Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เรื่องของดราก้อน

หน้า: << < (7/9) > >>

extrabome:

--- อ้างจาก: Vin D Sel ที่ ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 13:17:00 ---ไม่จำเป็นว่าชื่อดราก้อนแล้วต้องกินผลมังกรหรอก

ไม่งั้น เก็กโค โมเรีย ก็ต้องกินผลตุ๊กแกดิ(เก็กโค แปลว่า ตุ๊กแก)

โดฟลามิงโก ต้องกินผลนกฟลามิงโกสิ

หรือพวกในทัพเรืออย่างโดเบอร์แมน กินผลหมา โมเดลโดเบอร์แมนงั้นหรอ

หรือสตอว์เบอร์รี่ กินผลสตอว์เบอร์รี่เนี่ยนะ(ภาคเหนือเต็มเลย ฮ่าๆๆๆๆ)

--- End quote ---

ใช่ครับ ผมก็คิดเช่นนั้นแหละ
มันจึงทำให้หลายๆคนยังคิดว่าเขาจะเป็นโซออนมังกร อย่างที่ pujee พูดน่ะครับ

--- อ้างจาก: pujee ที่ ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 12:22:34 ---ผมว่าที่เราๆไม่ยอมตัดความน่าจะเป็นของสายโซออน ก็เพราะชื่อ Dragon นี่แหละ ฮ่าๆ

ซึ่งโซออน ผมว่ามันมีโอกาสน้อยที่สุดใน 3 แบบเลย

pujee:

--- อ้างจาก: Vin D Sel ที่ ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 13:17:00 ---ไม่จำเป็นว่าชื่อดราก้อนแล้วต้องกินผลมังกรหรอก

ไม่งั้น เก็กโค โมเรีย ก็ต้องกินผลตุ๊กแกดิ(เก็กโค แปลว่า ตุ๊กแก)

โดฟลามิงโก ต้องกินผลนกฟลามิงโกสิ

หรือพวกในทัพเรืออย่างโดเบอร์แมน กินผลหมา โมเดลโดเบอร์แมนงั้นหรอ

หรือสตอว์เบอร์รี่ กินผลสตอว์เบอร์รี่เนี่ยนะ(ภาคเหนือเต็มเลย ฮ่าๆๆๆๆ)

ผมไม่ได้บอกว่าจำเป็นหรือมันใช่นิครับ ผมแค่บอกความน่าจะเป็นที่หลายๆคนยังคิดว่ามีโอกาสเป็นสายโซออนมังกร เพราะชื่อ เหอะๆ

Vin D Sel:

--- อ้างจาก: pujee ที่ ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 13:50:09 ---

ผมไม่ได้บอกว่าจำเป็นหรือมันใช่นิครับ ผมแค่บอกความน่าจะเป็นที่หลายๆคนยังคิดว่ามีโอกาสเป็นสายโซออนมังกร เพราะชื่อ เหอะๆ

ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรครับ
แค่อยากเล่นกับชื่อเจ้าสตอว์เบอร์รี่กินผลสตอว์เบอร์รี่เฉยๆ *haha*

prince_fenris:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 23:20:32 ---นั่นพารามีเซีย ผลกามะ กามะ
สร้างลมให้เป็นใบมีดที่เรียกว่าคาไมตาจิ(มั้ง) ก้น่าจะเป็นไปได้นะ ว่าสร้างลมไม่ได้มีรูปแบบเดียว

แต่ที่ผมหมายถึง ก้หมายถึงควบคุม ไม่รุ้ว่าโรเกียจะควบคุมได้ป่าวนะ
แต่เอสอ่ะ ตอนที่สู้ก่าหนวดดำในเมะที่ผมดูนะ ตอนหนวดดำมันโดนไฟเผาทีแรก มันลงไปนอนดิ้น
ละเอสก้เดินเข้าไปใกล้ๆ แล้วไฟที่ไหม้อยุ่รอบๆก่ะหายไป ไม่รุ้ว่าควบคุมได้หรือป่าว
ที่พูดไปก้คือความเห็นส่วนตัว

ถ้าจำไม่ผิด ตอนนั้นมันไม่ได้สร้างลมนะ มันควบคุมลมหายใจตัวเอง และทำให้มันคมจนสามารถตัดสิ่งต่างๆได้ ถ้าจำพลาดก็เอามาแปะให้ดูด้วยละกาน จะได้เข้าใจถูก

blackswan:

เราว่าน่าจะเป็นผลสายโซออนอย่างที่บางคนบอกนั่นแหละค่ะ
-ชื่อDragon
:ผลที่ตามมา [อ้าว! ถ้างั้นเกร็คโกโมเลียไม่ต้องกินผลตุ๊กแก โดฟรามิงโก้ไม่ต้องกินนกฟรามิงโก้หรอ]
:ผลลัพธ์ [อ้าว! 7เทพโจรสลัดก็มีสัตว์ประจำองค์ของตัวเองนะคะ ไม่งั้นโบอาแฮนค๊อกก็กินงูจงอางสิ นี่หล่อนก็เลี้ยงงูให้เห็น
ละจินเบเองก็สามารถอัญเชิญฉลามวาฬตัวเป็นๆได้ด้วย แถมโดฟรามิงโก้ยังมีปุยขนคล้ายๆนกฟรามิงโก้
คุมะที่ว่าเป็นหมีก็มีผลปุ่มเนื้อ ยิ่ง"ตาเหยี่ยว"คงไม่ต้องบอกที่มาของสัตว์ประจำองค์ที่เป็น"เหยี่ยว"นะคะ
 นั่นหมายถึง มันมีความเป็นไปได้สูงนร้า~~~ที่จะเป็นผลมังกรสายโซออน]
-ควบคุมลมฟ้าอากาศได้
:ผลที่ตามมา [อ้าว! มันจะโลภไปหน่อยปะ เป็นมังกรไม่พอยังควบคุมลมได้ แถมตอนสู้กี่ทียังไม่แปลงร่างด้วย]
:ผลลัพธ์ [โถ~พี่ขา Don't be silly. พี่ลองนึกถึงมังกรในเอเชียสิคะ ไม่ใช่มังกรยุโรป *haha* มีตั้งมากมายที่ทำไรแปลกๆได้
 "แถมตอนต่อสู้ก็ไม่แปลงร่างด้วย" แหมๆๆ~ช็อปเปอร์ก็พูดได้โดยไม่ต้องแปลงร่างหนิคะ]
-คำพูดที่ว่าเป็นสัตว์มายา
:ผลที่ตามมา [พวกนายเคยเห็นมังกรออกฉากซักครั้งหรอ เราละไม่เค้ย~ไม่เคย~]
:ผลลัพธ์ [แหม~หนูจ๋า หนูเคยเห็นไดโนเสาร์ตัวเป็นๆกับนกฟีนิกส์ตัวเป็นๆมั้ยคะ พี่ก็ไม่เค้ย~ไม่เคย~
แต่เคยเห็นมังกรตัวเป็นๆค่ะ ก็อย่างตอนที่พวกลูฟี่หลุดเข้าไปในคามเบลไงคะ ภาระกิจที่ต้องส่งคุณปู่มังกรกลับบ้าน
นั่นน่ะ"มังกรตัวเป็นๆเลยนะคะ"]
 *attack* *attack* *attack*
ด้วยรักจาก ออมฟอง(อะไรวะออมฟอง = =")

หน้า: << < (7/9) > >>

Go to full version