Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ณ.ตอนนี้ลูฟี่ vs สโมกเกอร์ คุณคิดว่าใครจะชนะ

หน้า: << < (3/17) > >>

NaTTaJaK:

ในใจเชียรลูฟี่นะครับแต่ลุงแกเล่นเป็นสายโรเกียเดี๋ยวลอยไปลอยมากว่าจะต่อยโดนก็โดนลุงแกทุบไปหลายอักแหละครับ
ลุงน่าจะชนะแบบ60%นะครับเพราะอาจารลูฟี่คือเลรี่นะครับเขาน่าจะสอนเคล็ดลับอารายสักอย่างแหละครับไงๆก็ไม่น่าแพ้แบบขาดลอยครับถ้าเล่นพวกนี่ผมลงข้างลูฟี่เลยครับอิอิโซโลมีฮาคิแล้วนะครับซันจิกะด้วยครับน่าจะชนะครับ(เล่นพวกนะครับ *glad*)

pujee:

หมอกจางๆและควัน คล้ายกันจนบางทีไม่อาจรู้ ก็อยากลองถามดู ว่าเธอเป็นดั่งหมอกหรือควัน

อะไรนะ อ๋อ พี่เบิร์ดกระซิบมาว่า แค่ลูฟี่ใช้ฮาคิราชันย์ทีเดียว สโม๊กเก้อก็นอนน้ำลายฟูมปากแล้ว พี่เบิร์ดบอกอีกว่า ลูฟีี่ เอาอยู่

NaTTaJaK:

--- อ้างจาก: pujee ที่ อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 17:28:28 ---หมอกจางๆและควัน คล้ายกันจนบางทีไม่อาจรู้ ก็อยากลองถามดู ว่าเธอเป็นดั่งหมอกหรือควัน

อะไรนะ อ๋อ พี่เบิร์ดกระซิบมาว่า แค่ลูฟี่ใช้ฮาคิราชันย์ทีเดียว สโม๊กเก้อก็นอนน้ำลายฟูมปากแล้ว พี่เบิร์ดบอกอีกว่า ลูฟีี่ เอาอยู่

--- End quote ---
5555555555555555555555555555555555+โหดครับ

Vin D Sel:

--- อ้างจาก: kimaru ที่ อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 14:46:28 ---แล้วถ้าลูฟี่ใช้ ฮาคิเกาะล่ะ จะสู้กระบองหินไคไรได้ป่าว  เพราะว่าฮาคิมันไม่ใช้พลังจากผลไม้ปรีศาจนิ

ไม่งั้นก็รวมหัวกันกับโซโล ลุมมันเลย ทีนี้มาสองคนแล้ว พอจะสู้ได้ไหม

อีกอย่างโซโลไม่มีผลต่อหินไคโร อยู่แล้ว

และผมว่าโซโลน่าจะมีฮาคิเกาะและนะอย่างน้อยเพราะเป็นถึงศิษย์มิฮอร์ค น่าจะฟัน สโมกเกอร์ ได้ละนะ

เพื่อน ๆ คิดยังงัย ครับ

--- End quote ---
อ้าว ตั้งกระทู้ ลูฟี่ VS สโมคเกอร์ แล้วไหงจะรุมกันซะงั้นล่ะครับ

ส่วนคำตอบผมจะขอยืนยันยืนยันว่าจะรักเธอต่อไป เอ้ย ยืนยันว่าพี่ซิการ์ชนะอยู่ดี
ลูฟี่มีฮาคิ แต่เป็นผู้มีพลังผลปีศาจ เจอหินไคโร ผู้มีพลังผลปีศาจก็หมดแรงอยู่ดีถ้าโดนกระปองอ่ะนะ
แล้วสโมคเกอร์เป็นโรเกียคิดว่าจะเข้าไม่ถึงตัวเพื่อเอากระบองหินไคโรเสียบตูดลูฟี่ให้หมดแรงเลยหรอครับ
 *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow*

ขอบอกว่าสโมคเกอร์ชนะคะแนนแบบเป็นเอกฉันท์ครับ *number1*

kimaru:

โรเกียก็ใช้ว่าจะเข้าถึงตัวได้ง่าย ๆ นะครับ อย่าลืมสิว่าลูฟี่มี  เค็นบุนโชคุฮาคิ อยู่นะครับ

ได้ต่อยสักหมัดก็ยังดีเรา  *haha*

หน้า: << < (3/17) > >>

Go to full version