Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ณ.ตอนนี้ลูฟี่ vs สโมกเกอร์ คุณคิดว่าใครจะชนะ

หน้า: << < (5/17) > >>

Monkey D Sunny:

ประสบการณ์ลูฟี่? *้ัdoubt* ก็ไม่ได้น้อยนะครับ...
สโมคเกอร์ผ่านสนามรบมามากกว่าก็จริง แต่ลูฟี่มันก็ไม่ได้สู้น้อยนะครับ
เอาง่ายๆ ตั้งแต่สโมคเกอร์โผล่มาในเนื้อเรื่อง ผมเชื่อว่าลูฟี่สู้ถี่กว่าเยอะ แถมศัตรูแต่ละตัวที่ลูฟี่เจอก็คนละระดับกับที่สโมคเกอร์สู้อยู่
อีกอย่างที่มารีนฟอร์ด สโมคเกอร์บอกว่าที่ลูฟี่แพ้เพราะพลังแพ้ทางกัน แต่ตอนนี้ลูฟี่มีฮาคิเกราะทำให้ไม่แพ้ทางแล้ว ดังนั้นให้ลูฟี่+1ครับแต่ก็เจ็บหนักเพราะสโมคเกอร์ก็ไม่ใช่ขี้ๆ อะนะ

extrabome:

--- อ้างจาก: Monkey D Sunny ที่ อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 18:52:29 ---ประสบการณ์ลูฟี่? *้ัdoubt* ก็ไม่ได้น้อยนะครับ...
สโมคเกอร์ผ่านสนามรบมามากกว่าก็จริง แต่ลูฟี่มันก็ไม่ได้สู้น้อยนะครับ
เอาง่ายๆ ตั้งแต่สโมคเกอร์โผล่มาในเนื้อเรื่อง ผมเชื่อว่าลูฟี่สู้ถี่กว่าเยอะ แถมศัตรูแต่ละตัวที่ลูฟี่เจอก็คนละระดับกับที่สโมคเกอร์สู้อยู่
อีกอย่างที่มารีนฟอร์ด สโมคเกอร์บอกว่าที่ลูฟี่แพ้เพราะพลังแพ้ทางกัน แต่ตอนนี้ลูฟี่มีฮาคิเกราะทำให้ไม่แพ้ทางแล้ว ดังนั้นให้ลูฟี่+1ครับแต่ก็เจ็บหนักเพราะสโมคเกอร์ก็ไม่ใช่ขี้ๆ อะนะ

--- End quote ---
ที่คุณคิดว่าลูพี่สู้ถี่กว่าเพราะ ลูพี่ มันเป็นพระเอกนี่ครับ เนื้อเรื่องมันก็มีแต่ลูฟี่
ส่วนสโมคเกอร์เขาไม่ใช่ตัวละครหลัก เขาก็ไม่ได้เอามาให้ดูหรอกว่าเขาสู้กับใครมั่ง
แล้วคุณรู้ได้อย่างไรว่าศัตรูที่สโมคเกอร์เจอคนละระดับกับลูฟี่ มันไม่มีข้อมูลเรื่องนี้ครับ
เพราะฉะนั้นเอามาเป็นเหตุผลไม่ได้

ronnaman:

โจรสลัดค่าหัวไม่เทพ ก็ไม่ได้หมายความว่าไม่เก่งนะ ดูอย่างโบอาก่อนเป็น7เทพสิ ค่าหัวไม่ถึง100ล้านเลย
โจรสลัดเก่งๆที่ค่าหัวสูงๆทุกคน ล้วนเคยค่าหัวน้อยๆมาก่อนกันทั้งนั้นแหละครับ แต่ขำคาริบูอ่ะ
คาริบู 210 ล้าน คาริโบ 190 ล้าน 2คนรวมกัน 400ล้าแน่ะ แหม ค่าหัวสูงกว่าโซโลกะลูกน้องคิดอีก

ดังนั้นเลยเป็นข้อสรุปว่า สโมคเกอร์ ฝึกประสบการณ์กับศัตรูในโลกใหม่มาเยอะกว่าลูฟี่ที่เพิ่งเริ่มเข้าครับ
จะแพ้ก็แพ้ตรงประมาท คิดว่าลูฟี่ยังต่อยไม่โดนตัวอยู่น่ะครับ แต่คิดว่าคงไม่แล้วแหละ

pujee:

บอกแล้วให้เชื่อพี่เบิร์ด  *haha*

เดามั่วมั่ง:

คู่นี้เนื้อเรื่องใกล้ๆนี้คงจะไม่สู้กันจริงๆ สงสัยสู้กันจริงๆก็ตอนปลายๆเรื่องนู้น....
หรือ ท้ายเรื่องลุงควันอาจจะเข้าใจความยุติธรรมในตัวลูฟี่ เลยเลิกตามอะไรประมาณนี้อ่ะ
เพราะผมมีความรู้สึกว่าคู่  ลุงควัน กับ ลูฟี่  จะคล้ายๆ คู่ของ ปู่กราฟ กับ โรเจอร์อยู่นะ....
ได้ตามไปยัง ราฟเทลแน่

ถ้าได้สู้กันจริง ณ ตอนนี้ ก็ยังสรุปไม่ได้อยู่ดีว่า ใครจะชนะ....
เพราะเท่าที่ดูแล้ว ลูฟี่ เหมือนจะยังไม่โชว์การต่อสู้ที่แท้จริงหลังจากที่ฝึกมาสักเท่าไร
ส่วนลุงควัน ยิ่งแล้วใหญ่.... แทบจะไม่รู้เลยว่า มีอะไรพลังหรือสกิลใหม่บ้าง
จะเห็นก็มีแต่แผลซึ่งลุงควันแกเป็นควัน(สายโรเกีย ไม่น่าจะเกิดแผล) คงต้องเจอ ฮาคิโหดๆ มาแน่

ไหนๆ ลุงแกก็เป็นควันแล้ว ถ้า2ปีแกมีสกิลแบบว่าคนที่สูดร่างควันของลุงไปจะถูกลุงควันโจมตีจากภายในร่างกายล่ะ...ฮาคิจะกันได้ป่าว
หรือ คนที่สูดร่างควันของลุง แล้วเป็นมะเร็งปอดล่ะ.... รอวันตายล่ะ หะหะ  *้ั์spirit*

------------------------------------------------------------------------------------------------------------
คำเตือน...! ไม่แนะนำให้สูบบุหรี หรือยาเส้นนะครับ
   *้ั์smoking*        =       *dead*
 บุหรี่=ยาเส้น       =           ตาย

เอาแค่กัญชาก็พอ ได้เมา กันล่ะทีนี้.... ใครจะเมากับผมบ้าง....โย้ว....ว   *rip*
ท่าน Pu   ท่าน off   ท่าน vin ว่าไงสนจายปล่าว....หุหุ[/size]

หน้า: << < (5/17) > >>

Go to full version