Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ถ้า โจส โดน หมัดปืนช้างยางยืด เข้าไปจะทนได้ไหม ???

หน้า: << < (6/13) > >>

Aragan:

แต่ลุงโจสก็มีฮาคิเกราะนะ
           ฮาคิเกราะ VS ฮาคิเกราะ

ซับซ้อนแฮะ  *disappoint*

ปล.  เห็นชายหาดตาฮิติรำไรแล้ว ฝั่งจ๋าพี่มาแร้ววววว  *love*

extrabome:

--- อ้างจาก: Aragan ที่ ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 23:30:49 ---แต่ลุงโจสก็มีฮาคิเกราะนะ
           ฮาคิเกราะ VS ฮาคิเกราะ

ซับซ้อนแฮะ  *disappoint*

ปล.  เห็นชายหาดตาฮิติรำไรแล้ว ฝั่งจ๋าพี่มาแร้ววววว  *love*

--- End quote ---

อืม....ซับซ้อนจริงด้วย

ผมยังไม่ค่อยเข้าใจ ฮาคิเกราะ
มันจะห่อหุ้มเราเพื่อโจมตี หรือ เราปล่อยฮาคิสู่สิ่งที่เราสัมผัสเพื่อทำให้เผยร่างจริง

งงไหมครับ
สมมติ เราชกไปด้วยฮาคิ สิ่งที่จะโดนศัตรู คือ ฮาคิ หรือ หมัดของเรา
งงตัวเอง *disappoint*

pujee:

โดนหมัดของเราที่มีฮาคิ  *haha*

extrabome:

--- อ้างจาก: pujee ที่ อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 00:17:02 ---โดนหมัดของเราที่มีฮาคิ  *haha*

--- End quote ---
คือผมยังงงๆนะ
ยกตัวอย่าง กระบอกของเจ้าควัน ที่มันติดหินไคโร มันต้องเอาส่วนที่เป็นหินทิ่ม ถึงจะโดนใช่ไหมครับ
แต่ฮาคิเกราะเหมือนกับว่าทำให้ร่างกาย หรือ อาวุธ กลายเป็นหินไคโรใช่ไหม (ไม่นับกรณีที่ทำให้อ่อนแรงนะ)

เข้าใจถูกไหม

แล้วถ้าฮาคิเกราะเจอกัน ต่างคนก็ต้องสังผัสโดนร่างจริงของอีกฝ่าย แล้วไอ้ที่แปลงร่างอยู่ขณะนั้นล่ะ
เช่น ลูฟี่แขนใหญ่ โจสตัวเพรช มันจะเป็นยังไง

pujee:

ฮาคิเกราะกับพลังผลปิศาจมันไปด้วยกันได้นิ ลูฟี่ก็ยังใช้ท่าได้ โจสก็เป็นเพชรเหมือนเดิม แต่ที่เพิ่มเข้ามาคือความแข็งแกร่งครับ แล้วก็ระดับของฮาคิ

หน้า: << < (6/13) > >>

Go to full version