Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ณ.ตอนนี้ลูฟี่ vs สโมกเกอร์ คุณคิดว่าใครจะชนะ

หน้า: (1/17) > >>

kimaru:

อยากรู้ครับว่าเพื่อนๆ  คิดยังงัย ส่วนตัวผมคิดว่าสโมกเกอร์เจอดีแน่

Vin D Sel:

ผมว่า 2 ปีผ่านมาลูฟี่เก่งขึ้นแบบก้าวกระโดดก็จริง แต่คิดว่าสโมคเกอร์ก็น่าจะโหดขึ้นเหมือนกัน

คิดว่าถ้าเจอกันลูฟี่ยังไม่น่าจะชนะเหมือนเดิม

ถึงแม้ลูฟี่จะมีฮาคิแล้วสามารถโจมตีพี่ซิการ์คู่ได้แล้วก็เถอะ แต่อย่าลืมว่า...

พี่ซิการ์เค้ามีกระบองหินไคโรนะครับ!!!

คนอื่นล่ะคิดว่าไงกัน

kimaru:

แล้วถ้าลูฟี่ใช้ ฮาคิเกาะล่ะ จะสู้กระบองหินไคไรได้ป่าว  เพราะว่าฮาคิมันไม่ใช้พลังจากผลไม้ปรีศาจนิ

ไม่งั้นก็รวมหัวกันกับโซโล ลุมมันเลย ทีนี้มาสองคนแล้ว พอจะสู้ได้ไหม

อีกอย่างโซโลไม่มีผลต่อหินไคโร อยู่แล้ว

และผมว่าโซโลน่าจะมีฮาคิเกาะและนะอย่างน้อยเพราะเป็นถึงศิษย์มิฮอร์ค น่าจะฟัน สโมกเกอร์ ได้ละนะ

เพื่อน ๆ คิดยังงัย ครับ

KATIB200:

น่าจะชนะนะไม่งั้นก้อคงลุยโลกใหม่ลำบากก *disappoint*

pomop:

ผมว่าน่าจะชนะได้ แต่อาจจะเหนื่อยหน่อย ถ้าตอนนี้ยังชนะสโมคเกอร์ไม่ได้ ก้อไม่ต้องหวังจะไปชนะ พลเอกคนอื่นแล้ว แต่ อ.โอดะ คงยังไม่ให้เจอกันตอนนี้หรอก คู่ปรับตั้งแต่เริ่มเรื่อง ต้องมาชนกันทีหลังอยู่แล้ว

หน้า: (1/17) > >>

Go to full version