Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ก็อดเอเนล VS นกอมตะ มัลโก้ คุณแทงเดิมพันข้างไหน

หน้า: << < (3/13) > >>

เดามั่วมั่ง:

--- อ้างจาก: pujee ที่ อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 13:40:24 ---ใครก็ตามที่จะสู้กับเอเนลูต้องติดสายดิน ไม่ก็สายล่อฟ้า หรือหุ้มตัวด้วยฉนวน มีออกได้สองหน้า ไม่ชนะก็เสมอ

--- End quote ---

ถ้างั้นกระทู้ที่ถาม เรื่อง โซโล VS เอเนล ใครจะชนะ ก็สรุปได้แล้วสินะ...

ถ้าโซโล ต่อสายดิน โซโลชนะ
แต่ถ้าไม่ต่อสายดิน โซโลแพ้......  ท่าน Pu นี่ คิดได้ไงว้า........   *number1*

pujee:

ไม่ค่อยได้คิดหรอกครับ เลยตอบแบบนี้ ฮ่าๆ

แต่กระทู้นู้นผมให้เอเนลชนะ นอกจากโซโลจากติดสายดินแล้วใช้หมัดต่อย หรือใช้ดาบพลาสติกของเด็กครับ

prince_fenris:

มัลโก้อยู่แล้ว ฮาคิยังไงก็โดนเอเนล *dontknow* *dontknow*

Aragan:

ข้อมูลเพิ่มเติมครับ จากวันพีซวิเกียบวกวันพีซนิปปง

ผลโกโระ โกโระ  ได้ถูกบันทึกไว้ว่าเป็น 1 ในผลปิศาจที่อันตรายที่สุดในโลก
เอเนล เป็นคนหนึ่งที่ประยุกต์ใช้ผลปิศาจได้เก่งที่สุดในซี่รี่ย์วันพีซ
มันโทร่า ของเอเนลที่ประยุกต์จากคุณสมบัติของผลโกโร โกโร นั้นครอบคลุมทั่วทั้งสกายเปียร์
เอเนลเมื่อสลายร่างเป็นสายฟ้าแล้วจะมีความเร็วระดับเดียวกับสายฟ้า
ผลโกโระ โกโระ สามารถปั้มหัวใจให้ฟื้นขึ้นมาได้แต่อาการบาดเจ็บยังมีอยู่

--------------------------------------------------------------------

ผลฟินิกซ์นั้นมีคุณสมบัติของผลปิศาจทั้ง 3 สาย
ร่างสัตว์นั้นเป็นนกไฟที่มีร่างเป็นไฟสีฟ้าและแดงมีคุณสมบัติเช่นเดียวกับสายโรเีกียที่ปล่อยผ่านการโจมตีได้
ไฟสีฟ้าของฟินิกซ์สามารถรักษาการบาดเจ็บได้ทุกชนิด ไม่ว่าจะได้รับบาดเจ็บสาหัสขนาดไหน ยกเว้นตาย (ปล. ไม่อมตะจริงนี่หว่า ความคิดเห็นส่วนตัวครับ  *้ัิalone*)
มัลโก้ สามารถแปลงร่างเฉพาะส่วนได้ เช่นเปลี่ยนแขนเป็นปีก ขาเป็นกรงเล็บ แต่ส่วนอื่นยังเป็นมนุษย์อยู่
ข้อจำกัดของสายโซออนคือ ไม่สามารถอยู่ในร่างสัตว์หรือคนครึ่งสัตว์ได้ตลอดไป (ปล. มียกเว้นคือ ชอปเปอร์  *้ั์cool*)

---------------------------------------------------------------------

--- อ้างจาก: Vin D Sel ที่ อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 12:19:24 ---ทำไมพี่บรู๊คผมตกรอบตั้งแต่ยังไม่แข่งเลยล่ะครับ ฮ่าๆๆๆ

บรู๊คไม่น่าจะแพ้ใครนะ(แม้จะไม่ชนะก็เหอะ ฮ่าๆๆๆ)

เอ่อ .... ไม่อยากให้กระดูกขาวๆไหม้เกรียมจนเป็นสีดำน่ะครับ เดี๋ยว เท่ห์บาดใจสาวๆ

ความสามารถของผลโยมิ โยมิ นี่คือ ปฎิเสธความตาย ไม่แน่ใจว่ามันเจ๋งหรืออุบาทต์กันแน่ ถ้าคืนชีพมาตอนศพกำลังอืดได้ที่นี่ไม่อยากจะคิดเลย  *้ั์vomit*

NaTTaJaK:

--- อ้างจาก: pottms ที่ อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 21:00:41 ---ผมให้ มัลโก้ 1 เสียงครับ

รู้สึกว่าตอนสงคราม มัลโก้จะจับคู่กับ คิซารุ รึป่าว ท่าจิง ก้อแสดงว่าไม่ใช้เล่นๆที่ เอาพลเอกอยู่

แล้วผมว่า ก็อดเอเนล พลังมันมหาศาลก้อจิง แต่ผมว่าประสบการณ์มัน สู้มัลโก้ ไม่ได้หรอกครับ

*hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

ไช่เลยครับที่เอเนลจะแพ้ก็เพราะประสพการมีไม่พอครับมัลโก้อยู่กับหนวดขาวมาน่าจะเคยปะทะกับพวกโรเจอร์มาแล้วนะครับ
และจดจำเทคนิคของหนวดขาวตอนสู้อิกครับเรื่องประสพการมัลโก้กินขาดครับ

หน้า: << < (3/13) > >>

Go to full version