หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเหตุผลที่ใครๆก็เกลียด อาคาอินุ  (อ่าน 92727 ครั้ง)

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ขอเหตุผลที่ใครๆก็เกลียด อาคาอินุ
« ตอบกลับ #195 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 14:57:04 »
คุซัน มัน อาโอคิยิ  ไก่ฟ้า
ผมงงแค่ว่ามันเกี่ยวอะไรกับลิง

*unbear*มันก็ไม่เกี่ยวอะไรกับลิงนี่ครับ
ตรงไหนที่เกี่ยวกับลิงหรอที่ทำให้คุณ Augustz สงสัย

หลังจาก Aragan แปล ผมก็เลยตอบไปว่า อาคาอินุ แปลว่า หมาสกปรก หรอเนี่ย
Aragan ก็เลยตอบกลับผมว่า เขาตั้งใจแปลให้เป็น หมาสกปรก เพราะมันแปลได้ 2 อย่างน่ะครับ
แล้วเขาก็บอกต่อว่า มีคุซันคนเดียวที่แปลได้ตรงตัวเป๊ะๆ แซวไม่ได้
แล้วก็เสริมด้วย คำแปลของคิซารุ ที่แปลเป็น ต้นไม้ ได้อีกคำ นอกจากคำว่า เหลือง
ลิงไม่ได้เกี่ยวข้องกับคุซังตรงไหนเลยนี่ครับ
*disappoint*

Aka=red Inu=Hound
Akainu = Red Hound
Am I right?
ฉันเป็นขวาใช่มั้ย? *pround*

แปลได้ฉลาดมายมายมหาศาลบานตะไท
ผมเด็กนอกอ่ะครับ *้ั์post2*

บ้านนอก  *้ัิshy*

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
Re: ขอเหตุผลที่ใครๆก็เกลียด อาคาอินุ
« ตอบกลับ #196 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 15:49:26 »
 *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*