หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำที การตอบกระทู้แบบอกทะเล  (อ่าน 7504 ครั้ง)

killyakuza

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ซันจิ
รบกวนแนะนำที การตอบกระทู้แบบอกทะเล
« เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 13:20:31 »
ผมส่วนมากไม่ค่อยมีความรู้ แต่อยากจะตอบแบบออกทะเลบ้าง  แต่ไม่ทะลึงไม่พาดพิงใคร แบบขำๆ ไม่รู้ว่ายังงงี้จะผิดต่อบอร์ด ป่ะ  แบบว่าผมออกทะเลบ่อยอ่ะครับ  แต่อันไหนรู้ก็จะออกความเหห็นอยู่นะ   ลืมแนะนำครับ  ผมอ่านเวปนนานแล้วแต่ไม่เคยมาเล่นบอร์ดนี้เลยลองเค้ามาอ่านดูครับ เลยติดใจอยากเป็นสมาชิคสักคนครับ   
ซันจิพ่อครัวมหาประลัย

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: รบกวนแนะนำที การตอบกระทู้แบบอกทะเล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 13:55:18 »
อย่ากังวลเลยครับ แค่แสดงความเห็นกันสนุกๆถ้าไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนก็ไม่ต้องคิดมากหรอก

ปล.ถ้าเรื่องตอบไร้สาระ ผมน่าจะโดนอันดับต้นๆ ^^
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: รบกวนแนะนำที การตอบกระทู้แบบอกทะเล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 14:01:36 »
เรื่องง่ายๆสำหรับการออกทะเล

1. เปลี่ยนเรื่องแบบฉับพลัน โดยไม่ต้องมีสาระ

2. รูปเรือ สักลำ

แค่นี้ก็พอครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 14:12:34 »
มีเรือซักลำก็ออกทะเลได้ละครับ  *haha* *haha*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 14:47:40 »
การออกทะเลมันต้องมีจิตวิญญาณแห่งความโรแมนติกของลูกผู้ชายอย่างเต็มเปี่ยมครับ!!  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 15:00:28 »
มีเรือซักลำก็ออกทะเลได้ละครับ  *haha* *haha*
ถ้าเก่งมากๆ แค่จักรยานซักคันแบบคุซันก็ได้เนอะ

prince_fenris

• *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 15:55:28 »
การออกทะเลมันต้องมีจิตวิญญาณแห่งความโรแมนติกของลูกผู้ชายอย่างเต็มเปี่ยมครับ!!  *้ั์drinktea*

โรแมนติคหรืออีโรติค *haha* *haha* *haha*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 17:13:07 »
ก่อนอื่นก็ถอนสมอ กางใบเรือ แล้วก็  ไปโลด................. *unbear*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 17:28:21 »
อ๋อ ถอดชุดนักเรียนตราสมอ แล้วก็ วิ่งหนี สินะ *haha*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

manskaclub

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 19:48:14 »
 *number1*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 20:20:32 »
เรื่องนี้ผมขอไม่ออกความเห็นแล้วกัน
เพราะผมไม่เค๊ย ไม่เคยออกทะเล  *hoho*

Mister JHONY

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 20:31:09 »
แหะๆ ขี่จักรยานไป เอาแบบอาโอคิยิ ก็แล้วกัน *hoho* *hoho* *hoho*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 20:35:00 »
เทรนด์จักรยานแบบอาโอคิยิ มาแรงนะฮะ ช่วงนี้

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 22:16:33 »
หมายถึงฟิกเกียร์ป่าวครับ ถ้าใช่พรุ่งนี้มีจัดงานที่ festival walk ฝั่งตรงข้าม avenue นวมินทร์ซิตี้ครับ ใครสนใจมาชมกันได้มีทั้งสายทริค สายปั่น แล้วก็วินเทจ 

*number1*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Mnamwa zx

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 23:00:16 »
ผมชอบ op นะ แต่ความรู้และข้อมูลก็ไม่แน่นเหมือนกัน ออกทะเลบ้างก็มี สองแง่สามง่ามอะไรก็มีบ้าง ส่วนใหญ่ที่ตอบกระทู้ก็มาจากการวิเคราะห์นะครับไอ้ที่จะบอกว่าฟันธงก็ไม่ชัวร์หรอก เอาเปนว่ามาแลกเปลี่ยนแนวความคิดเชิงวิเคราะห์ในสิ่งที่ชอบเหมือนๆกันดีกว่า ออกทะเลบ้างก็ดีครับ หรือจะต้มมาม่าก็ดี มันต้องมีปนๆกันไปมันจะได้มีรสมีชาด *haha* *great* *dontknow* เอาเปนว่าขอให้มีจรรยาบรรณกับถ้อยคำที่ไม่รุนแรงและหยาบคายก็พอประมาณเนี่ยแหละครับ