Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ก็อดเอเนล VS นกอมตะ มัลโก้ คุณแทงเดิมพันข้างไหน

หน้า: << < (5/13) > >>

NaTTaJaK:

--- อ้างจาก: nu-dawan ที่ จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 17:15:11 ---แทงทั้งสองข้างจ้า

ก็อดเท่ห์ = มัลโก้เทพ  กินกันไม่ลง 

แต่ว่าทำไมตัดบรู๊คออกเร็วจัง เราว่าบรูคสูกกะก็อดได้นะ แบบว่าถ้าจะโดนสายฟ้าก็ถอกวิญญาณไปก่อน แล้วสายฟ้าก็ไม่มีผลทั้งกับกระดูกและวิญญาณเลยนะ เทพออกขนาดนี้*number1* *number1* *number1*

--- End quote ---
ง่ายมากเลยครับถ้าเอเนลผ่าจนกระดูกไม่เหลือหละครับ(ไม่เกินความสารารถของเอเนลยุแล้วครับพลังระดับทำลายสกายเปียได้ง่ายๆแค่กระดูกทำไมจะผ่าไห้เปงผงไม่ได้ละครับ)บรู๊คจะเอาร่างที่ไหนมากลับครับ *rip*
แต่ผมกลัวว่าตอนเปงผงแล้วบรู๊คไม่ตายนี่สิครับเอเนลจะทำหน้ายังไง *haha*

pottms:

ถ้าเกิดว่ากันตามหลักจิงๆ ไฟฟ้านี้มันจะทำให้เลือดของคนเราเดือด แล้วตาย  ใช่ป่าวไม่รู้ แต่ท่าเป็นงั้น

บรูคไม่มีทั้งเลือด ทั้งเนื้อ อาจจะไม่เป็นไรก็ได้ นะ  *great* *great* *great*

EmoHang:

ผมให้มัลโก้ครับผมชอบน่าของคุฯมัลโก้เอาดีๆนะครับ(ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ)ผมว่ายังไงก็มัลโก้ครับเพราะว่าประสพการณ์ที่ดูจะต่างกันเกินไปสายฟ้าที่โจมตีมาใช่ว่าจะปัดทิ้งไม่ได้นะครับ

Aragan:

ที่จริงก็แอบเล่นข้าง หงส์แดงมัลโก้เหมือนกันครับ รู้สึกมันบินเร็วเว่อร์ๆ บินไปเตะคิซารุได้ แล้วยังบินไปช่วยลูฟี่จากอาโอคิยิทันอีก รับหมัดอาคาอินุได้ด้วย เหมือนจะเก่ง+กาก 

ถ้า 1:1 ก็เหมือนเก่ง แต่ถ้าเจอเป็นแสนแบบลูฟี่สงสัยเตะจนลิ้นห้อยแน่ๆ แต่ก็อดบอลสายฟ้าลูกเดียวจบ  *้ั์poor*

NaTTaJaK:

บอลสายฟ้าต้องไช้เวลาน่าดูเลยนะครับถ้าสู้กันแบบไม่หนีสร้างไม่ได้แน่นอนครับอิอิ  แต่ก็อย่างว่าครับถ้าโดนถึงเปงมัลโก้ฟื้นตัวเร็วแค่ไหนก็รอดลำบากครับ  แต่มัลโก้ก็ไม่มีทางปล่อยไห้เอเนลสร้างบอลสายฟ้าลูกเบอร์เอ็กได้หรอกครับ *great*
คิดถึงหลักความเป็นจิงเอเนลเป็นต่อหลายหย่างครับทั้งความเร็ว+พลัง+มันโทระ+ร่างกายสายโรเกีย
มัลโก้เองก็มีแค่ฮาคิที่สามารถแตะตัวเอเนลได้+ประสพการอิกมากมาย+ร่างกายสายโรเกีย(ถึงจะไม่นานแต่ก็นานพอที่จะสู้ตัดสินได้1ยก(มั้ง))

หน้า: << < (5/13) > >>

Go to full version