 *number1*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 04 มี.ค. 2012 เวลา 08:33:12 »
หมวกฟางอยู่กันแบบเพื่อนอ่ะครับ คงไม่ต้องมีรองกัปตัน ผมว่ากลุ่มนี้ทุกคนเท่าเทียมกันหมด ถึงแม้ว่าลูฟี่จะได้ชื่อว่ากัปตัน
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

zinerate

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 04 มี.ค. 2012 เวลา 12:15:49 »
ถ้าในนามน่ะ ไม่มีครับ
แต่ให้วิเคราะ กันเล่น ผู้ที่สมควรเป็นรองกัปตันก็คือ โซโล ครับ  เพราะหลายๆครั้งที่เค้าแสดงถึงความเป็นผู้นำออกมา เช่น ตอน วอเตอร์7 ตอนที่ลูฟี่จะไปชวนอุซปกลับมาเข้ากลุ่ม แต่โซโลปฎิเสธ พร้อมให้เหตุผลที่ดีมาก    อีกตอนก็คือ ตอน ทริลเลอร์ บาร์ค ตอนที่สู้กันจบแล้ว ลูฟี่สลบไป  คุมะจะมาจับตัวลูฟี่ แต่โซโลขอไว้ โดยการ รับภาระความเจ็บเหนื่อย มาให้ตัวเอง

Merry

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 08:57:02 »
ส่วนตัวคิดว่า โซโล เพราะ ความเก่ง ก็เอาการ

อะไรต่างๆ โซโล ก็เหมาะสม ยกเว้น ให้ไปไหนคนเดียว ( หลงทาง )

แต่ในใจลึกๆกลับคิดว่า อุซป  มันหาคำตอบไมได้ แต่ความรู้สึกมันบอก 55

หนวดขาวก็ไม่มี รองกัปตันใช่มั้ยอ่า มีแต่หัวหน้าหน่วย ใช่ป่าว

Bluecloud

• *
    • beartatelier
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 09:23:28 »
คนอ่านส่วนใหญ่ก็คงคิดว่าให้โซโลนั่นแหละครับ ถึงแม้จะไม่ได้มีตำแหน่งจริงๆจังๆ เพราะดูจากความคิดและฝีมือแล้วไม่น่าจะเป็นใครได้ (โซโลมักจะพูดอะไรมีเหตุผลเตือนสติลูฟี่เสมอ ทั้งยังปิดทองหลังพระ และสุขุมยามหน้าสิ่วหน้าขวาน) แต่ซันจิก็สุขุมเวลาหน้าสิ่วหน้าขวานนะครับ เรื่องแผนการนี่เก่งมาก แต่คาร์แรคเตอร์มัน...เอ่อ..
ทำแล้วผิดหวัง ดีกว่ามานั่งเสียใจที่ไม่ได้ทำ

bunyarit1986

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 13:50:03 »
อาจ จะเป็น อุซบ ก้อได้ *shock* *shock* *shock*

Akatsuki

• *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 15:08:03 »
ไม่มีรองกัปตันคับ ลูฟี่เคยบอกไว้แล้วว่า ฉันคือกัปตัน นามิต้นหน โซโลนักดาบ ซันจิพ่อครัว อุซปนักซุ่มยิง และช็อปเปอร์หมอ คงไม่อยากไห้ใครมาสั่งการแทนอ่าคับ แต่ว่านามิใช้กำลังข่มขู่ลูฟี่ทุกที  *้ั์shock3*
แสงอุษา กองทัพอสูร

nu-dawan

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 15:50:28 »
นามิใหญ่สุด คอนเฟิร์ม   *nude* *nude* *nude*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

lumpoon

• *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 15:59:01 »
คงไม่มีมั้ง เพราะเขาอยู่กันแบบเพื่อนกัน แบบเท่าเทียมกัน

แต่ก็มีคนที่ชอบแอบอ้างนะ เวลาลูฟี่ไม่อยู่ก็เป็นกัปตัน แต่พอลูฟี่อยู่ก็บอกอยากเป็นรองกัปตัน *shock*

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 04:54:44 »
รองกัปตันไม่รู้ แต่ถ้าเป็นกัปตันผู้ยิ่งใหญ่ต้องยกให้ท่านอุซป *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

AkatsukiPein

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 08:28:01 »
ยังไงๆซะ กัปตันตัวจริงก็คือ.....นามิ

ronnaman

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 13:13:22 »
กล่มหมวกฟางอยู่กันแบบเพื่อนครับ
ถ้ารองกัปตัน คือ ต้องเป็นคนที่สั่งการลกน้องได้รองจากกัปตันนะ
แต่ที่ดู เกิดโซโลสั่ง แน่นอนว่า ซันจิคงไม่อยากทำตามเท่าไหร่ (กัดกันตลอด)
แต่ถ้าเปรียบโซโลกะซันจิ
คงเปรียบเสมือน แขนขวากับแขนซ้ายของลูฟี่น่ะครับ
ลูฟี่สู้ดาบได้ ก็ให้โซโลจัดการ , ถ้าศัตรูเป็นแนวเจ้าเล่ห์แผนการสูงซักหน่อย
ซันจิมักต่อกรได้ดี ยกเว้นสู้กะผู้หญิง
ซันจิมีบทบาทในเรื่องความเจ้าเล่ห์ในการทันเล่ห์เหลี่ยมของศัตรู
ที่เด่นสุดก็ตอนวางแผนมาช่วยลูฟี่ที่โดนขังในกรงของคร็อคโคได
แล้วก็ตอนที่ขึ้นไปบนรถไฟเดินทะเลกับแฟรงกี้,อุซป
แล้วก็ตอนที่สู้กับไอ้หมาป่าเจ้าเล่ห์ในCP9น่ะ
หลายๆเหตุการณ์ คนในกลุ่มทำแบบนี้ไม่ได้นะ
เสียอย่างเดียว แก่ตัวไปไม่ต่างกะผู้เฒ่าเต่าเลย