Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ณ.ตอนนี้ลูฟี่ vs สโมกเกอร์ คุณคิดว่าใครจะชนะ

หน้า: << < (9/17) > >>

kimaru:

อ.โอดะ เขาคงไม่ใจร้ายขนาดให้ลูฟี่แพ้แ้ล้วแพ้อีกหรอกมั้ง พูดใจเชิงความจริงนะ อิอิ

ที่ดู  ๆ ไม่เคยเห็นลูฟี่แพ้ซ้ำซากขนาดนั้นนะ เอ๊ะ หรือว่าเราจะไม่เห็นอ่ะ

อีกทางถ้าว่าผีมือสู้ไม่ได้ก็คือไม่ให้เจอกันเลยเพราะจะได้ไม่แพ้

แต่ใจก็ว่าลูฟี่มันต้องมีอะไรที่ซ้อนอยู่จากสองปีที่ผ่านมาล่ะน๊า

เพราะเท่าที่ดู ๆ มา ลูฟี่ยังไม่ค่อยโชว์อะไรเลย

่่ที่เห็นชัดอีกอย่างก็คือ ฮาคิราชัน ควบคุมได้แล้ว ไม่เหมือนตอนอยู่ที่ อิมเพลดาวน์ ควบคุมไม่ได้และยังไม่รู้อีก

ToNo:

--- อ้างจาก: เดามั่วมั่ง ที่ อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 15:42:39 ---
--- อ้างจาก: Vin D Sel ที่ อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 14:37:26 ---ผมว่า 2 ปีผ่านมาลูฟี่เก่งขึ้นแบบก้าวกระโดดก็จริง แต่คิดว่าสโมคเกอร์ก็น่าจะโหดขึ้นเหมือนกัน

คิดว่าถ้าเจอกันลูฟี่ยังไม่น่าจะชนะเหมือนเดิม

ถึงแม้ลูฟี่จะมีฮาคิแล้วสามารถโจมตีพี่ซิการ์คู่ได้แล้วก็เถอะ แต่อย่าลืมว่า...

พี่ซิการ์เค้ามีกระบองหินไคโรนะครับ!!!

คนอื่นล่ะคิดว่าไงกัน

--- End quote ---

หนับหนุน.....ตอนนี้ลูฟี่ยังไม่ชนะ ลุงควันหรอก.....
ดูจากบาดแผลจาก2ปีที่ผ่านมาของ ลุงควัน แล้ว.....คงฝึกมาไม่น้อยหน้าลูฟี่ แน่ๆ   *number1*

ผมเหนแฮนคอคเตะหักไปแล้วนะคับ... *haha*
ขนาดแฮนคอคยังเตะหัก ถ้าเปนลูฟี่นี่คงละเอียดคับ *dontknow*
แต่เรื่องแพ้ชนะนี่สรุปยากคับ อาจจะเสมอก้ได้... *damage*

Vin D Sel:

--- อ้างจาก: ToNo ที่ พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 11:40:38 ---
--- อ้างจาก: เดามั่วมั่ง ที่ อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 15:42:39 ---
--- อ้างจาก: Vin D Sel ที่ อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 14:37:26 ---ผมว่า 2 ปีผ่านมาลูฟี่เก่งขึ้นแบบก้าวกระโดดก็จริง แต่คิดว่าสโมคเกอร์ก็น่าจะโหดขึ้นเหมือนกัน

คิดว่าถ้าเจอกันลูฟี่ยังไม่น่าจะชนะเหมือนเดิม

ถึงแม้ลูฟี่จะมีฮาคิแล้วสามารถโจมตีพี่ซิการ์คู่ได้แล้วก็เถอะ แต่อย่าลืมว่า...

พี่ซิการ์เค้ามีกระบองหินไคโรนะครับ!!!

คนอื่นล่ะคิดว่าไงกัน

หนับหนุน.....ตอนนี้ลูฟี่ยังไม่ชนะ ลุงควันหรอก.....
ดูจากบาดแผลจาก2ปีที่ผ่านมาของ ลุงควัน แล้ว.....คงฝึกมาไม่น้อยหน้าลูฟี่ แน่ๆ   *number1*

ผมเหนแฮนคอคเตะหักไปแล้วนะคับ... *haha*
ขนาดแฮนคอคยังเตะหัก ถ้าเปนลูฟี่นี่คงละเอียดคับ *dontknow*
แต่เรื่องแพ้ชนะนี่สรุปยากคับ อาจจะเสมอก้ได้... *damage*

ถ้าเป็นผมผมก็ยอมให้แฮนค็อกเตะครับ เพราะผมจะแอบดูเกงใน *nude*

pujee:

ใช่ป่าว วันก่อนผมดูยังไม่ใส่เลย

devicry:

- เริ่มต้นคงสูสีกัน  แต่สโทกเกอ เจบตัวแน่ ลูฟี่มันอั้นมานาน  เปนเป้าหมายของมัน 1 ใน 2 ที่มันอยากซัดด้วย

- แต่ถ้าจะให้สู้จนรุ้ดำรุ้แดงคงยาก มันต้องมีเหตุอันสมควรมากๆ

- ลูฟี่มันคงหนีเปนหลักแหละ สู้ด้วยเสียเวลา

แต่สรุปเลยถ้าสุ้กัน  ลูฟี่ไม่แพ้หรอก  *haha* *haha* *haha*

หน้า: << < (9/17) > >>

Go to full version