Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

คิซารุ(แสง) VS เอเนล(ไฟฟ้า) คิดว่าใครชนะ.....?

หน้า: << < (4/14) > >>

เดามั่วมั่ง:

--- อ้างจาก: Vin D Sel ที่ อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 18:13:04 ---ผมหมั่นไส้หน้าลุงหนวดหลิม
อิจฉาก็อดที่สาว Pan หลง

โหวตตายทั้งคู่ซะเลย  *้ั์notlisten*

--- End quote ---

*shock*  เป็นเหตุผลยอดเยี่ยมเลยครับ...  *disappoint*

Monkey D Sunny:

ดูจากความเร็วของแสงกับไฟฟ้า ... เท่ากัน *้ัread*
แต่ลุงลิงต้องเปลี่ยนตัวเองเป้นพลังงานแสงก่อน ส่วนก็อดวาร์ปไปได้เลย ดังนั้น....
ถ้าเอเนลไม่มีฮาคิเกราะ ก็เสมอครับ ลุงลิงไล่จับก็อดไม่ทัน แต่ก็อดก็ทำอะไรลุงลิงไม่ได้
แต่ถ้าเอเนลมีฮาคิเกราะ ก็อดน่าจะชนะครับเพราะว่าความเร็วมากกว่า(วาร์ปเข้าหลังแล้วตุ๋ยเอาๆ)แถมก็อดยังสร้างอาวุธได้จากโลหะที่อยู่แถวนั้น

kawee1994:

ก๊อดมันไม่เทพไรเลยนะ

คิดดูลูฟี่ชนะก๊๊อดตอนยังไม่มีฮาคิ

เดี๋ยวก๊อดเจอคิซารุ ฮาคิ ปุ้งเดียว

หลับ

*number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

Monkey D Sunny:

อ้ากซ์  *้ั์shock2* อย่าเอาลูฟี่เป็นมาตรฐานดิครับ ถ้ามันแพ้ก็อดเรื่องคงจบไปแล้ว อีกอย่างคาดว่าตอนนั้นอ.โอดะยังไม่ได้คิดฮาคิเกราะขึ้นมาหรอก

Aragan:

--- อ้างจาก: Monkey D Sunny ที่ อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 18:40:37 ---ดูจากความเร็วของแสงกับไฟฟ้า ... เท่ากัน *้ัread*
แต่ลุงลิงต้องเปลี่ยนตัวเองเป้นพลังงานแสงก่อน ส่วนก็อดวาร์ปไปได้เลย ดังนั้น....
ถ้าเอเนลไม่มีฮาคิเกราะ ก็เสมอครับ ลุงลิงไล่จับก็อดไม่ทัน แต่ก็อดก็ทำอะไรลุงลิงไม่ได้
แต่ถ้าเอเนลมีฮาคิเกราะ ก็อดน่าจะชนะครับเพราะว่าความเร็วมากกว่า(วาร์ปเข้าหลังแล้วตุ๋ยเอาๆ)แถมก็อดยังสร้างอาวุธได้จากโลหะที่อยู่แถวนั้น

--- End quote ---

คิซารุ เร็วกว่าเยอะครับ เอเนลวาร์ปไม่ได้นะครับ แต่เปลี่ยนตัวเองเป็นสายฟ้าแล้วพุ่งไปด้วยความเร็วสายฟ้าครับ สายฟ้ามีความเร็วประมาณ 1 ใน 3 ของแสงถ้าวัดในสูญญากาศครับ
อ้างอิง วันพีชวิเกียหรือที่วันพีซวิเดียแจแปนหรือนิปปงก็ได้ครับ

ในวันพีซตอนนี้ยังไม่มีใครวาร์ปได้นะครับ  การวาร์ปให้คิดถึงวิชาเคลื่อนที่ในพริบตาของซุนโกคูที่แค่นึกก็ไปถึงดาวนาแม็กทันที เวลาที่ใช้เดินทางเป็น 0 ครับ

หน้า: << < (4/14) > >>

Go to full version