หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คิซารุ(แสง) VS เอเนล(ไฟฟ้า) คิดว่าใครชนะ.....?

ลุง คิซารุ ชนะ
10 (45.5%)
ก๊อต เอเนล ชนะ
9 (40.9%)
ตายทั้งคู่.....^^
3 (13.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 22

ปิดการโหวต: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 02:05:32

ผู้เขียน หัวข้อ: คิซารุ(แสง) VS เอเนล(ไฟฟ้า) คิดว่าใครชนะ.....?  (อ่าน 40899 ครั้ง)

011nb

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: คิซารุ(แสง) VS เอเนล(ไฟฟ้า) คิดว่าใครชนะ.....?
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 22:25:39 »
อ่าว ชิบหาย สายฟ้ากะแสงเร็วเท่ากันวะ แล้วคิดว่าเอเนลจะแพ้ง่ายๆหรอถ้ามันมีฮาคิเกราะนะ สูสีวะ

แล้วใครบอกวะว่า มันใส่ฮาคิกะอาวุธไม่ได้ ...ไม่ลองไปดูไอ้ เบนแบ็คแมนดิ มันไม่ได้มีผลปีศาจมันมีแต่ปีนกะฮาคิแล้วก็ใช้ฮาคิใส่กับปืน

แมร่งไอ้คิซารุยังกลัวอะ แล้วถ้าก็อตเอเนลมีฮาคิเกราะนะ แมร่งโครตเทพอะ แล้วใครบอกวะ ว่าไอ้คิซารุไม่ได้ใช่พลังตอนที่โค่นต้นไม้ที่ซา

บอนดี เห็นๆอยู่ว่ายิงแสงใส่ ถึงฮาคิจะใส่กับพลังไม่ได้แต่ถ้าโดนจ้วงไปตรงจุดไหนก็จะโดน ร่างจริงทันที่ ตอนนั้นแหละที่มันจะโดนพลังผล

ปีศาจ เหมือนที่เอสโดนจ้วงทะลุแมร่งโดนไฟเผาเลย ถึงมันจะเร็วเท่ากันแต่ว่าถ้า +กัน มันก็ต้องมีโดนบ้าง อย่างตอน ที่เรยลี่ +กับคิซรุ

อะ แต่เสียดายอย่างเดียวเว้ย เอเนลไม่มีฮาคิเกราะแต่ไม่แน่ อาจารย์เค้าอาจจะเอามันกลับมาใหม่ พร้อมกับฮาคิสุดโหด แล้วแน่นอน ถ้า

อาจารย์ให้บทไป +กับพวกพลเอกเข้านะ กรุก็ขอให้+กะคิซารุแหละ ส่วนรูฟี่ ยังไงมันก็ต้อง +กับ อคาอินุ แล้วก็หนวดดำ อยู่แล้วถ้าให้

เลือกว่าใคร ชนะ กรุ เลือกตายทั้งคู่ ยังไงมันก็เอากันไม่ลง แล้วไอ้พวก ที่บอกว่า คิซารุ 100 เปอ ถ้าก็อดมันกลับมานะ...คอยดู ยังไง

คนเขียนเขาก็ต้องให้มันโหดขึ้นแหละ ผ่านไป 2 ปีแมร่งไม่พัฒนาก้เกินไปคนเขียนเขาไม่ทำหรอก กุเลือกตายทั้งคู่ (แล้วไอ้พวกที่บอกคิ

ซารุชนะเพราะมัน บลาๆๆๆ รอก็อดกรุกลับมาแล้ว รู้กัน)

*number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* เห็นด้วยอย่างแรง(จากสาวกเอเนล) แต่ว่าเอเนลไม่ได้หายไปแค่ 2 ปี นะคับ มันหายไปตั้งหลายปีแล้ว

ข้าคือ god

youwontta

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: คิซารุ(แสง) VS เอเนล(ไฟฟ้า) คิดว่าใครชนะ.....?
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 22:32:26 »
สาวกก๊อด มาแก้ข่าวแล้วคับ  *hoho*

ว่าแต่ พูดกันดีๆก้ได้มั้งคับ ไม่ต้องถึงกับเอาศัพท์สมัยพ่อขุนรามมาใช้หรอก  *disappoint*

โทดทีที่ใช่คำหยาบ เราเบื่อพวกชอบแอ๊ปพูดดีทั้งๆที่ในใจด่าลึกๆ ดูการ์ตูนแล้วมาวิจารย์เหมือนกับเรียนทฤษฏี ไม่ค่อยชอบพวกนี้เท่า

ไหร่อะครับแล้วก็บางทีคำหยาบอาจจะทำให้ท่านผู้นั้นมองไรออกบ้างก็ได้  *dontknow*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 22:45:31 โดย youwontta »

Melody

• *
  • สวัสดีครับ
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 22:39:25 »
ผมว่า เอเนล ชนะครับ
ความรู้สึกมันบอกมา
  *great* *great*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 22:53:29 »
สาวกก๊อด มาแก้ข่าวแล้วคับ  *hoho*

ว่าแต่ พูดกันดีๆก้ได้มั้งคับ ไม่ต้องถึงกับเอาศัพท์สมัยพ่อขุนรามมาใช้หรอก  *disappoint*

โทดทีที่ใช่คำหยาบ เราเบื่อพวกชอบแอ๊ปพูดดีทั้งๆที่ในใจด่าลึกๆ ดูการ์ตูนแล้วมาวิจารย์เหมือนกับเรียนทฤษฏี ไม่ค่อยชอบพวกนี้เท่า

ไหร่อะครับแล้วก็บางทีคำหยาบอาจจะทำให้ท่านผู้นั้นมองไรออกบ้างก็ได้  *dontknow*

จะสื่อถึงอะไรอ่ะคับ  ผมไม่เข้าใจ  *disappoint*

youwontta

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 22:56:09 »

จะสื่อถึงอะไรอ่ะคับ  ผมไม่เข้าใจ  *disappoint*

ไม่มีไร หรอกครับ แค่เบื่อพวกวิจารย์ตัวละคร การ์ตูนสนุกๆดูแล้วไม่เครียด ^^

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 23:01:04 »
อ่อ  ถ้างั้นคุณเองก้เริ่มเข้าข่ายเป็นหนึ่งในนั้นแล้วล่ะคับ