Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

คิซารุ(แสง) VS เอเนล(ไฟฟ้า) คิดว่าใครชนะ.....?

หน้า: (1/14) > >>

เดามั่วมั่ง:

คิซารุ(แสง) VS เอเนล(ไฟฟ้า) คิดว่าใครชนะ.....?

เลือกกันตามสบายเลยครับ  ขอเหตุผลด้วยแระกันครับ...
เร็ว VS เร็ว เดายากดีครับ....    *attack*

KJ_supergigz:

เลือกก๊อดละกันครับ พลังน่าจะมีผลทางกายภาพมากกว่า มันโทร่าก็เทพ น่าจะหาทางหนีทีไล่ได้ ลุงลิงเห็นจะได้เปรียบอยู่อย่างเดียวคือฮาคิเกราะ  *dontknow* *dontknow*

zCGz14211:

เรื่องGet Backersของวิบูลกิจก็เคยมีกรณีแสง VS ไฟฟ้าแบบนี้เพราะงั้นขอหยิบมายกตัวอย่างหน่อยละกัน

พวกตัวละครที่ทำหน้าที่ผู้บรรยายการต่อสู้ได้คอมเม้นท์ว่าถ้าแสงกับไฟฟ้าปะทะกันจริงๆโลกอาจบึ้ม

เพราะฉะนั้นกรณีลุงลิงกับก็อดก็น่าจะพอกัน แต่นั่นหมายถึงทั้ง2ฝ่ายฝีมือสูสีกันนะ

ผมว่าลุงลิงน่าจะเก่งกว่าก็อดมากโขอยู่นะ ฮาคิลุงลิงน่าจะมี2อย่างเป็นอย่างน้อย(เกราะกับสังเกต) ขณะที่ก็อดมีแค่สังเกต

ประสบการณ์ก็ห่างกันเป็นโยชน์ สำคัญเลยคือก็อดชอบติดประมาทและดูถูกคู่ต่อสู้

เพราะงั้นถ้าก็อดไม่แก้นิสัยเสียตรงนี้กับฝึกเพิ่มซะหน่อยคงโดนลุงลิงเตะก้านคอหลับแน่

แต่พอยกตัวอย่างจากGBก็นึกสงสัยเกี่ยวกับลุงลิงขึ้นมาข้อนึง

ตาลุงคุรุสึจากGBแกควบคุมการหักเหแสงสร้างภาพลวงตาได้ แล้วลุงลิงของเราจะทำได้บ้างรึเปล่า(ถ้าได้นี่ยิ่งโหดเวอร์)

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

ไม่บอกก็รู้ สู้คชารุ ไม่ได้ 100%

pujee:

ขอโหวตให้ลุงลิง 1 เสียงครับ เอเนลไม่สามารถทำอันตรายอะไรลุงลิงได้เลยเพราะไม่มีฮาคิเกราะ ไฟฟ้าคงไม่สามารถทำอันตรายร่างจริงพวกโรเกียได้ ผิดกับลุงลิงที่สามารถทำ

อันตรายเอเนลได้เพราะมีฮาคิเกราะ เพราะฉะนั้นสรุปแว่ สรุปว่า ตึงโป๊ะ ลุงลิงชนะครับ หันมาทำหน้าลิงใส่กล้อง 1 ครั้งตอนชนะ

หน้า: (1/14) > >>

Go to full version