Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เรื่องของดราก้อน

หน้า: << < (5/9) > >>

Monkey D Sunny:

--- อ้างจาก: ArtNut ที่ ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 00:05:55 ---.ให้เหตุผลความน่าจะเป็นไปแล้ว ยังจะมามังกรอีกหรอ โอ้วบระเจ้า ในตอนทีดราก้อนไปช่วยลูฟี่ ไม่มีมังกรซักตัว ตัวเดียวก็ไม่มี ไม่ใช่ยุแล้ว ไปลองหาดูนะ

--- End quote ---
*disappoint* *disappoint* *disappoint*
มันอาจจะแปลงร่างกลับแล้วก้ได้นะ อีกอย่างผมยกตัวอย่างที่ "เป็นไปได้" ของทุกสายนะสายโซอนที่คิดออกก้แค่มังกือ อะนะ  *dontknow*
ความจริงก้ว่าไม่น่าใช่หรอก
http://enieslobby.com/OnePiece/100/17

ronnaman:

ผมว่าไม่น่าใช่โรเกีย เพราะการกำเนิดพลังของโลเกียจะเกิดขึ้นเฉพาะตัวเอง
เพราะจากที่ดูๆ ตัวดราก้อนไม่มีปฎิกิริยา ที่เหมือนโลเกียเลย เช่น กึ่งคนกึ่งสสาร
ไม่แน่บางทีอาจจะไม่ได้กินผลปีศาจเลยก็ได้ อาศัยการตวัดมือสร้างลมเป็นแนวกว้าง คล้ายๆเท้าวายุก็ได้
แต่เท้าวายุตวัดเท้าเป็นแนวเส้นตรงแคบ เลยเหมือนเป็นใบมีดมากกว่า
เพียงแต่จังหวะตวัดมือ 2คนนั้นมองไม่เห็น เนื่องจากลูฟี่ก็โดนพลองกดติดกับพื้นอยู่
ส่วนสโมคเกอร์ จังหวะที่มองลูฟี่ อาจจะไม่ทันเห็นดราก้อนใช้ท่าก็ได้
เพราะดราก้อนเป็นตัวปริศนาอยู่ อ.แกจงใจให้เห็นภาพเหมือนเราเป็นลูฟี่กับสโมคเกอร์แค่นั้น

คิดถึงเรื่องนี้ทีไร ผมนึกถึงดราก้อนบอล ตอนที่ แจ็คกี้ชุน สู้กับ หยำฉา ทุกทีเลย
อยากได้ลมเย็นๆหน่อยไม๊ แล้วก็ เอามือพัด ให้กระเด็นตกเวที อิอิ

killyakuza:

แต่ที่รู้ๆดราก้อนเป็นพี่กับกาซิลหน้ามาคล้ายกัน แต่ที่อ่านดูในเวปต่างๆ เค้าบอกว่าสายโซออนอ่ะครับ  แต่จงเชื่อในสิ่งที่เห็นดีกว่านะมานั่งเดาไป  ปวดใจป่าวๆ รอดูละกันจะออกแบบใครหวังก็นะแล้วแตไงก็เชียร์แต่กลุ่มหมวกฟางอย่างเดียว  *great*

LM:

จากที่ลองหาข้อมูลหลายๆเวป

หลายๆท่านมีความเห็นว่า

ดาก้อนน่าจะ เป็นสายพารามิเซี่ยม ที่มีความสามารถ คล้ายๆ กระบองของ นามิ

ซึ่ง ตัวผมเอง ก็มีความคิดเห็นเช่นนั้นเหมือนกัน
 *number1*

เดามั่วมั่ง:

--- อ้างจาก: LM ที่ ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 01:23:15 ---จากที่ลองหาข้อมูลหลายๆเวป

หลายๆท่านมีความเห็นว่า

ดาก้อนน่าจะ เป็นสายพารามิเซี่ยม ที่มีความสามารถ คล้ายๆ กระบองของ นามิ

ซึ่ง ตัวผมเอง ก็มีความคิดเห็นเช่นนั้นเหมือนกัน
 *number1*

--- End quote ---

จากที่วิเคราะห์ไตร่ตรองดูแล้ว ดราก้อน.....

ผมเชื่อมั่นว่า        สายพารามีเซีย  นะ
แต่อีกใจก็ว่า        สายโรเกีย       นะ
ก้นบึ้งจิตใจบอก    สายโซออน     นะ
แต่เสียงแว่วๆในจิตใจบอกว่า ไร้พลังผลปีศาจ นะ

ไปก่อนละ......  เฟี้ยว.....ววววว   *unbear*

หน้า: << < (5/9) > >>

Go to full version