หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

ใครคือโทบิ

อุจิวะ อิซึนะ-มาดาระเก่งน้องคงเหมือนๆกัน
11 (23.4%)
อุจิวะ คางามิ-ไม่อยู่ตอน9หางบุก
2 (4.3%)
อุจิวะ ฟุงะกุ-ไม่ออกมาสู้และคนที่รู้เรื่องคลอดน่าจะระดับสูงๆ
4 (8.5%)
อุจิวะ โอบิโตะ-ข้อมูลไม่มากเห็นเค้าบอกๆกัน
6 (12.8%)
ร่างโคลนของมาดาระ-ข้อมูลไม่มีครับ
3 (6.4%)
ลูกรุ่นที่1-ใช้วิชาของอุสึมากิซึ่งเป็นเมียรุ่น1ที่ชื่อว่าอุสึมากิ มิโกะ
3 (6.4%)
ส่วนหนึ่งของเซตสึ-ไว้ใจเซตสึมากๆ
0 (0%)
คนในอุจวะคนอื่นๆ-แล้วแต่ครับ
2 (4.3%)
ไม่เป็นใครทั้งนั้นโทบิก็คือโทบิ-ตามที่มันบอก
9 (19.1%)
นอกเหนือจากนั้น
3 (6.4%)
ลูกลับๆของมาดาระ
2 (4.3%)
สิ่งทดลองจากโอโรจิมารู
2 (4.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 45

ปิดการโหวต: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 20:02:25

ผู้เขียน หัวข้อ: มาโหวตลงความคิดเห็นกันใครเป็นโทบิversion3แล้วเย้ๆๆ  (อ่าน 84162 ครั้ง)

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: มาโหวตลงความคิดเห็นกันใครเป็นโทบิversion3แล้วเย้ๆๆ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 20:20:52 »
OK เลิกเถียง เอาเป็นว่า ผมผิดพลาดไปเอง .....
ทนไม่ไหว ขออีกสักเม้นน
*number1* *number1* *number1*
สุดยอดครับ บางครั้ง การขอโทด ขออภัยกัน ก็หาใช่ว่าเราเปนคนผิด

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: มาโหวตลงความคิดเห็นกันใครเป็นโทบิversion3แล้วเย้ๆๆ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 22:06:38 »
ขอโทษเหมีอนกัน อาจใช้คำที่มีอาลมบ้าง

*love* *love* *love* *love* *love*

ผมแค่พยายามจะบอก สิ่งที่ผมคิด ว่ามันเป๊นอย่างนี้นะ อะไรประมารนั้น

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 00:01:19 »
จำตอนที่โทบิโดนเทวีสุริยาที่อิทาจิใส่ให้ซาสึเกะได้ไหม ตอนนั้นโทบิมันโดนเผาไปเต็มๆที่หน้า เพราะมันไม่ทันใช้วิชาย้ายมิติ แต่พอผ่านไปซักพักโทบิมันก็หายเหมือนเดิม เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

แปลว่าเป็นความสามารถรักษาตัวเอง ซึ่งจากตอน 576 มาดาระก็เล่าว่ารุ่น 1 สามารถรักษาตัวเองได้เเทบจะทันที เเละตอนที่โทบิโดนตัดเเขนขาดเเละงอกใหม่ได้ อาจจะเป็นความสามารถของรุ่น 1 ก็ได้

นี่จึงเป็นข้อสนับสนุนว่าโทบิคือ ฮาชิรามะ เซ็นจุ เเละร่างที่โอโรจิมารุอัญเชิญออกมา ต้องเป็นร่างเก่าเเน่ๆ เพราะตอนนี้มันย้ายไปร่างใหม่เนื่องจากโดนเเย่งชิงพลังไป

ลองคิดกันดูเล่นๆนะครับ ตอนหน้า หลังจากที่ซึนาเดะบอกว่าตัวเองสืบทอดเจตจำนงค์แห่งไฟมาจากรุ่น 1 มาดาระมันอาจจะหัวเราะเเล้วตอกกลับว่า ก็รุ่น 1 นี่เเหละ ที่เป็นคนทำลายหมู่บ้านในอดึต

ดราม่ากันมันส์ 

*great*

ลี ซอง แม

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 01:37:44 »
 *attack*รุ่นที่ 1 เก่งวิชาแพทย์กว่าซึนาเดะหลายขุม
 *dontknow*เออก็มาดาระมันบอก
 *attack* แล้วซึนาเดะเรียนวิชาแพทย์มาจากใคร
 *dontknow*จากพ่อเขามั้ง
 *attack*พ่อซึนาเดะใครว่ะ
 *dontknow*เออว่ะ แต่อาจเป็นลูกรุ่นที่ 1 มั้ง ก็ซึนาเดะเรียกรุ่นที่ 1 ว่าปู่นิ
 *attack*ลูกรุ่นที่ 1 หนึ่งนี่ใครว่ะ
 *dontknow*ไม่รู้ดิ ไม่เห็น อ. มาซาชิไม่เคยพูดถึง แต่แค่บอกว่ามี(ตอน500) ซึนาเดะก็ไม่เคยพูดถึง
 *attack*เฮ้ยเป็นไปได้ไงวะเป็นถึงลูกรุ่นที่1 นะโว้ย มันต้องเก่งซิว่ะ
 *dontknow* ก็เก่งนั้นแหละ แต่ไม่มีบทบาทเลย
 *attack*ไอโทบิล่ะ กูว่ามันก็เข้าข่ายอยู่นะโว้ย ถึงจะมีเนตรวงแหวนแต่ก็น่าจะขโมยมาใส่ เพราะไม่เห็นมีเนตรกระเงาหมื่นฯ ตอนแขนโดนพิษก็ฉีกแขนตัวเองแล้วงอกมาใหม่ เมิงคิดดูมีเนตรทิพย์กับกายทิพย์  เมพขิงๆ
 *dontknow*กูก็ว่าเหมือนเมิง แต่ใครจะคิดเหมือนเรา และอีกอย่างเด๋วเขาก็หาว่าเราบ้า
 *attack*ก็เรามันบ้าจริงนี่ว่ะ *haha*

koratdevil3

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 03:29:43 »
   ฮาาาาาาาาาา สุดท้ายก็ไม่รู้ว่า ใครใช้เหตุผล ใครใช้หลักฐาน ใครดึงดัน ใครแถ สุดท้ายมีดราม่าเหมือนเดิม
สุดท้ายนี่ขอแบนตัวเอง ด้วยการงดแสดงความคิดเห็น 1 อาทิตย์ กลับมาอีกทีหวังว่า อ. เค้าจะเฉลยนะ เพลียใจจริงๆ

ผมคิดเหมือนพี่เลย  อย่างมั่งใจให้มาก  เพราะการ์ตูนเรื่องนี้มันพริกพันได้ตลอด  เพื่อน ตอนต่อไป 

โทบิมันสำคัญตรงไหน  ถึงใส่ใจกับมันมากนัก  มันก็แค่คนนึงที่คิดจะทำรายโลกนินจา  สู้คิดว่า โตะ  กับ  เกะ   จะกับมาเป็นทีม 7  จะไม่มันกว่าเหรอ   *number1*

uchiha_itachi

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 21:44:31 »
โทบิมีพลังโซ่ควบคุมจิ้งจอกเก้าหางเหมือนกับคุชินะ ต้องเอาข้อมูลตรงนี้มาวิเคราะห์ด้วยนะครับ คนหมู่บ้านน้ำวนมีพลังพิเศษ ที่สำคัญมีข้อมูลอีกอย่างหนึ่งที่โทบิพูดกับนารูโตะตอนที่หัวพุ่งชนกันประมาณว่า นารูโตะกับบีต้องแบกรับความเกลียดชังเพราะหน้าที่ น่าจะเข้าใจความเกลียดชังนี่เป็นอย่างดี เป็นไปได้ไหมที่โทบิอาจเคยเป็นพลังสถิตย์ร่างมาก่อน และอาจเป็นคนของหมู่บ้านน้ำวนที่หลงเหลืออยู่

ลี ซอง แม

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 21:59:37 »
โทบิมีพลังโซ่ควบคุมจิ้งจอกเก้าหางเหมือนกับคุชินะ ต้องเอาข้อมูลตรงนี้มาวิเคราะห์ด้วยนะครับ คนหมู่บ้านน้ำวนมีพลังพิเศษ ที่สำคัญมีข้อมูลอีกอย่างหนึ่งที่โทบิพูดกับนารูโตะตอนที่หัวพุ่งชนกันประมาณว่า นารูโตะกับบีต้องแบกรับความเกลียดชังเพราะหน้าที่ น่าจะเข้าใจความเกลียดชังนี่เป็นอย่างดี เป็นไปได้ไหมที่โทบิอาจเคยเป็นพลังสถิตย์ร่างมาก่อน และอาจเป็นคนของหมู่บ้านน้ำวนที่หลงเหลืออยู่
*dontknow* เรื่องโซ่ผมก็เคยตั้งกระทู้ไปแล้ว เพราะอย่างที่รู้มันเหมือนกับคุชินะที่มีจักระเฉพาะแบบตระกูลอุซึมากิ อีกอย่างที่ผมสงสัยคือ หลังจากเมียรุ่นที่ 1 ตาย(อุซึมากิ มิโตะ)จะตายทำไมต้องไปเอาคุชินะมาเป็นพลังสถิตร่าง ทั้งที่แกกับรุ่นที่ 1 ก็มีลูก(ที่ไม่เคยพูดถึง)ถ้าเป็นผมคนเป็นพ่อเป็นแม่น่าจะฝากไว้กับลูกตัวเอง หรือว่าลูกตัวเองตายไป ก็ไม่ได้บอก อีกอย่างคือลูกตัวเองเดินทางผิดหรือเปล่า เลยไม่กล้าให้ไปกลัวไปใช้ในทางที่ไม่ดี
 *disappoint*ลองคิดดูหน้าเหี่ยวๆแบบไอโทบิ อายุอานามก็คงได้ถ้าเป็นลูกรุ่น1 จริง

momothedog

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 12:36:00 »

โทบิไม่มีพลังควบคุมเก้าหางครับ มีแค่เนตรวงแหวน ขั้น 3 ที่ใช้ควบคุมเก้าหาง ก่อนที่จะโดนผนึกสัญญาของ มินาโตะ ปลดการควบคุม

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 17:27:01 »
ผมสงสัยมากเลย
...ป่า อย่าหยุดหายใจนี้ มันหมายความว่าไงครับ

ขอโทษถ้าผมเข้าใจผิด ด่าคนอื่นอ๊ะป่าว คาใจมากเลย
แปลความหมายด้วยนะครับ หรือ คติประจำใจ งง อ๊ะ
 *shock* *shock* *shock*

kanandjung

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 17:44:43 »
...ป่า อย่าหยุดหายใจ
ไหนตอนแรกใครบอกมีคนแบนมันไปแล้ววะ *้ั์uppercut*

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ส. 03 มี.ค. 2012 เวลา 09:38:37 »
...ป่า อย่าหยุดหายใจ
ไหนตอนแรกใครบอกมีคนแบนมันไปแล้ววะ *้ั์uppercut*
นั่นดิ๋ ไอ้คนนี้ เมื่อไหร่แอดมินจะแบนมันสักที ... ผมว่านะ หน้ามันคงจะเหมือน...ป่าเนอะ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ส. 03 มี.ค. 2012 เวลา 13:08:13 »
ผมสงสัยมากเลย
...ป่า อย่าหยุดหายใจนี้ มันหมายความว่าไงครับ

ขอโทษถ้าผมเข้าใจผิด ด่าคนอื่นอ๊ะป่าว คาใจมากเลย
แปลความหมายด้วยนะครับ หรือ คติประจำใจ งง อ๊ะ
 *shock* *shock* *shock*
ผมก็เคยถามเขาไปแล้ว แต่เขาก็ไม่ตอบ ผมก็ข้องใจเหมือนกันว่าเขาด่าคนอื่นหรือเปล่า .. งง อีหลี kampagank คนนี้เนี่ยเขาคิดได้แค่นี้เองหรือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 03 มี.ค. 2012 เวลา 13:13:52 โดย iTheStore »
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

satam

• *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ส. 03 มี.ค. 2012 เวลา 18:15:00 »
ผมว่า อาจจะไม่ใช่ใครในอดีตเลยก้ได้ แต่ก็คือโทบิเนี่ยนแหละ *haha*

uchiha_itachi

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ส. 03 มี.ค. 2012 เวลา 21:55:07 »

โทบิไม่มีพลังควบคุมเก้าหางครับ มีแค่เนตรวงแหวน ขั้น 3 ที่ใช้ควบคุมเก้าหาง ก่อนที่จะโดนผนึกสัญญาของ มินาโตะ ปลดการควบคุม

โทบิมีพลังโซ่ที่สามารถควบคุมสัตว์หางได้ครับ รวมทั้งจิ้งจอกเก้าหาง พลังโซ่จะมีลักษณะที่ห่วงคล้ายกับพลังโซ่ของคุชินะครับ

ลี ซอง แม

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ส. 03 มี.ค. 2012 เวลา 22:44:53 »
ช่ายๆ สังเกตุกันมั้งดิคับ  *great*
อีกอย่างนะคับ ตอนที่คุชินะคลอดแล้วผนึกมันจะอ่อนแรง เรื่องนี้ในหมู่บ้านรู้กันไม่กี่คน
ที่เมียรุ่นที่ 3 เคยบอกว่า ตอนเมียรุ่นหนึ่งคลอดลูกผนึกมันก็อ่อนแรงเหมือนกัน
ถ้าโทบิมันเป็นลูกรุ่นหนึ่งจริง ผมว่าอันนี้ไอโทบิมันก็ต้องรู้ เพราะว่าเป็นตอนมันเกิด(ถึงจะพึ่งคลอดแต่ก็อาจจะมีคนบอก เพราะเป็นวันเกิดของตัวเอง)
ต่อให้เป็นมาดาระก็คงจะไม่รู้ จิ้งจอกเก้าถูกจับไว้ในเมียรุ่นหนึ่งหลังจากรุ่นหนึ่งสู้กับมาดาระเป็นครั้งสุดท้าย มันคงจะไม่กลับมาสืบหรอก *dontknow*