Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ณ.ตอนนี้ลูฟี่ vs สโมกเกอร์ คุณคิดว่าใครจะชนะ

หน้า: << < (12/17) > >>

TeeNaKub:

คงจะจิงอะ ที่สู้กันแปบเดียวเพราะลูฟี่ไม่มีความแค้นกับ สโมคเกอร์

แต่ถ้าทำให้ลูฟี่โมโห แบบว่าทำให้แค้นมากๆ ลูฟี่คงได้สู้แน่

แต่ถ้าลูฟี่มันไม่ได้แค้นอะไร ก็คงหนีตามเคยอะอันนี้เหงด้วยๆ

ถ้าสู้.......สโมคเกอร์เห็นพลังลูฟี่ตอนนี้ก็คงหวั่นๆเหมือนกานอะแหละ

เดามั่วมั่ง:

--- อ้างจาก: nu-dawan ที่ พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 16:41:54 ---เราคิดไปเอาหรือว่าพี่ๆพากันเข้าสู้18+ กันล่ะเนี่ย?  *nude* *nude* *nude*

--- End quote ---

ท่านน้อง dawan คิดมากไปนะครับ...
โซโล มีดาบให้ใช้ตั้งหลายเล่ม น่ะครับ....จะเลือกใช้ เล่มไหนก็ไม่แปลกครับ... *hoho*

nu-dawan:

โอ้! ลืมตอบคำถามเลย(เจอเรื่องดาบทำเอาลืม)  *haha* *haha* *haha*

เห็นหลายท่านบอกว่าเมื่อก่อนลูฟี่ห่างจากลุงควันหลายขุม เราคิดว่าไม่ใช่นะ เพราะเวลาสู้้แต่ละครั้งมันก็แค่แปบเดียวเอง ลูพี่ยังไม่เคยสู้แบบถึงที่สุดซักที(หรือเราเข้าใจผิดไป) เพราะฉนั้นในตอนนี้คิดว่าสูสีกันแล้วลูฟี่ก็ชนะค่ะ ถึงต่างฝ่ายต่างพัฒนาตัวเองขึ้น แต่คิดว่าลูฟี่พอชนะได้แน่ โดยส่วนตัวคิดว่าลูฟี่ชนะได้ในสภาพปางตายเหมือนกันนะ

nu-dawan:

--- อ้างจาก: เดามั่วมั่ง ที่ พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 17:00:56 ---
--- อ้างจาก: nu-dawan ที่ พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 16:41:54 ---เราคิดไปเอาหรือว่าพี่ๆพากันเข้าสู้18+ กันล่ะเนี่ย?  *nude* *nude* *nude*

ท่านน้อง dawan คิดมากไปนะครับ...
โซโล มีดาบให้ใช้ตั้งหลายเล่ม น่ะครับ....จะเลือกใช้ เล่มไหนก็ไม่แปลกครับ... *hoho*

ท่าทางจะคิดมากจริงๆ  *haha* *haha*

ว่าแต่ดาบเล่มไหมเวิร์คสุดคะ ท่านปรมาจารย์ผู้เชี่ยวชาญที่สุด  *love* *love*

windyzero:

ตอนนี้ คิดว่า เสมอกัน ครับ สโมคเกอร์เมื่อก่อน เก่งเพราะได้พลังควันกับพลอง+หินไคโร เดี๋ยวนี้ พลโทแล้ว ฝีมือไม่ต้องพูดถึง

ส่วนลูฟี่ เก่งแบบก้าวกระโดด ทำให้ หักล้างเรื่องแพ้ทางสายโรเกียออกไปได้เลย ซัดกันโต้งๆ ลูฟี่ได้เปรียบ แต่ จะเสร็จหินไคโรอยู่ดี

ลูฟี่คงจะรู้ทัน ถึงเอาชนะไม่ได้ แต่ไม่แพ้ แล้วรีบชิ่งก่อนจะโดนไล่ทัน -.-

หน้า: << < (12/17) > >>

Go to full version