Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ณ.ตอนนี้ลูฟี่ vs สโมกเกอร์ คุณคิดว่าใครจะชนะ

หน้า: << < (2/17) > >>

kimaru:

แต่ว่าสโมกเกอร์มันตามมาติด ๆ แล้วนะผมว่าน่าจะได้เจอกันนะ

และอีกอย่างเพื่อน ๆ คิดว่า ลูฟี่ใช้ฮาคิเกราะป้องกันหินไคโร ได้ไหม

เดามั่วมั่ง:

--- อ้างจาก: Vin D Sel ที่ อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 14:37:26 ---ผมว่า 2 ปีผ่านมาลูฟี่เก่งขึ้นแบบก้าวกระโดดก็จริง แต่คิดว่าสโมคเกอร์ก็น่าจะโหดขึ้นเหมือนกัน

คิดว่าถ้าเจอกันลูฟี่ยังไม่น่าจะชนะเหมือนเดิม

ถึงแม้ลูฟี่จะมีฮาคิแล้วสามารถโจมตีพี่ซิการ์คู่ได้แล้วก็เถอะ แต่อย่าลืมว่า...

พี่ซิการ์เค้ามีกระบองหินไคโรนะครับ!!!

คนอื่นล่ะคิดว่าไงกัน

--- End quote ---

หนับหนุน.....ตอนนี้ลูฟี่ยังไม่ชนะ ลุงควันหรอก.....
ดูจากบาดแผลจาก2ปีที่ผ่านมาของ ลุงควัน แล้ว.....คงฝึกมาไม่น้อยหน้าลูฟี่ แน่ๆ   *number1*

extrabome:

สองปีที่ผ่านมา ลูฟี่ ฝึกกับเรลลี่ คงเก่งกว่าเดิมค่อนข้างเยอะ
แต่สองปีที่ผ่านมา เจ้าควัน ก็คงไม่ได้อยู่เฉยๆแน่ ดูได้จากตำแหน่งของเขา
แต่การต่อสู้ที่ผ่านมา ลูฟี่สู้ไม่ได้เลยนะครับ แบบว่าห่างชั้นมากๆ
ถึงจะมีฮาคิเกราะ ก็ใช่ว่า เจ้าควันจะยืนให้ต่อยซะหน่อย
ผมว่าประสบการณ์การต่อสู้ จะยังทำให้ลูฟี่ ไม่สามารถชนะได้ครับ
แต่ส่วนคู่นี้คงไม่ได้สู้กันแบบซึ่งๆหน้าหรอก ผมว่าลูฟี่เจอเจ้าควันก็คงหนีไว้ก่อนอยู่แล้ว
คงไม่อยากปะทะกันหรอก ตัวลูฟี่อาจสู้ได้ แต่ลูกเรือคนอื่นๆจะโดนจับนะซิ

ronnaman:

ผมก็ว่ายังนะ ลูฟี่ฝึกวิชามา เก่งแบบเวอร์ใช้ฮาคิได้หมด3แบบก็จริง แต่อย่าลืมว่า ฮาคิแต่ละแบบก็มีหลายขั้นนะ
ยกตัวอย่าง มันโทร่า สมมุตินะ เอเนลูเต็ม10 คือความกว้างในการรับรู้ได้ทั้งสกายเปียและเกาะ4เกาะที่เทพคุ้มกฏดูอยู่
แต่ผู้คุมกฏแต่ละเกาะ คุมความกว้างได้แต่เกาะของตัวเอง อาจเพราะเอเนลูฝึกให้ เวลาในการฝึกไม่กี่ปี เลยทำให้คุมได้ยังไม่กว้างก็เป็นได้
ดูอย่างจอมเทพเก่า ถ้าผมจำไม่ผิด ยังใช้มันโทร่าไม่ได้เลย แต่เทพคุ้มกฎใช้ได้ทุกคน น่าจะเป็นเอเนลูฝึกให้แหละ ในช่วง6ปีที่มายึดมั้งนะ

แต่ที่ผมว่ายังสู้ลุงควันตอนนี้ไม่ได้เพราะ ระหว่างที่ลูฟี่ฝึก2ปี ลุงควันแกเริ่มก้าวเข้าไปลุยในโลกใหม่แล้ว คือประสบการณ์นำหน้าลูฟี่อยู่ตลอดน่ะ
อย่าว่าแต่ลุงควันเลย อย่างกัปตันคิด ถ้าเจอกันตอนนี้ อาจจะไม่ชนะซะด้วยซ้ำไป เหตุผลเดียวกับสโม๊คเกอร์แหละ

แต่สุดท้ายแล้ว ลูฟี่ไม่แพ้ใคร(ไม่ได้หมายความว่าชนะทุกคนนะ)แน่นอนครับ เพราะลูฟี่คือคนที่จะสามารถแล่นเรือไปได้ทุกที่ในโลกครับ

TeeNaKub:

ผมว่าลูฟี่ก็ไม่ใช่ขี้ๆเหมือกานนะ...หลังจาก2ปี อะเคยเหงลูฟี่เอาจิงๆรึยัง

หรือไม่เคยเหงเอาจิงตอนบนพื้นดินรึยัง ผมว่าอย่าด่วนสรุปนะ

ที่ลูฟี่แพ้เพราะโดนตัวสโมคเกอร์ไม่ได้ แต่ถ้าโดนตัวได้ก็น่ารุ่นนะ

*number1* จิงอยู่ที่ฮาคิลุฟี่ไม่แข็งพอ แต่ถ้าตอนสู้กันล่ะ อาจจะแข็งมากกว่าเดิมไม่มากก็น้อย

ผมว่านะ ......  ที่จิงอะแอบเชียลูฟี่อะ 55 *haha*

หน้า: << < (2/17) > >>

Go to full version