Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ก็อดเอเนล VS นกอมตะ มัลโก้ คุณแทงเดิมพันข้างไหน

หน้า: << < (4/13) > >>

ronnaman:

ยังไงก็เอเนลูครับ
เพราะ มัลโก้ คือ โซออน ยังสามารถโดนร่างเนื้อได้อยู่
แต่เอเนลู คือ โรเกีย โจมตีผิวเผิน ไม่โดนตัว นอกจากฮาคิ
ก็คือต่อให้มัลโก้มีไฟในการรักษาตัวเองก็จริง แต่ก็มีในพลังที่จำกัด (เห็นอ.โอดะเคยเขียนไว้)
ลองโดนฟ้าผ่า100ล้านโวลเข้าไปที จะรักษาได้ซักกี่ครั้งกัน
แต่ถ้าตามความเร็วเอเนลูทัน ก็ไม่แน่ แต่คงยาก เพราะเอเนลู วาปได้ และใช้ มันโทร่า(ฮาคิสังเกตุ)ได้
ผมว่าคนที่จะชนะเอเนลูได้ คงต้องเป็นพวกพลเอก ที่เป็นโรเกีย แล้วก็ใช้ฮาคิเกราะ+ฮาคิสังเกตุได้เหมือนกัน อีกคนก็ลูฟี่ไง
ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องอยู่ในกรณีที่เอเนลูคิดสู้โดยไม่ วาปหนีไปเกาะนู้น ไปเกาะนี้ **เท่านั้นด้วยนะ** ไม่งั้นจะไปตามมันทันได้ยังไง   *disappoint*
แต่่ก็ไม่ได้หมายความว่าเอเนลูจะชนะ เพียงแต่ ไม่รู้ผลเฉยๆ เพราะเอเนลูต่อให้วาปแล้วฟ่าจากระยะไกลไปโดน ลูฟี่หรือพวกพลเอกโลเกียก็ไม่เป็นไรอยู่ดี
 ยกเว้นตั้งกฎเหมือนดราก้อนบอล ใครออกนอกสนาม แพ้ อันนั้น พี่เอเนลูอาจจะแพ้ก็ได้  *haha*

NaTTaJaK:

ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องอยู่ในกรณีที่เอเนลูคิดสู้โดยไม่ วาปหนีไปเกาะนู้น ไปเกาะนี้ **เท่านั้นด้วยนะ** ไม่งั้นจะไปตามมันทันได้ยังไง   
แต่่ก็ไม่ได้หมายความว่าเอเนลูจะชนะ เพียงแต่ ไม่รู้ผลเฉยๆ เพราะเอเนลูต่อให้วาปแล้วฟ่าจากระยะไกลไปโดน ลูฟี่หรือพวกพลเอกโลเกียก็ไม่เป็นไรอยู่ดี<<<==ขออนุญาติยืมนะครับ

นั่นแหละครับถ้าเอเนลลูคิดสู้นะครับส่วนตัวผมคิดว่ามัลโก้เก่งกว่านะครับถ้าสู้กันโดยที่เอเนลลูไม่หนีมัลโก้ก็น่าจะไหวครับคงสภาพเป็นนกฟีนิกสักชั่วโมงสองชั่วโมงเอเนลก็ทำอะไรไม่ได้แล้วครับเพราะตอนอยู่ไนร่างนกฟีนิกการโจมตไร้ผลครับสังเกตุได้จากตอนที่มัลโก้บินไปเตะคิซารุครับแสงที่ยิงมาไม่เข้ามัลโก้เลยครับ
ถ้ามัลโก้ยุไนสภาพนั้นแล้วสู้กะเอเนลลูซึ่งมัลโก้มีฮาคิสามารถแตะตัวเอเนลได้และ+ประสพการการต่อสู้อิกมากมายก็เพียงพอไห้ชนะเอเนลได้แล้วครับ *great* *great*
(ส่วนตัวนะครับ)

ronnaman:

--- อ้างจาก: NaTTaJaK ที่ จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 16:07:53 ---ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องอยู่ในกรณีที่เอเนลูคิดสู้โดยไม่ วาปหนีไปเกาะนู้น ไปเกาะนี้ **เท่านั้นด้วยนะ** ไม่งั้นจะไปตามมันทันได้ยังไง   
แต่่ก็ไม่ได้หมายความว่าเอเนลูจะชนะ เพียงแต่ ไม่รู้ผลเฉยๆ เพราะเอเนลูต่อให้วาปแล้วฟ่าจากระยะไกลไปโดน ลูฟี่หรือพวกพลเอกโลเกียก็ไม่เป็นไรอยู่ดี<<<==ขออนุญาติยืมนะครับ

นั่นแหละครับถ้าเอเนลลูคิดสู้นะครับส่วนตัวผมคิดว่ามัลโก้เก่งกว่านะครับถ้าสู้กันโดยที่เอเนลลูไม่หนีมัลโก้ก็น่าจะไหวครับคงสภาพเป็นนกฟีนิกสักชั่วโมงสองชั่วโมงเอเนลก็ทำอะไรไม่ได้แล้วครับเพราะตอนอยู่ไนร่างนกฟีนิกการโจมตไร้ผลครับสังเกตุได้จากตอนที่มัลโก้บินไปเตะคิซารุครับแสงที่ยิงมาไม่เข้ามัลโก้เลยครับ
ถ้ามัลโก้ยุไนสภาพนั้นแล้วสู้กะเอเนลลูซึ่งมัลโก้มีฮาคิสามารถแตะตัวเอเนลได้และ+ประสพการการต่อสู้อิกมากมายก็เพียงพอไห้ชนะเอเนลได้แล้วครับ *great* *great*

--- End quote ---

ก็นะ ต่างคนต่างความคิด แต่ถ้าจะแพ้ ก็คือ เอเนลูประมาท คิดว่ามัลโก้แค่กระจอก
โดนซัดหนักๆมาที ถ้าไม่ร่วงในหมัดแรก ผมว่ากินเอเนลูยากและครับ เพราะเอเนลูมีความไวสายฟ้า แล้วก็แทรกตัวตัวพื้น ตามกำแพงได้
คือไม่ปรากฎร่างจริงให้เห็นจะๆได้น่ะครับ แล้วก็ใช้มันโทร่าจับตำแหน่งให้ฟ่าผ่าเป็นร้อยล้านโวลตามจุดที่ตัวเองต้องการได้
ตรงจุดนี้ผมเลยมองว่า พวกที่ไม่ใช่โลเกีย และไม่ใช่ลูฟี่ ค่อนข้างเสียเปรียบเยอะครับ ยกเว้น อ.แต่งให้มันชนะ ฮาๆ

nu-dawan:

แทงทั้งสองข้างจ้า

ก็อดเท่ห์ = มัลโก้เทพ  กินกันไม่ลง 

แต่ว่าทำไมตัดบรู๊คออกเร็วจัง เราว่าบรูคสูกกะก็อดได้นะ แบบว่าถ้าจะโดนสายฟ้าก็ถอกวิญญาณไปก่อน แล้วสายฟ้าก็ไม่มีผลทั้งกับกระดูกและวิญญาณเลยนะ เทพออกขนาดนี้*number1* *number1* *number1*

NaTTaJaK:

--- อ้างจาก: ronnaman ที่ จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 16:36:53 ---
--- อ้างจาก: NaTTaJaK ที่ จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 16:07:53 ---ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องอยู่ในกรณีที่เอเนลูคิดสู้โดยไม่ วาปหนีไปเกาะนู้น ไปเกาะนี้ **เท่านั้นด้วยนะ** ไม่งั้นจะไปตามมันทันได้ยังไง   

ก็นะ ต่างคนต่างความคิด แต่ถ้าจะแพ้ ก็คือ เอเนลูประมาท คิดว่ามัลโก้แค่กระจอก
โดนซัดหนักๆมาที ถ้าไม่ร่วงในหมัดแรก ผมว่ากินเอเนลูยากและครับ เพราะเอเนลูมีความไวสายฟ้า แล้วก็แทรกตัวตัวพื้น ตามกำแพงได้
คือไม่ปรากฎร่างจริงให้เห็นจะๆได้น่ะครับ แล้วก็ใช้มันโทร่าจับตำแหน่งให้ฟ่าผ่าเป็นร้อยล้านโวลตามจุดที่ตัวเองต้องการได้
ตรงจุดนี้ผมเลยมองว่า พวกที่ไม่ใช่โลเกีย และไม่ใช่ลูฟี่ ค่อนข้างเสียเปรียบเยอะครับ ยกเว้น อ.แต่งให้มันชนะ ฮาๆ

ถูกของคุณครับต่างคนต่างความคิดครับ ของผมคิดแค่ว่าถ้าสู้กันแบบตอนที่สู้กะลูฟี่อ่าครับอยู่ต่อหน้าตลอดไม่หนีแบบนั้นอ่าครับไงๆก็น่าจะเสร็จมัลโก้ครับถ้าเล่นลงดินก็อาจจะเสร็จเอเนลครับเพราะเวลาหน่วงร่างฟีนิกมานไม่นานมากครับ(อยู่เปงร่างนกตลอดไม่ได้ขีดจำกัดยังไม่รุว่าสามารถยุได้นานกี่นาทีรึว่ากี่ชม.ครับ)ผมเชื่อว่าถ้ามัลโก้หน่วงร่างฟีนิกไว้ได้ตลอดแล้วเอเนลเกิดโผ่ลมาถูกจังหวะก็เสร็จครับอิกอย่างครับหัวสมองระดับมัลโก้น่าจะคิดวีธีทำไห้เอเนลหลบไนพื้นไม่ได้ได้นะครับ *attack*
เชียรมัลโก้    ต่างคนต่างความคิดจิงของคุณจิงๆครับไครเชื่อยังไงก็อย่างนั้นครับเว้นจารโอดะจะจัดฉากไห้มาสู้กันครับห้าาาาาาาาาาาา(แต่คงไม่มีวันนั้นครับเพราะเอเนลยุที่พระจันทร์ครับอิอิ *glad*)

หน้า: << < (4/13) > >>

Go to full version