หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้ไหมว่าโทบิคือพ่อของโอบิโตะ !?  (อ่าน 7983 ครั้ง)

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ก่อนอื่น ใครจะด่าก็เชิญตั้งเเต่กระทู้ที่ผมคิดเล่นๆว่าโทบิคือโฮคาเงะรุ่น 1 ( ยังไม่ทิ้งนะ ) ตอนนี้ผมก็มีทฤษฎีใหม่แล้ว

*dead*  *attack* *great*

โทบิน่าจะเป็น พ่อของโอบิโตะ ส่วนเหตุผลสนับสนุนคือ โทบิมีความคล้ายกันของใบ้หน้า ทรงผม กับโอบิโตะเเต่ก็มีความต่างกันเรื่องในเรื่องของความสูงเเละอายุ ( รอยเหี่ยวย่นบนหน้าเเละความสูงตอนสู้กับรุ่น 4 ) ทว่าปัญหานี้จะหมดไปถ้าโทบิ

คือพ่อของโอบิโตะ !?

เริ่มต้นจากที่โอบิโตะเสียชีวิตในสงครามเเละได้ถูกจารึกชื่อไว้บนป้ายหิน พ่อของโอบิโตะทำใจไม่ได้ เเละนี่คงเป็นเหตุผลที่ตัวเองดำเนินแผนการเนตรจันทราเพื่อสันติภาพของโลก เเต่อาจจะมีความแค้นกับโคโนะฮะสมัยนั้น

อาจจะเจาะจงที่รุ่น 4 ก็ได้ เพราะรับผิดชอบการตายของโอบิโตะ เลยอยากให้รุ่น 4 ได้รับรู้ความรู้สึกเสียใจที่ลูกตัวเองตายบ้าง จึงลักพาตัวนารุโตะที่เป็นลูกรุ่น 4 เเละควบคุม 9 หางให้ทำลายหมู่บ้าน เเต่ไม่สำเร็จ

ผมก็คงจะบอกได้เท่านี้ ...... เพราะพ่อของโอบิโตะผู้เขียนไม่เคยกล่าวถึงในเนื้อเรื่องเลย ข้อมูลไม่มีบอกเลยซักนิด  ส่วนอื่นๆที่เหลือก็เเต่งเติมกันได้ตามใจชอบ ได้นู่นมาจากนั่น ได้นั่นมาจากนี่  *haha*

ส่วนเหตุผลสนับสนุนอื่นๆก็ได้เเก่ ชื่อที่คล้ายกัน (Tobi Obito ) เพราะคนเป็นพ่อย่อมตั้งชื่อลูกให้คล้ายๆกับตัวเอง เเละอีกเรื่องก็คือวิชาย้ายมิติ หลายๆคนบอกว่าเนตรวงเเหวนของคาคาชิใช้วิชาย้ายมิติได้

ดังนั้นเจ้าของเนตรคนเก่าก็น่าจะใช้ได้เหมือนกัน ตรงนี้ผมว่าโอบิโตะสืบทอดพลังมาจากพ่อละมั้งครับ เเละเป็นธรรมดาที่พ่อเก่งกว่า

เเละเรื่องสำคัญที่ทำให้ผมฉุกคิดขึ้นมา คือรูปภาพนี้ครับ ผมขโมยมาจากกระทู้ของคุณ yosudteen

WTF!? นี่มันโอบิโตะชัดๆ เเต่ทำไมถึงได้เเก่เเบบนี้ละ ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียว "โทบิคือพ่อของโอบิโตะ"

เเต่ผมก็ยังยืนยันเหมือนเดิมนะครับว่าโทบิไม่ใช่โอบิโตะ สำหรับใครที่คิดเเบบนี้ ผมว่าให้โทบิเป็นพ่อของโอบิโตะยังเป็นไปได้มากกว่าเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 04:42:00 โดย Jay_Jay »

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
Re: เป็นไปได้ไหมว่าโทบิคือพ่อของโอบิโตะ !?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 08:57:35 »
ตามความคิดส่วนตัว ผมว่าตัวละครในภาพนี้ คงจะไม่มีจริงหรอก คงมีคนแต่งขึ้นมาเล่นๆเอง
เหตุผลที่มีคนแต่งภาพนี้ขึ้นมาก็เพราะว่า แฟนๆนารูโตะทุกๆคน ใครๆก็สนใจและสงสัยว่า โทบิ เป็นใครกันแน่
ก็เลยเป็นเหตุให้มีคนแต่งภาพนี้ขึ้นมา
ปล.ความเห็นส่วนตัวนะ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

BiiGzz

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: เป็นไปได้ไหมว่าโทบิคือพ่อของโอบิโตะ !?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 09:03:07 »
มันบอกว่า มันไม่ใช่ใครทั้งนั้นนี่ครับ ฮ่าๆ

turknetse

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 14:16:58 »
ไม่ใช่คนในตระกูลอุจิวะคับ  ตาทั้ง2 ขโมขมาทั้งนั้น  เหมือนคาคาชิเพียงไม่ได้ขโมยมา ผมคิดว่าโทบิน่าจะเป็นคนในโคโนะฮะนิแระใครสักคนน่าจะผ่านหูผ่านตามาด้วย โทบิความต้องการเพียงจะยึดครองโลกพูดง่ายๆ บ้าอำนาจ อยากเก่งที่สุด

koratdevil3

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 14:29:45 »
เป็นได้หลายคนมาก   แต่ที่แน่ๆ  ผมว่าไม่ใช่โอบิโตะ 

*attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack*